• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P990i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P990i

Bạn thấy chụp ảnh bằng P990i như thế nào

• Thật tuyệt vời

Votes: 5 33.3%
  • Tốt

Votes: 9 60.0%
  • Trung bình

Votes: 1 6.7%
  • Kém

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    15
  • Poll closed .

n_h_luv

em lập nick nhưng mà ít khi vào,nhìn bài viết thì biết.đấy thế từ hôm qua tới giờ mà có ai vào ngó ngàng j đâu,ko thấy cao thủ nào vào chỉ giáo cho,chán

ModeratorVipp

Đợt trước dùng phiên bản cũ em vẫn lướt wifi ầm ầm.Sau khi em up lên phiên bản mới nhất.Đã sign thành công,cài TV thành công ko thấy vấn đề j cả,nhưng quay ra thì ko vào đc wifi nữa thế mới đau,ko hiểu vì lý do gì( nhà em và hàng xóm cạnh bên có wifi,laptop vẫn vào đc bt),em dùng mạng của VNPT,Điẹn thoại dùng mạng Viettel ( chắc chả cần gprs đâu nhỉ), em có cài phần web mod và wifi mod của bác đồng xanh
Tóm lại triệu trứng như sau
-vẫn bật wifi,scan,kết nối với mạng wifi bt (mạng wifi rất khỏe 3 vạch)
-nhưng lại không vào đc web
-vào trang nào nó cũng báo "Could not remote server..." - " Không thể truy cập máy chủ"
-em đã thử chỉnh các thông số,cho default wifi số 1,chỉnh sang wep mà vẫn không vào đc
Nhờ các cao thủ vào chỉ giáo,thanks

Mình cũng bị giống bạn này thế mới..đau chứ.

Hôm nay còn bị 1 bệnh nhỏ, đó là đang chụp, tự dưng không chụp ảnh được nữa, kiểm tra thấy có 104 pic được chụp, thử di chuyển đi chỗ khác, vẫn không chụp được. Tắt máy, khởi động lại thì lại chụp được. Không biết có ai bị như vậy không???

À, tin nhắn đến bị sai giờ nữa, thử mày mò 1 lúc nhưng vẫn không được, nhờ các bạn có kinh nghiệm giúp!

n_h_luv

ko có flip,màn hình cảm ứng vô tác dụng thì mang ra ngoài hàng sửa chữa thôi,biết làm sao bây h

n_h_luv

của mình cũng bị như bạn nè,mình up lại fw rồi,vẫn y hệt như vậy,khéo chạy xuống fw cũ cũng nên,mà h chạy xuống ko biết có đc ko.mà máy mình từ ngày chạy lại thỉnh thoảng đang chơi trò chơi mà đóng flip vào nhiều khi bị đơ luôn,ko làm j đc nữa,nản quá

nguyenduy2112

Em dùng IphoneLock 0.50 nhưng khi có tin nhắn đến thì máy lại không báo chuông mà chỉ có icon báo tin nhắn thôi, bác nào biết thiết lập IphoneLock đổ chuông khi có tin nhắn thì giúp em với.
em là lính mới nên chưa biết post bài đúng chỗ nên các mod thông cảm

kdv2108

Active Member
Em dùng IphoneLock 0.50 nhưng khi có tin nhắn đến thì máy lại không báo chuông mà chỉ có icon báo tin nhắn thôi, bác nào biết thiết lập IphoneLock đổ chuông khi có tin nhắn thì giúp em với.
em là lính mới nên chưa biết post bài đúng chỗ nên các mod thông cảm

Theo mình biết thì Iphonelock ko ảnh hưởng gì đến chuông cả.Bạn vào Tool-device-sound and alert-message alert rồi chọn nhạc chuông lại xem

titanlys

bạn vào control panel mà không reset được sao??bạn thử bấm nút gọi rùi làm theo như vậy thử xem nhé....* lên * xuống xuống * xuống*.....mấy cái lên xuống là bạn lăn con chạy bên hông máy ý....khổ cho bạn nhỉ

