• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

P990i với font chữ hệ thống đậm hơn

ModeratorVipp

Mình thấy có thể chỉnh Font để dùng tiếng trung và TV chung được mà
Chỉ cần lấy font tiếng trung rồi add thên font của TV vào. Cũng như mình thử xóa hết mấy cái ngôn ngữ linh tinh trong font thì khi save lại chỉ còn khoảng 120k mà vẫ hiển thị tốt TV

Bạn có thể nói rõ hơn được ko? Theo mình biết thì hiện nay toàn diện nhất và font nhẹ nhất chỉ có dùng Fontrouter kết hợp với font Yahei mới hiển thị được đầy đủ cả Trung lẫn Việt được trên đt uiq 3.0. (Trước mình ko dùng fontrouter thì phải kết hợp rất nhiều font tiếng việt và tiếng Trung rất nặng máy, chiếm khoảng 18 M nên mình bỏ đi từ lâu rồi.)

Cái font Yahei này cũng là dùng tạm thôi, chữ ko nét, hơi mờ, chán nhưng chả còn cách nào khác cứ phải dùng vì mình thường xuyên đọc văn bản tiếng Trung. Hôm qua định đổi cda sang cda Hk để có cả bộ gõ tiếng Trung cũng ko được.

À bạn có thể chỉnh cho font Yahei.ttf này net hơn được không? Nếu được thì tuyệt quá.

bộ font YAHEI. ttf : http://www.mediafire.com/?tm2wzwqwmwy

Chỉnh sửa cuối:

dengrumingzi

cái món Trung việt này mình cũng tìm hoài. Đã từng sài fonrouter kết hợp với Yahei. Nói thật là nhìn phát chán vì chữ nhòe nhoè, mờ mờ nên xóa đi từ lâu. Bây giờ ai chỉnh sửa thêm được cái font Yahei này cho chữ net lên thì tốt quá.

kijutonet

Các bác ơi , em muốn P1i thể hiện chữ nghĩa của Japn thì làm sao đây các bác .
Mấy cái link chẳng dơnload dc cái nào cả .

tmpgho

Anh ModeratorVipp có danh sách tất cả các tham số để config trong thằng FontRouter.ini thì share cho em với ạ???