• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P990i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P990i

Bạn thấy chụp ảnh bằng P990i như thế nào

• Thật tuyệt vời

Votes: 5 33.3%
  • Tốt

Votes: 9 60.0%
  • Trung bình

Votes: 1 6.7%
  • Kém

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    15
  • Poll closed .

nangsamac02

Các bạn cho mình hỏi xí nhe :D

thông tin về con p1i của mình đây (hàng xách tay mua ở thiên long)

phone : CXC 162037 R9H004

bluetooth : CXC 162143 R1D

Organizer : CXC 162108 R6E30

CDA : CDA 162022/9 R6EA29

mình thấy các topic nói về up firmware, chuyển CDA (đọc quá trời mà hiểu không được bao nhiêu hi hi :D)

tình hình là máy mình vẫn dùng tốt, vậy có nên chuyển CDA rồi update fw không các bạn. :-/

thanks mọi người.

shadow141206

Các bạn cho mình hỏi xí nhe :D

thông tin về con p1i của mình đây (hàng xách tay mua ở thiên long)

phone : CXC 162037 R9H004

bluetooth : CXC 162143 R1D

Organizer : CXC 162108 R6E30

CDA : CDA 162022/9 R6EA29

mình thấy các topic nói về up firmware, chuyển CDA (đọc quá trời mà hiểu không được bao nhiêu hi hi :D)

tình hình là máy mình vẫn dùng tốt, vậy có nên chuyển CDA rồi update fw không các bạn. :-/

thanks mọi người.

không cần thiết !!!! máy của mình CDA /52 nè !!! Vẫn xài phà phà :D:D:D. Nghe nói GW1 & GW2 có firm mới nhất !!! Nếu thích firm mới thì đổi, còn như máy mình, chạy vẫn rất ổn định, đổi chi cho mắc công ;;)

nangsamac02

ừa mình cũng thấy vậy đó, đang dùng ngon lành nên ko dám thử hi hi, phải chi nó trục trặc j thì lấy ra làm chuột bạch luôn :))

XiaoGui

Đúng rồi,máy mình cũng dùng CDA của Sìngapore đây, cứ dùng tốt là ok rồi,không nhất thiết phải đổi làm j đâu.

Assari138

Mình hỏi các bác tí, phím Joystick cạnh sườn em P1 bị kẹt, lúc được lúc không thì có sửa được không? Sửa ở đâu thì đảm bảo ạ?

XiaoGui

Mình hỏi các bác tí, phím Joystick cạnh sườn em P1 bị kẹt, lúc được lúc không thì có sửa được không? Sửa ở đâu thì đảm bảo ạ?

Em nghĩ là sửa được. Bác thử mang ra 75C Nguyễn Du thử xem.

nangsamac02

các bạn ơi sao mình dùng X lplorer đó, vào mấy cái file .jar , nhấn vào nó ko install mà hiện ra 1 đống file ở trong đó lun. còn dùng file manager của điện thoại thì install được ???vậy là sao ta :-/

với lại sao cái máy mình cài các phần mềm java nó chạy ì ạch j đâu lun đó, chạy tí là báo lỗi, có khi không dùng được,có khi nó đứng im lun, có khi đang chạy cái out ra ngoài luôn, cái này do máy hay do cái j vậy các bạn ???

mình cài pm làm méo khuôn mặt đó, nhấn vào capture nó hiện màn hình tối thui, ko thấy camera ở đâu hết.

nói chung là nhiều phần mềm java cài vaò rồi lại gỡ ra hic
help me!:((

demo_demo

các bác ơi cái P1i ò bạn em sao mà mấy fím bấm hơi bị lỏng lỏng sao áh(zống fím mấy cái casio mà xài lâu rùi vậy đó) các bác có bị vậy ko?

tyla81

P1i và bánh xe cuộn

Anh em cho hỏi có ai bị tinh trạng này chưa?
Cái bánh xe cuộn của P1. lúc mà xoay lên thì lâu lâu nó lại chạy xuống, ko biết là có chổ nào sửa ko??

homashu

hồi trước mình cũng bị như vậy, up lại firmware lại hết, xài 1 time lại bị, chán

nangsamac02

hic, mình cũng bị, lên bảo hành sony thay cái jog dial hết 350 ngàn, chắc bị ăn dưa bở rồi, bi giờ nó lại bị lại rồi. mà ko bít nó có thay cho mình ko nữa. hic.

Son_Do

Well-Known Member
Đây là bệnh kinh niên của máy Sony rồi. Theo mình thì máy Sony nào dùng một thời gian thì cái Jogdial cũng bị điên cả, sử dụng mãi rồi cũng quen.

demo_demo

?? vậy còn vụ bàn fím của máy mình thì sao các bro? nó bị lỏng lỏng vậy thì có thay được ko?? zúp bạn mình với

NokuaN70

Well-Known Member
?? vậy còn vụ bàn fím của máy mình thì sao các bro? nó bị lỏng lỏng vậy thì có thay được ko?? zúp bạn mình với

Lỏng như thế nào? xê dịch qua lại lỏng hay bấm vào lỏng? Nếu bấm vào mà lỏng, kg có độ nảy thì gọi 19001525 hỏi giá bàn phím bi nhiu? mà cũng kg cần thiết phải thay đâu chừng nào bấm kg ăn hay sai chữ thì nên thay còn lỏng chút đỉnh kg sao đâu.

Posted via Mobile Device

blackcatdn

cho mình hỏi sao cái iphonelock của mình,lúc đầu thì dùng rất mướt. Nhưng sau khi dùng 1 thời gian thì nó unlock hơi khó khăn và không thể thay skin khác được. Mình đã dùng nhìu version khác nhau nhưng vẫn bị vậy...

demo_demo

Lỏng như thế nào? xê dịch qua lại lỏng hay bấm vào lỏng? Nếu bấm vào mà lỏng, kg có độ nảy thì gọi 19001525 hỏi giá bàn phím bi nhiu? mà cũng kg cần thiết phải thay đâu chừng nào bấm kg ăn hay sai chữ thì nên thay còn lỏng chút đỉnh kg sao đâu.

Posted via Mobile Device
cảm ơn bro, máy lỏng là bị xê dịch wa lại áh, độ nảy thì giảm chút nhưng vẫn ăn chữ

shadow141206

cho mình hỏi sao cái iphonelock của mình,lúc đầu thì dùng rất mướt. Nhưng sau khi dùng 1 thời gian thì nó unlock hơi khó khăn và không thể thay skin khác được. Mình đã dùng nhìu version khác nhau nhưng vẫn bị vậy...

Theo ý kiến của mình, các nguyên nhân gây chậm khi unlocked ilocked là:

-- Chạy ngầm gdesk, do sau khi unlock xong, đt sẽ vào gdesk nên phai tốn tg để load :-?

-- Cài theme và bộ icon quá nặng, nhiều chi tiết (cái này cũng tốn tg để load lun :-?)

-- Để máy quá lâu mà không restart lại !!!! (cái này rất cần nha, tốt nhất, không nên để máy chạy suốt 1 tuần mà ko restart, nếu không, máy sẽ chạy chậm, ko riêng gì ilock)

Muốn thay skin, bạn phải tắt ilock, xóa skin cũ, chép skin mới vào, sau đó mới mở iphonlock !!!!

:D:D:D

blackcatdn

oh,thanks shadow nhìu nhìu. Tại trong máy mình cài nhìu ct quá. Làm theo bạn thì mọi việc đã ok^^!