• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

P990i thú vị- BẠN ĐÃ BIẾT CHƯA?

Nguyen_Minh

Mình fát hiện cái hay nhất của P990i là đã ra từ khá lâu rồi, hơn 2 năm rồi mà bây giờ vẫn chưa biến khỏi diễn đàn uiq, hehhe.
2 năm rồi mà chả thấy chiếc pda phone nào hơn được P990i cái khoản Camera và music.( Chỉ so sánh trong nội bộ những pda phone cao cấp có wifi, soạn thảo word, exel nhé)

Chú ý: cái khoản Mega picxel lớn hơn ko chắc giải quyết việc ảnh phẩm nét hơn nhé, chủ yếu chỉ thể hiện độ rộng của ảnh.

Nghe, gọi, nhắn tin thì con nào chả như nhau. Vào hộp thư trên P990i hơi chậm nên hơi phiền cho dân mê nhắn tin( chắc chẳn ko phải Thương nhân Bussiness rồi.

Tóm lại, P990i quá hay, ra đời đã lâu mà vẫn trụ lại được trong box uiq này. Khách qua Chấm P9 cho điểm 5.:D

iphone 3Gs điểm 8
BB Bold điểm 8

Vertu, Mobiado điểm 10.:D

Vertu mobiado chỉ đc cái vỏ. Ruột như ... Bb bold và 3GS có cái ok có caí cũng như ... Vì vậy vertu và mobiola thì tùy mọi người. Bb bold và 3GS 8 thì p9 cũng 7; 7.5

Posted via Mobile Device

samachcm

Ấn nút @ bên phải máy thay cho phím C thử xem bạn.
P1i, M600i đều làm vậy.
mình nhấn mãi phím @ mà có đc đâu.nhấn đến nỗi đau đầu ngón tay sờ vào cái.....của người yeu còn kg đc nưa nè.

Posted via Mobile Device

samachcm

Vertu mobiado chỉ đc cái vỏ. Ruột như ... Bb bold và 3GS có cái ok có caí cũng như ... Vì vậy vertu và mobiola thì tùy mọi người. Bb bold và 3GS 8 thì p9 cũng 7; 7.5

Posted via Mobile Device

tôi tưởng đâu cậu phát hiện trong con p9 có vàng trong đó chứ.ai ngờ.....

Posted via Mobile Device

Nguyen_Minh

mình nhấn mãi phím @ mà có đc đâu.nhấn đến nỗi đau đầu ngón tay sờ vào cái.....của người yeu còn kg đc nưa nè.

Posted via Mobile Device

Cái này em cũng ko rõ vì ko tháo flip ra bao giờ. Anh thử ấn nút C ở bàn phím qwerty xem. Nhưng hình như là ấn @ bên hông nó đó. Trước khi ấn nhớ sờ vào cái.....của người yeu cho nó son nhé:)):)):))

Chỉnh sửa cuối:

zerolenovo

p9 còn có chức năng sideshow hình y như trên computer vậy. nhìn rất pro. còn có thể cài nhạc nền trong khi xem sideshow nửa chứ

dengrumingzi

Khen vừa vừa thôi. Hay thì có hay nhưng dở thì cũng không thiếu đâu. P990i ra cách đây hơn 2 năm rồi nhé các bác. Đừng khen e nó quá kẻo thiếu tính khách quan.

Tạm thời thì hiện giờ, camera của P990i đang đứng ở top nhất nhì, hiếm cái camera của smartphone, ppc, pda phone nào có thể vượt qua được. Còn các chức năng khác thì không mạnh đâu nhé, chỉ vào loại khá thôi. Tiện thể post tấm ảnh vừa chụp bằng P990i để anh e ta cùng hưởng ứng.

Chỉnh sửa cuối:

Nguyen_Minh

Khen vừa vừa thôi. Hay thì có hay nhưng dở thì cũng không thiếu đâu. P990i ra cách đây hơn 2 năm rồi nhé các bác. Đừng khen e nó quá kẻo thiếu tính khách quan.

