• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

P990i với font chữ hệ thống đậm hơn

vnyelsea

ý em muốn làm chữ chỗ logo mạng hay chổ hiển thị thời gian và ngày tháng ý,em muốn hỏi là làm cho những chữ số đó to lên mà không cần thay đổi ở những chỗ khác ấy

Không được đâu bạn. Nếu muốn cải thiện hơn chút những chỗ đó thì bạn dùng Theme Creator sửa lại theme bạn đang dùng một chút, đặt hiệu ứng Outline và Shadow cho những chữ chỗ đó, chú ý phối màu chuẩn một chút bạn sẽ có chữ to hơn chút xíu, đậm hơn chút xíu.
Muốn font chữ to rõ ràng thì bạn xin Mod Hieu bộ font Mod đang dùng ấy.

linhhon0007

dạ,vậy để em xin font bác CAOHIEU thử,em cám ơn bác VNYELSA nhiều ạ.giá mà có chương trình muốn thay cỡ chử số chổ nào thay thì hay nhỉ,đó chỉ là ý tưởng vớ vẩn của em thôi,mong một ngày nào đó sẽ có vì em thấy với P990i nói riêng và IUQ3.0 nói chung thì không gì là không thể,chỉ cần có thời gian thôi hihi:D

anhmatphales

Chỉ đơn giản để fonts đậm lện các bạn copy fiont file Sans-Serif_Latin-Bold, nhân them 03 files nữa rồi đổi tên tương tự theo bốn files font hệ thống là xong.
Theo cách này cũng như dùng FontRouter có điểm không thỏa mãn lắm là khi duyệt tin nhắn không biết đâu là tin đã đọc và tin chưa đọc. Và khi dùng Flip Close không cool lắm.

Posted via cach nay that tuyet , ko lo loi , cac chu hien thi to ro net nhung cach vao opera cua may ko hien thi dc tv nua . co cach nao khac phuc ko ban ? Mobile Device

vnyelsea

Posted via cach nay that tuyet , ko lo loi , cac chu hien thi to ro net nhung cach vao opera cua may ko hien thi dc tv nua . co cach nao khac phuc ko ban ? Mobile Device

Một số soft hãng thứ ba không dùng system fons, thường ngầm định dùng font arial. Opera ngầm định cũng vậy. Cài thêm như thế nào đã có hướng dẫn.
Cheers

Posted via Mobile Device

vnyelsea

Bạn copy folder Fonts mình gửi cho linhhon007, có đủ các fonts thường dùng đó. Hoặc copy từ PC.
Arial cho Web, Lịch âm, và một số soft hãng thứ ba;
Tahoma cho Từ điển SE;
Times New Roman cho MobiPocket Reader, và các trình soạn thảo như Quick Office, Documents to Go...

linhhon0007

bác Vnyelsea cho em hỏi là font nào ảnh hưởng tới chữ như hiển thị ngày tháng của máy vậy bác?vì em thấy nếu mình copy 1 font khác cho vào cùng với 4 font kia(D\resoure) thì khi đọc word nó sẽ đọc theo font mình mới copy vào,vậy nếu mình rename font đó thành 1 trong 4 font kia thì font chữ ngày giờ sẽ bị ảnh hưởng phải không bác?:-??

ModeratorVipp

Phải nói là quá đẹp, độc nhất vô nhị bạn thaiminh ạ. Thật sự là một công trình thực tế hữu ích. Mong bạn sớm hoàn thiện bộ font và chia sẻ cho mọi người.=D>

PS: HJX, mình sắp chuyển sang cda Hồng Kông để dùng tiếng Trung, tiếc quá ko được dùng cái này.

thaiminh40

Trong file mình up lên có đầy đủ 4 files nếu thích kiểu nào thì rename nó lại nghe. mò mẫm gần 2 ngày vì vụ font này í :(

download

thaiminh40

Phải nói là quá đẹp, độc nhất vô nhị bạn thaiminh ạ. Thật sự là một công trình thực tế hữu ích. Mong bạn sớm hoàn thiện bộ font và chia sẻ cho mọi người.=D>