Son_Nguyen

post bài vào đây mà chả thấy ai vào giúp j cả,mod box này chán thế

Bạn ko được nói như vậy nhé, MOD cũng phải làm công việc của MOD chứ, bạn tưởng làm MOD quản lý 1 khu vực là nhàn lắm hay sao mà lại nói vậy? Bệnh này của bạn chắc chưa ai gặp bao giờ nên ko biết để trả lời bạn thôi chứ ko phải mọi người ko muốn giúp bạn. Nếu sóng wifi vẫn khỏe thì bạn thử dùng 1 máy khác connect rồi vào web xem sao? Nếu máy khác vẫn connect & vào bt thì chứng tỏ là máy bạn có vấn đề hoặc do bạn cài đặt sai 1 cái gì đó thôi.

Son_Do

Well-Known Member
Các bác ơi, máy em vẫn dùng bình thường, đêm qua còn nhắn tin và nghe nhạc, không tắt máy, để một đêm đến sáng nay dậy thì màn hình cảm ứng không sử dụng được nữa. Em đã khởi động lại, tháo pin, cả thẻ nhớ nữa, nhưng giờ màn hình cảm ứng cứ trơ ra. Fải dùng con trượt ở bên hix hix
Thế này là thế nào hả các bác? Làm thế nào bi zjờ ạh :(

Máy của bạn có thể chết cảm ứng rồi, mang ra Service kiểm tra thôi.

congty09

p990i ko xem phim,nghe nhạc được

con p990i của em bây giờ kô xem đc phim và nghe được nhạc nữa .em đoán là do mấy lần em coppy mấy cái themes và game vào máy lỡ tay xóa mất mấy file trong hệ thống bây giờ phải lam sao đây mấy anh
Y!m em : keolac_jayz

titanlys

chép theme và game vào thj không ảnh hưởng ji đâu bạn àh.....bạn hãy thử format lại cái máy xem sao....

thangbom3584

không ai giúp em với cái radio à?mỗi lần bật radio là treo máy,đã nghe lời mấy bác kia up FW mới nhật tình trạng vẫn như vậy,vào service test kiểm tra Radio thì,nó nhảy tần số lộn xộn ->>> em nghĩ là ai đó đã luộc cái radio của máy e.
sau up FW tình trạng wifi giống như mấy p trên nói,bắt được sóng nhưng ko vào web được

hakhanhp990

lúc trước thì em xem phim online dc,nhưng từ khi resert lại thì im re luôn ko xem phim online cũng ko nghe nhạc online dc luôn,có phải bị mất chương trình ko mấy anh??????

hakhanhp990

mấy anh ơi,con lăn của em bị đơ rồi,ko nhảy ra dc,cái flip thì lúc dc lúc ko,sữa ở đâu chỉ em với,em ở bình dương,mắc tiền ko?

ModeratorVipp

post bài vào đây mà chả thấy ai vào giúp j cả,mod box này chán thế

Mình cũng chờ dài cổ. Hjx...

linhhon0007

các bạn đừng buồn chắc mấy pro dạo này bận nên không trả lời được hay sao đấy thôi,chúc các bạn sớm nhận được câu trả lời.

n_h_luv

đã tìm ra nguyên nhân con p990i ko vào đc wifi rồi.do chỗ phát wifi đấy cài đặt từ modem wifi đến cái AP ko chuẩn nên là laptop vẫn vào đc nhưng điện thoại của mình thì ko vào đc,chỉnh lại để pup là vào đc ngay,may quá cứ tưởng con máy p9 của mình có vấn đề.các anh em nào mà bị thì thử ra mấy quán cafe wifi vào thử xem,1,2 quán j đấy mình tin là sẽ vào đc ngay,chúc may

thangbom3584

P990I,VẤN ĐỀ VỀ CON LĂN!!

sao con lăn trên máy e no hay nhảy lung tung thế các bro???nhìu khi lăn có 1 nấc mà trên màn hình icon cứ nhảy qua nhảy lại,ức chế quá .ai giúp em!!