• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDACornerUltimate Manila2D-Phong cách ROM từ abusalza

tigerfly

ra là vậy chọn tp hồ chí minh nó cứ báo không up được . mới dow về cài thử không biết tốt không. cám ơn bác nhattoai

millenary

acccc
ko bít máy em bị cái gì nữa đây
up v16 xong ko the Sync nữa rồi
huhuhuhuh

anhkaikei84

vậy là bản V16 không dùng được hả các bác, bác nào có thể tư vấn cho em biết bản rom V?? bao nhiêu là ổn định nhất ko, thanks

NBLam

Mình đang dùng V16 mấy hôm nay. Chạy cực ổn, mình có thấy vấn đề gì đâu nhỉ :)

acccc
ko bít máy em bị cái gì nữa đây
up v16 xong ko the Sync nữa rồi
huhuhuhuh

Có mấy cái cần kiểm tra:
- Cắm cáp khác thử xem (cáp rất hay bị lỗi)
- Cắm máy tính khác
- HR và thử lại
- Cài lại Active Sync (thường thì ko phải cái này)

:) Cheers

anhnd

yes...bản này mình dùng được mấy hôm rồi... thấy rất ổn, chỉ tiếc là khi nghe nhạc thì phím scroll không có tác dụng tăng giảm volumn nữa(cái này không thấy xuất hiện từ cách đây 2 hay 3 version roài), nếu version tiếp theo không có gì mới chắc dùng cái này luôn.

cuunon

yes...bản này mình dùng được mấy hôm rồi... thấy rất ổn, chỉ tiếc là khi nghe nhạc thì phím scroll không có tác dụng tăng giảm volumn nữa(cái này không thấy xuất hiện từ cách đây 2 hay 3 version roài), nếu version tiếp theo không có gì mới chắc dùng cái này luôn.

Đúng vậy đồng thời mình dùng kaiser nhưng cũng k thề cài cái cab tool weather của anh Toại đc .

NhatToai

Super V.I.P
Bạn nghe nhạc bằng trình nào vậy,WMP thì vẫn sử dụng scroll bình thường,thử Hardreset lại xem sao.
Đúng vậy đồng thời mình dùng kaiser nhưng cũng k thề cài cái cab tool weather của anh Toại đc .
Em phải vào Settings/Today/Item tắt TouchFlo rồi mới cài file .cab đó.Cài thành công máy sẽ báo Reset,lưu ý các tool fix cho M2D đều phải cài trên Device và khi cài phải tắt TF2D.Hãy thử SoftReset và cài lại nhé,mấy cái này anh cài hoài....:)

anhkaikei84

máy mình đang dùng có Device Information như sau:
Rom ver: 1.56.721.3
Rom date : 08/29/07
Radio ver: 1.27.12.11
Protocol ver. : 22.45.88.07H
dùng rất chán, chụp hình thì cứ giật giật, xem fim cũng giật giật, thẻ nhớ thì lâu lâu không chịu nhận,......... nói chung rất là chán ngán.
vậy nếu mình up rom V.16 thì có cải thiện được tình hình trên không ạ.Mong các bro chỉ giáo giúp. THANKS

millenary

heheh
dùng tai phone ko thể dùng phím nóng để gọi điện thoại
ới fat1 hiện tối wa
kekeke

amk

...chỉ tiếc là khi nghe nhạc thì phím scroll không có tác dụng tăng giảm volumn nữa(cái này không thấy xuất hiện từ cách đây 2 hay 3 version roài), nếu version tiếp theo không có gì mới chắc dùng cái này luôn.
bác ơi vậy cái sờ-cờ-rôn của bác hỏng roài :D
v16 trên máy em xoay chỉnh tiếng ầm ầm.
còn cắm phone thì phím nóng nó quay cái số gần nhất vừa gọi, em chả bít thế đugns hay sai nữa.

amk

ở cái call hisotory ấn giữ nó không hiên lên menu xóa/save cuộc gọi, cứ phải dùng qua phím mêm menu các bác ợ..