PS: HJX, mình sắp chuyển sang cda Hồng Kông để dùng tiếng Trung, tiếc quá ko được dùng cái này.
Mình thấy có thể chỉnh Font để dùng tiếng trung và TV chung được mà
Chỉ cần lấy font tiếng trung rồi add thên font của TV vào. Cũng như mình thử xóa hết mấy cái ngôn ngữ linh tinh trong font thì khi save lại chỉ còn khoảng 120k mà vẫ hiển thị tốt TV :D

linhhon0007

anh Minh ơi!anh có cái fonts tiếng việt nào mà cỡ chữ và kiểu hiển thị giống fonts mặt định của máy không cho em xin với,em giờ đang dùng fonts tiếng việt nhưng chữ nghĩa nhỏ hơn mặt định cả máy nên em vẫn chưa hài lòng mà tìm hoài không có,làm thì em không biết cách nên anh có thì cho em với,thanks anh nhiều ạ!;;)

thaiminh40

cái này mình cũng đang muốn biết tại sao cùng một fonts mà dổi tên qua lại lúc nó hiển thị lớn lúc thì nhỏ nữa

bibikoolz

anh Minh ơi!anh có cái fonts tiếng việt nào mà cỡ chữ và kiểu hiển thị giống fonts mặt định của máy không cho em xin với,em giờ đang dùng fonts tiếng việt nhưng chữ nghĩa nhỏ hơn mặt định cả máy nên em vẫn chưa hài lòng mà tìm hoài không có,làm thì em không biết cách nên anh có thì cho em với,thanks anh nhiều ạ!;;)

Bạn add nick mình share cho nè...Mình đang xai bộ font rất của máy nhưng rất đẹp nè...
Y!M: bibikoolz

Son_Do

Well-Known Member
Bạn add nick mình share cho nè...Mình đang xai bộ font rất của máy nhưng rất đẹp nè...
Y!M: bibikoolz

Ông bạn này lên diễn đàn mà kỳ quá, có thì chia sẻ, cần gì phải add nick????

bibikoolz

Ông bạn này lên diễn đàn mà kỳ quá, có thì chia sẻ, cần gì phải add nick????

Cái này mình đã share lên 4rum rồi nha.Bạn đừng có flame.Chẳng qua bạn kia ko biết nên mình mới bảo qua yahoo trao đổi thêm thôi.Mình đã share bộ fonts của mình trong topic "Anti urly arrow for p1 and G900".Bạn ko thích thì có quyền ko add.

Son_Do

Well-Known Member
Mình thì từ trước tới nay vẫn dùng bộ fonts của SE thôi, không có ý định dùng fonts khác. Mình nói như vậy là vì nếu bạn có bộ fonts đẹp thì có thể chụp hình lên cho mọi người cảm nhận và cho đường dẫn tới nơi bạn đã share, như vậy mọi người dễ theo dõi. Mình cũng chẳng có ý gì cả, bạn hình như cũng là mod diễn đàn mà???

bibikoolz

Mình thì từ trước tới nay vẫn dùng bộ fonts của SE thôi, không có ý định dùng fonts khác. Mình nói như vậy là vì nếu bạn có bộ fonts đẹp thì có thể chụp hình lên cho mọi người cảm nhận và cho đường dẫn tới nơi bạn đã share, như vậy mọi người dễ theo dõi. Mình cũng chẳng có ý gì cả, bạn hình như cũng là mod diễn đàn mà???

thì fonts mình xài cũng là fonts gốc của SE thôi.Chỉ vài thủ thuật nhỏ là có thế làm mới nó.Mình đã share và có screenshot bên topic kia rồi.Tại bạn ko theo dõi nên mới thế.

ModeratorVipp

Mình thấy bộ font của bibikoolz và thaiminh đều rất đẹp, đương nhiên là vì chữ nghiêng nên khi vào web sẽ không hiển thị đầy đủ được các kiểu chữ thẳng đậm, thẳng mảnh, nghiêng đậm, nghiêng mảnh nhưng cũng ko vấn đề gì cả. Quan trọng là đọc được chữ rõ ràng và net. Font của bibikoolz đẹp hơn ở cái nét thanh mảnh đậm vừa phải rất rõ ràng. Font của thaiminh đậm quá nhưng lại nghệ thuật hơn. Chắc thaiminh cũng đang hoàn thiện thêm bộ font và hy vọng bạn thành công, lúc đó sẽ ko ai chê được lời nào cả.

Riêng bản thân mình vẫn thích cách của mình nhất vì vào web vẫn hiển thị được thẳng và nghiêng. Mặt khác font lại rất nhẹ, kết hợp với cả fontrouter cũng chỉ khoảng 160k. ^^ Mỗi người một ý mà, biết đâu sau này dùng chán lại đổi sang font khác. Hy vọng thêm nhiều bạn chia sẻ kinh nghiệm thực tế về font chữ cho Uiq.