• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDACornerUltimate Manila2D-Phong cách ROM từ abusalza

NhatToai

Super V.I.P
Rom WM6.1 Ultimate-X.V1 Phone và Phone Setting là mặc định ko giống như Abu giới thiệu Menu Enhancement ko làm việc cho Bản Rom này ở Tab Phone và Phone Setting

Ảnh Abu giới thiệu:

Anh Mình đã Up xong:

Vào phone/setting thì làm gì liên quan tới menu Enhancement(là popup menu/ngữ cảnh menu).
Muốn thấy như trong hình thì vào option của Commanager/phone setting xem.

AnhPheCT

Vào phone/setting thì làm gì liên quan tới menu Enhancement(là popup menu/ngữ cảnh menu).
Muốn thấy như trong hình thì vào option của Commanager/phone setting xem.

Không được Nhattoai ơi!! Vẫn mặc định . Menu Enhancement ko làm việc với Phone và Phone Settings, bluetooth.....!

shokuhawan

Vưà Flash Rom mới nhất của pdacorner, xài chưa đc 1 ngày thì đèn bàn phím ko thấy luôn, flash lại rom 6.5 của MedKid lại bình thường. Có ai biêt nguyên nhân và cách giải quyết triệt để ko?

AnhPheCT

Vưà Flash Rom mới nhất của pdacorner, xài chưa đc 1 ngày thì đèn bàn phím ko thấy luôn, flash lại rom 6.5 của MedKid lại bình thường. Có ai biêt nguyên nhân và cách giải quyết triệt để ko?
Đèn Bàn phím ko vấn đề gì!! Chỉ có cái là hơi chậm! Free Ram còn ít!! Chậm hơn v21 nhiều!! Hình như chấp vá nhiều quá nên ko đồng bộ!!!

shokuhawan

Lúc đầu vẫn có backlight, sau khi sync PC để install soft và chat chit + sạc pin thì tự nhiên ko thấy đèn sáng, mình thử format lại thì trong lúc chuẩn bị format nó chỉ nháy 1 cái duy nhất. Vừa up lại thử thì vẫn bị :-?, v21 của anhphe thì sao nhỉ? lâu rùi mới up rom nên ko theo dõi kỹ lắm

AnhPheCT

Tấc cả các Bản Rom cua Abu ko bị cái gì có liên quan đến Bàn phím cả!! Xem lại con Kiaser của Bác!!!

amk

nghe nói có lỗi card export vừa được fix đó các bác.
không có bác nào dùng thử v21 lite ah` :)

amk

dà dà, em hỏi vậy thôi.
hot quá nên có mấy bác trên bỏng hết cả kìa :))
em lại ráng chờ nó nguội cho ổn định vậy... :D

AnhPheCT

Xin nhờ Mod Nhattoai giúp đỡ !! Cái Skin Manila 2D mặc định của Bản Rom Ultimate X-v.1 này cài bản Fix đồng hồ Kim rồi. Check trong M2DC luôn. Nó ko hiện ra!! Mod có cách nào giúp AE ko!! Cảm ơn rất nhiều!!

PDA Corner Ultimate-X.v1

NBLam

nghe nói có lỗi card export vừa được fix đó các bác.
không có bác nào dùng thử v21 lite ah` :)

Hè hè, mình dùng CardExport chả sao cả, chạy phăm phăm, có phải fix gì đâu nhỉ???

NhatToai

Super V.I.P
Xin nhờ Mod Nhattoai giúp đỡ !! Cái Skin Manila 2D mặc định của Bản Rom Ultimate X-v.1 này cài bản Fix đồng hồ Kim rồi. Check trong M2DC luôn. Nó ko hiện ra!! Mod có cách nào giúp AE ko!! Cảm ơn rất nhiều!!

Skin mặc định trong ROM của Abusalza,đối với các bản ROM sau này nếu để ý bạn sẽ thấy phần Time Alarms sẽ lồng vào phần số giờ,thì chỉ hiện Digital clock.Muốn xài Analogue Clock chỉ có thể dùng Skin khác.

NhatToai

Super V.I.P
[23/4/2009][PDACorner] Ultimate-X.V2 -21068|D3D|M2D|Enhanced Version

Download tại Rapidshare hoặc kiểm tra sau trên trang f1ip dưới chữ ký của VIP anhphe076

King_Eric

Anh em cho mình hỏi từ bản V21 đến bản X.v2 mình vừa up xong đều ko sài được VietmapR12 là sao nhỉ,sau khi cài xong kích hoạt nó chỉ quay quay cái vòng tròn mãi mà ko chạy được!

AnhPheCT

VietMapR12 ko liên quan vì đến Rom cả!! Quang trọng là thông số cấu hình VietMap và dự liệu bản đồ bỏ vào đâu....! Và Radio cũng có thể ảnh hưởng đến GPS....! bạn nên tham khảo cách Up Radio nào chuẩn cho Việt Nam !! Tham khảo Radio dưới chữ ký của Mình nhé!!!

NhatToai

Super V.I.P
Anh em cho mình hỏi từ bản V21 đến bản X.v2 mình vừa up xong đều ko sài được VietmapR12 là sao nhỉ,sau khi cài xong kích hoạt nó chỉ quay quay cái vòng tròn mãi mà ko chạy được!
Bạn thử kiểm tra lại các thư mục trên thẻ có bị đổi tên không.Như thư mục chứa data VM là My Documents,còn VM thì cứ cài trên thẻ như bình thường.Tuy không xài lâu một bản ROM nhưng mình đều test qua cả và VietMap là một trong những soft không thể thiếu của mình,VietMap chạy OK trên tất cả các bản ROM.
Cũng rất cần thiết cho việc HardReset sau khi up ROM.

King_Eric

Thanks anh em rất rất nhìu,tất cả nhừng điều trên mình đều đã check và kiểm tra rất kĩ nhưng khi mở lên nó chủ vào được giao diện đầu tiên của VM và đừng im ở đó luôn,chắc phải quay về với ver 18 thui.