• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDACornerUltimate Manila2D-Phong cách ROM từ abusalza

zeroFILL

từ bản PDACorner Ultimate-X.Vxxx đến giờ mình không thể nào sử dụng mail được nữa, không sao connect tới server mail, mình dùng web mail không được, add gmail cũng không được luôn, ai giúp mình với. Cám ơn

Tui vẫn dùng mail bình thường, chạy 4 hòm mail cả Yahoo cả Google không thấy vấn đề gì

AnhPheCT

Yes, mình cũng dùng bản V4 Premium-S được 2 ngày nay thấy cũng tương đối ổn và chưa có lỗi gì lớn, mỗi tội khi gọi quay cái bánh xe Jog Wheel không tăng giảm được volume nên hơi bất tiện

chắc lại chờ v5 lite roài. nghe nhạc cái phím tròn nó cũng chạy âm lượng...
nhưng mà nhìn chung là ngon, mấy v khi xưa free ram 25 - 30 mà nay lên đến 55mb.
spb shell em cũng thấy ngon hơn m2d, nhưng nhìn trên kaiser không nét lắm. hôm nọ gặp trên VGA nét đanh - về remove lun...

@zero: máy mình không bị lằn bạn ơi

Button map:
Single press side "OK" button to Close/OK New
Long press to running HTCVolumeControl New
Single press "Red" button as default use
Double press front "OK" to sleep (usefull for playing music) New
Long press to running EndKey​

Happy_4_U

Em mới up lên Rom WM6.1 Ultimate X.v4.Premium-S New! của Abusalza||Radio: 1.71.09.01 thì gặp một số lỗi sau:

- Vẫn không sử dụng được Card Export hoặc WM5torage.
- Khi gọi đi thì không nghe tiếng Chuông đổ và khi người được gọi nhấc máy thì báo rung và sau 5 giây mới bắt đầu nghe nói được (mất cả loa và míc trong 5 giây).

Các anh tư vấn cho em xem nguyên nhân tại đâu và sửa chữa như thế nào ạ!

Cảm ơn các anh nhiều!

AnhPheCT

Bạn xem lại Radio của Bạn đang sử dụng version mấy? Nên tham khảo Radio nhé!! Bạn thử radio này xem Radio: 1.71.09.01!! Mình xài U-X.V4 mấy ngày nay rất tốt, Ram lúc nào cũng hơn 50MB chạy vèo vèo!! Mặc dù cài rất nhiều ứng dụng...!

Happy_4_U

Bạn xem lại Radio của Bạn đang sử dụng version mấy? Nên tham khảo Radio nhé!! Bạn thử radio này xem Radio: 1.71.09.01!! Mình xài U-X.V4 mấy ngày nay rất tốt, Ram lúc nào cũng hơn 50MB chạy vèo vèo!! Mặc dù cài rất nhiều ứng dụng...!

Em Up cả Radio 1.71.09.01 rồi mà, vẫn bị lỗi như vậy ạ.

NBLam

Mình thì đang dùng R 1.70.19.90 với v4 mà ko bị lỗi như bạn đâu, từ lâu mình ko dùng WM5torage rồi, nhưng CartExport thì dùng vô tư. Bạn dùng bản nào vậy? mình dùng CardExport 3.15 build 4444 <standard>.

NBLam

từ bản PDACorner Ultimate-X.Vxxx đến giờ mình không thể nào sử dụng mail được nữa, không sao connect tới server mail, mình dùng web mail không được, add gmail cũng không được luôn, ai giúp mình với. Cám ơn

Mail khác thì mình ko chú ý, riêng gmail thì vào http://m.google.com mà cài phần mềm chuyên biệt cho gmail nhé, dùng cực ngon :)

NhatToai

Super V.I.P
Nếu đã có nhiều nhận xét như vậy thì có thể quá trình flash của bạn hoặc file download về bị lỗi.
Thử Up & HardReset lại xem sao,radio không ảnh hưởng lớn tới phần này như vậy đâu.Sau khi hoàn tất thử kiểm tra lại trong Voice Command có tùy chỉnh gì không nhé.
Một ví dụ điển hình mà mình gặp, nhớ có lần một bạn thắt mắc về vụ up ROM xong không thấy mục Voice Command trong settings(hình như là trên v6,lâu roài...),trong bản đó rõ ràng có mục này vậy mà anh ta up đi up lại mấy lần vào Settings vẫn không có,cho đến khi gặp thì mình up lại ngay bản đó cho anh ta thì có cả...
Vì vậy,cả file tải về và quá trình flash(trên một máy tính vào một thời điểm nào đó)cũng có tính quyết định tốt hay xấu đấy nhé.
Happy_4_U kiểm tra lại cả SPL luôn nhé,nên dùng 3.29 hoặc 3.34.

