• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDACornerUltimate Manila2D-Phong cách ROM từ abusalza

AnhPheCT

Chưa có trục trặc gì nên để xài tiếp, ai có cách nào để hiển thị pin là phần trăm không vậy ?

Cài QVGA.cab trước xong cài Numbattery.cab sau Reset máy OK!! Hiện % Pin và Biểu tượng E,G rất đẹp!!!!

Link kèm!!

Xuanlap

Sao mổi lần stast nó đều xuất hiện boot.exe cannot be opened là sao vậy bác.

AnhPheCT

Vẫn là lỗi không fullscreen đc khi xem fin = windows
media

Sao mổi lần stast nó đều xuất hiện boot.exe cannot be opened là sao vậy bác.

HR lại xem Mình chưa bị lỗi này!!! Cố gắn khi Up Rom mới nên xóa sạch hết Rom củ trên máy Vi tính, hoặc nén các file Rom trước lại!! Đó là giải pháp Up Rom sạch nhất!!! Chúc may mắn!!

kolya82

Có ai dùng được HTC home không vậy hoặc bác nào có theme Tiatanium cho M2D thì cho em với

chimbocau

bản này nhẹ quá cài xong RAM ngốn 36%, bản này không có office đi cùng. 0 biết bản này là bản nào trong máy bản sau
Có điều tác giả chỉ đưa link bản Premium,bản Lite,Naked thì phải có donate mới có khổ thiệt

kolya82

bản này nhẹ quá cài xong RAM ngốn 36%, bản này không có office đi cùng. 0 biết bản này là bản nào trong máy bản sau
Có điều tác giả chỉ đưa link bản Premium,bản Lite,Naked thì phải có donate mới có khổ thiệt

Không hiểu lắm!!! bản này có Quich Office mà,bác xem lại đi.Kaiser Ram nhiều,dùng Premium thoải mái đi!

Xuanlap

bản này bị lổi trượt bàn phím màn hình không xoay được.Có ai bị như mình không?

anhkaikei84

mình đang nhắn tin ngon lành, tự nhiên tn bên kia gửi tới thì máy rùng liên tục, buộc phải giải cứu bằng cách chọt reset, chọt xong nó ko vào win được, nên chọt vài lần, cuối cùng máy tự hard-reset luôn, ko biết có bị lại kiểu này ko. đây là lần đầu tiên mình gặp sự cố này.........

AnhPheCT

bản này bị lổi trượt bàn phím màn hình không xoay được.Có ai bị như mình không?

mình đang nhắn tin ngon lành, tự nhiên tn bên kia gửi tới thì máy rùng liên tục, buộc phải giải cứu bằng cách chọt reset, chọt xong nó ko vào win được, nên chọt vài lần, cuối cùng máy tự hard-reset luôn, ko biết có bị lại kiểu này ko. đây là lần đầu tiên mình gặp sự cố này.........

Quá trình Reset của Bạn đột ngột nên PPC bị lỗi, HR là đương nhiên!! Kinh nghiệm đó!!

bạn thử soft reset lại xem sao, ko được thì đành phải HR thôi, mình ko bị như bạn.

Mình đả hr rồi up lại mấy lần vẩn không được.

Không liên quan đến Rom, do chỉnh sửa trọng khi sử dụng!! Hoặc đụng với 1 soft nào đó!! Mình đang dùng bản này mọi thứ điều tốt!! Trượt bàn phím xoay màn hình OK!!

AnhPheCT

[21/08/2009][PDACorner] Ultimate-X.V9 -21054|D3D|M2D|Premium|WM6.1

[21/08/2009][PDACorner] Ultimate-X.V9 -21054|D3D|M2D|Premium|WM6.1

CE OS 5.2.21054 Build 21054.1.6.7
PDACorner delicious recipes tweaked
LZX Compression method
Super RAM Kernel
NetCF 3.5 completed
SQLCE Compact 3.5
Adobe Flashlite 3.1

Thay đổi mới ở V9:

Core mới 21054
Fixed Opera settings page
Thêm Mega dialer
Thêm HTCCalculator with vibrate
Smooth scrolling on M2D
Thêm LordFuzzy KeepMyTones 1.3
Cập nhật GoogleMaps v3.2.1 and CleanRAM v1.6.7_VN ( by anhphe076)
Thêm DaveShaw XdaShutDown 1.01 with Gullum black skin
...

Link Download:

Ultimate-X.V9 -21054|D3D|M2D|Premium

Hotfix U-Xv.9

Thank's Abusalza (XDA)

Tặng các Bác 2 cái Splash Screen (BootImage) khởi động hot! Mình làm đấy!!

http://pdaviet.net/showpost.php?p=849750&postcount=23

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

bản này đã có driver chip Vga " đồ họa " của kaiser cưa Phê ơi
===> Bác nhìn dòng tiêu đề đi!! Nói lên tấc cả!! Up thử đi!! Cho ý kiến!!! Thú thật Mình hông thích PhoneCavas 3.0.xx từ Mega phiên bản này! Gọi số ngoài danh bạ bằng phím cứng!! Còn mọi thứ điều OK!!