Tạm thời thì hiện giờ, camera của P990i đang đứng ở top nhất nhì, hiếm cái camera của smartphone, ppc, pda phone nào có thể vượt qua được. Còn các chức năng khác thì không mạnh đâu nhé, chỉ vào loại khá thôi. Tiện thể post tấm ảnh vừa chụp bằng P990i để anh e ta cùng hưởng ứng.

Thì có cái gì là hòan hảo đâu sư phụ

Posted via Mobile Device

dengrumingzi

Bạn minh đừng gọi mình như vậy vì cùng là anh em trên pdaviet cả. Ngoài đời người khác chỉ gọi mình là thầy giáo thôi (mình dạy học) nhưng có lúc cũng ngại rồi.

Nguyen_Minh

Bạn minh đừng gọi mình như vậy vì cùng là anh em trên pdaviet cả. Ngoài đời người khác chỉ gọi mình là thầy giáo thôi (mình dạy học) nhưng có lúc cũng ngại rồi.

He. Em đùa tí thôi mà. Gọi thế cho vui tý :D

Posted via Mobile Device

dengrumingzi

Lâu lắm rồi ko có thời gian nghịch điện thoại. Hôm nọ rút P990i ra chụp ảnh. Thật sự bất ngờ. Bây giờ vẫn thấy Cam của em nó tuyệt vời quá(tuy chỉ có vẻn vẹn 2 Mega picxel ).

Kích vào để xem full size nhé:
Cận cảnh nè:

"Viễn" cảnh nè:

Trên trời nè:

Dưới đất nè:

Thằng cu nè:

Chỉnh sửa cuối:

long_ca_sg

P990i quả là quá tuyệt vời , về mọi mặt.
nhưng mà em mới vào ko biết chỗ nào o SÀI GÒN up FW cho nó . mong bác nào có lòng hảo tâm giúp em cái . em xin chân thành cám ơn và hậu tạ ạh

NokuaN70

Well-Known Member
P990i quả là quá tuyệt vời , về mọi mặt.
nhưng mà em mới vào ko biết chỗ nào o SÀI GÒN up FW cho nó . mong bác nào có lòng hảo tâm giúp em cái . em xin chân thành cám ơn và hậu tạ ạh

Ở SG bạn tới 104-106 Trần Đình Xu, nếu update FW thì chơi luôn ở nhà cũng dc đem ra đấy làm gì cho hao tài. Chỉ đem ra khi FW của bạn là ver cũ, cần nâng cấp lên ver mới thôi, giá khoảng 200k.

Posted via Mobile Device

long_ca_sg

cám ơn người anh em hen . hình như VẺ của mình cũ thiệt rồi . CDA của nó là 162007/2 ma , đời đấu đó bạn ơi , hôm wa ra 718 DIEN BIEN PHU nó bảo 300 , sợ quá tót dìa nhà nằm chờ thời rồi , đành phải cố nghịch vậy , nhưng làm quài vẫn ko được nữa nè ,

anh em nào tốt bụng làm giúp mình cái rồi chúng mình đi nhậu nhẹt mần wen
đê

tommynguyen1961

cám ơn người anh em hen . hình như VẺ của mình cũ thiệt rồi . CDA của nó là 162007/2 ma , đời đấu đó bạn ơi , hôm wa ra 718 DIEN BIEN PHU nó bảo 300 , sợ quá tót dìa nhà nằm chờ thời rồi , đành phải cố nghịch vậy , nhưng làm quài vẫn ko được nữa nè ,

anh em nào tốt bụng làm giúp mình cái rồi chúng mình đi nhậu nhẹt mần wen
đê

Nếu bạn muốn thì bữa nào pm cho mình thì hẹn bữa nào ra quán cf mình up dùm cho bạn.

ninjatrung

Hic, em ở Đà Nẵng đang ghiền p9 này, hôm trước ra hỏi có 2 máy 2nd: 1 cái còn flip nó đòi 2tr3, 1 cái ko flip nó đòi 2tr1. Em thấy soft uiq cả đống ra rồi cần gì nữa mà người ta chê ít nhỉ. Máy đẹp, nghe nhạc hay, chụp ảnh đẹp còn gì nữa :-?

thaiminh40

Về khoảng màu sắc thì p99 hơn hẳn p1i. Không hiểu sao p1i chụp hình cứ tái mét. đem ra so với k750 mà mắc cỡ luôn