zeroFILL

Button map:
Single press side "OK" button to Close/OK New
Long press to running HTCVolumeControl New
Single press "Red" button as default use
Double press front "OK" to sleep (usefull for playing music) New
Long press to running EndKey​

Thanks bác, em thấy trong AE Button Plus phần Volume Up/Down có để mặc định Restore Volume Slider during Phone calls và hiện tại khi gọi đã dùng được jog để chỉnh volume như bình thường. Có thể hôm trước em nhầm, sorry bác.

amk

zero ơi bác chỉnh dư lào chỉ mình với - mình chỉnh mãi nó vẫn nháy pause-play mà không chạy tiếng trong nhạc...

zeroFILL

Mình cũng không biết nữa bạn ạ, mình chẳng làm gì cả.
Vừa xong check lại lại thấy như cũ rồi, khi đang gọi mà cuộn cái Jog wheel nó cứ nháy lúc thì màn hình Volume lúc thì màn hình gọi điện. Mình bấm giữ phím side OK nó ra màn hình chỉnh Volume nhưng khi cuộn để chỉnh Volume nó lại chuyển giữa màn hình gọi điện và Volume như ở trên.

Happy_4_U

Nếu đã có nhiều nhận xét như vậy thì có thể quá trình flash của bạn hoặc file download về bị lỗi.
Thử Up & HardReset lại xem sao,radio không ảnh hưởng lớn tới phần này như vậy đâu.Sau khi hoàn tất thử kiểm tra lại trong Voice Command có tùy chỉnh gì không nhé.
Một ví dụ điển hình mà mình gặp, nhớ có lần một bạn thắt mắc về vụ up ROM xong không thấy mục Voice Command trong settings(hình như là trên v6,lâu roài...),trong bản đó rõ ràng có mục này vậy mà anh ta up đi up lại mấy lần vào Settings vẫn không có,cho đến khi gặp thì mình up lại ngay bản đó cho anh ta thì có cả...
Vì vậy,cả file tải về và quá trình flash(trên một máy tính vào một thời điểm nào đó)cũng có tính quyết định tốt hay xấu đấy nhé.
Happy_4_U kiểm tra lại cả SPL luôn nhé,nên dùng 3.29 hoặc 3.34.

Em tìm ra lỗi rồi, do cái Resco Audio Recorder đặt chế độ ghi âm chuộc gọi nên cứ 5 giây đầu không nghe thấy gì, bỏ chế độ đó đi là OK.

Mà em mở bàn phím ngang ra dùng một lúc, đóng chương trình gì lại là màn hình nó lại quay dọc mà mình vẫn dùng phím ngang, không biết mọi người có bị lỗi như vậy không?

AnhPheCT

[May 24th][PDACorner] Ultimate-X.V5 -21068|M2D|P-S|L-S|N-S|Enhanced Version

[May 24th][PDACorner] Ultimate-X.V5 -21068|M2D|P-S|L-S|N-S|Enhanced Version

What's new:
V5:
Available for Premium-S, Lite-S, Naked-S
Switch-able for user prefered HSUPA or Jog Wheel mute in ringing over AdvancedConfig
Remove Opera Mobile, Footprint, Windows Live and other apps optionaly installing over cabs
Added Notification Enhancement by MBarvian (for Volume Control you need long press side "Ok" button)
Added Topaz OpenVG
Added Install Express
Changing Audio Booster with 3 slider and 3DSurround supported
Changing Audio Manager with player supported
Changing Opal M2D for better smooth scrolling
...Etc

4shared.com: Ultimate-X.V5-Premium-S.2G

MF: Ultimate-X.V5.Lite-S.2G

MF: Ultimate-X.V5.Naked-S.2G

Nếu PPC của bạn có vấn đề về: Notification tải bản fix U-X.v5 P-S ở đây:

Chỉnh sửa cuối:

cuunon

Bản này vẫn lỗi k full screen màn hình khi xem fin đc các bác ơi , sao em chinh cái loa (chọt vô loa) nó ra cái gì đâu á , giờ muốn chuyển sang rung không đc ?

phuonganh81

Bản này vẫn lỗi k full screen màn hình khi xem fin đc các bác ơi , sao em chinh cái loa (chọt vô loa) nó ra cái gì đâu á , giờ muốn chuyển sang rung không đc ?

Xem film bằng chương trình gì mà full màn hình ko dc? WMP à!!
Bản Rom này đang xài cái này:
Notification Enhancement by MBarvian (for Volume Control you need long press side "Ok" button) Nó vẫn bình thường mà!!