NhatToai

Super V.I.P
máy mình đang dùng có Device Information như sau:
Rom ver: 1.56.721.3
Rom date : 08/29/07
Radio ver: 1.27.12.11
Protocol ver. : 22.45.88.07H
dùng rất chán, chụp hình thì cứ giật giật, xem fim cũng giật giật, thẻ nhớ thì lâu lâu không chịu nhận,......... nói chung rất là chán ngán.
vậy nếu mình up rom V.16 thì có cải thiện được tình hình trên không ạ.Mong các bro chỉ giáo giúp. THANKS
Bản ROM WM6 này cũ lắm rồi,tìm hiểu và thực hiện unlock CID/HardSPL rồi tiến hành nâng cấp lên ROM 6.1 và radio là ổn.Tất cả những gì mà bạn cần đều có đầy đủ tại PDAVIET-Kaiser này.
heheh
dùng tai phone ko thể dùng phím nóng để gọi điện thoại
ới fat1 hiện tối wa
kekeke
ở cái call hisotory ấn giữ nó không hiên lên menu xóa/save cuộc gọi, cứ phải dùng qua phím mêm menu các bác ợ..
Bạn thử up lại và sau up thì nhớ HardResset,mọi việc sẽ tốt đẹp vì chưa bao giờ mình gặp tình trạng này trong bất cứ ROM nào >:)
Đã up ROM lại cho millenary ok rồi.

tigerfly

mình nghe nhạc với sử dụng gps hơi lâu là nút power bấm hết ăn. màn hình cứ chóp chóp phài reset lại. không biết anh nào bị như mình không?:-?

anhnd

Bạn nghe nhạc bằng trình nào vậy,WMP thì vẫn sử dụng scroll bình thường,thử Hardreset lại xem sao.
Em dùng wmp mà...
bác ơi vậy cái sờ-cờ-rôn của bác hỏng roài :D
v16 trên máy em xoay chỉnh tiếng ầm ầm.
còn cắm phone thì phím nóng nó quay cái số gần nhất vừa gọi, em chả bít thế đugns hay sai nữa.
bậy nào...dùng mọi cái khác thì ok, ví dụ: volumn system, ring...có sao đâu, chỉ có mỗi cái trình nghe nhạc là nó chuối củ thoai...:|:|

amk

có bác nào bít setting làm sao để đánh đ tiếng việt = bàn phím cứng khong?
em cài myPDAkbrd 1.0 thử mà chả biết chạy thế nào...

vitdiesel

mình nghe nhạc với sử dụng gps hơi lâu là nút power bấm hết ăn. màn hình cứ chóp chóp phài reset lại. không biết anh nào bị như mình không?:-?

bạn dùng Viettmap đúng không vậy? nếu dùng vietmap thì phải vào "Công cụ > Thoát " đừng ấn nút X trên màn hình trên cùng bên phải ...sẽ ok thôi

NhatToai

Super V.I.P
(26/1/20009) PDACornerUltimate.V17 Beta-21139 | D3D | M2D | New Improvements​

Các ứng dụng tích hợp trong ROM gần như đầy đủ của v16,với vài thay đổi chính:

- CE OS 5.2.21139 Build 21139.5.0.0
- Beta version hybrid Windows Mobile 6.5
- Remove Voice commander,mumber batery

Phiên bản được đưa lên vào đúng giờ giao thừa Tết cổ truyền Việt Nam.Bạn nào có hứng thú với beta test WindowsMobile 6.5 có thể thử cho biết :)

DOWNLOAD LINKS:Rapidshare | 4Shared | Mediafire
mirror f1ip
HTML:
http://f1ip.net/Downloads/KaiserFiles/Roms/PDAcorner/PDACornerUltimate.V17.WM6.5Beta.rar

Chỉnh sửa cuối:

amk

chả thấy bác nào fitbax gì cả, em vừa nhắm mắt click chuột lên v17
để xem có gì hay ho không :-? :D

amk

tình hình là em đang tim v16 để về.
mới hard- đến phần restore của spb chẳng hạn, treo đứ đừ hoạc 5 min sau mới nhảy ra được... :(