• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET DHD-V21 (ANDROID 2.3.5 & SENSE 3.0) (Update)

sheva2202

Ok bạn . Có nhưng cách sau :
I
- chỉ cần full wipe

- full wipe + format system , format data , format cache

- như c2 nhưng thêm unmount system và unmount data . Lưu ý là xong c2 hay lam thêm 2 cai unmount kia.

- thực hiện cài file tác giả đưa nếu có và làm theo hướng dẫn sử dụng..

- nếu tất cả các cách trên đều ko ok thì ta nên clean David cache truóc khi tiến hành các cách trên .

- a mà nếu ko dc nữa thi xem lại thẻ nhớ và file rom bạn tải về

Chúc cả nhà 1 ngày vui vẻ
các bác xem hộ e chẳng hạn như rom này http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1077180 e full wipe rồi mà vẫn ko up đc như bác nói. cac`1 bác hướng dẫn hộ e cái :)

sheva2202

CÁm ơn anh nhiều nhé có lẽ do mạng ở chỗ mình bị gì hay sao? Link của v17, v18 thì được nhưng v19 thì lại không tải được minh vừa mới thử lại
Thôi thì chờ khi nào tải được thì mình tải sau vậy, không dám làm phiền anh Thank anh nhiều nhé
Chúc anh nhiều sức khỏe và vui
link vẫn rất tốt nha bạn, vẫn down đc ầm ầm ấy ^^

takaru

các bác xem hộ e chẳng hạn như rom này http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1077180 e full wipe rồi mà vẫn ko up đc như bác nói. cac`1 bác hướng dẫn hộ e cái :)
Mình chơi rom này rồi . để chắc cú bạn kiểm tra lại MD5 của file rom tải về . OK rồi copy vào thẻ nhớ ( thẻ nhớ ngon nha - tốt nhất là format F32 trước khi thử - lần này thì làm thế vì đang thử nghiệm mà ) xong rồi làm theo cách 2 đi : full wipe + format system , format data , format cache nhé .
Ngại wá . Trong rom của bác Quang mà ..... ĐỊnh pm cho bạn nhưng thôi viết trên dd cho ai chưa biết thì làm

farcry85

em có tí thắc mắc thế này:
Sao giao diện Incomming Call ko theo sense 3.0 nhỉ? Vẫn là giao diện một nút xanh Answer và nút đỏ De.. (đã khoá máy nhé)
Em nhớ sense 3.0 nó khác chứ.
Có mỗi điều này thôi, còn đâu là ngon tất. Thanks bác PQ
giúp em với....

sheva2202

Mình chơi rom này rồi . để chắc cú bạn kiểm tra lại MD5 của file rom tải về . OK rồi copy vào thẻ nhớ ( thẻ nhớ ngon nha - tốt nhất là format F32 trước khi thử - lần này thì làm thế vì đang thử nghiệm mà ) xong rồi làm theo cách 2 đi : full wipe + format system , format data , format cache nhé .
Ngại wá . Trong rom của bác Quang mà ..... ĐỊnh pm cho bạn nhưng thôi viết trên dd cho ai chưa biết thì làm
thôi để mai pm yh bác sau :) đang dùm v19 của bác Quang ok lắm :)

tuanpro_hl

bản room này ko có quản lý file ah mấy bạn?
mình có cảm nhận là vẻ 19 này ko được mượt mà như ver 18 thì phải nhưng dù sao cũng rất thank bác PhamQuang đã viết room ra cho a e thưởng thức !!!

thanhdol

Member
Không hiểu sao em không thể up thành công được, nó chỉ đến màn hình có chữ HTC xanh lè rồi đứng đó, mặc dù thẻ em đã format đi lại nhiều lần và dùng nó vẫn úp V17 ngon lành. Em cũng đã nâng cấp recovery lên 5.0 rồi mà...:((
Help me!

venusian

Moderator
bản room này ko có quản lý file ah mấy bạn?
mình có cảm nhận là vẻ 19 này ko được mượt mà như ver 18 thì phải nhưng dù sao cũng rất thank bác PhamQuang đã viết room ra cho a e thưởng thức !!!

Quản lý file thì bạn lên Market search ES FILE EXPLORE

farcry85

các bác cho em hỏi làm sao để có giao diện Incomming Call của sense 3.0 nhỉ?
Ko thích cái cũ tí nào

zrv

ai có bộ font tiếng Việt chuẩn cho DHD cho mình xin với ? thanks all

minhlc1958

Active Member
Không hiểu sao em không thể up thành công được, nó chỉ đến màn hình có chữ HTC xanh lè rồi đứng đó, mặc dù thẻ em đã format đi lại nhiều lần và dùng nó vẫn úp V17 ngon lành. Em cũng đã nâng cấp recovery lên 5.0 rồi mà...:((
Help me!

Mình cũng giống bạn này đây không biết giờ bạn đã up thành công chưa comment cho mình biết với
Thanks

vietcad

Member
Mình cũng giống bạn này đây không biết giờ bạn đã up thành công chưa comment cho mình biết với
Thanks
các bạn format thẻ nhớ bằng máy tính trước sau đó quay lại format và partion sd rồi fixpermission sau đó vào máy tính cop file rom và wipe full 1.3 chạy file zip là ok thôi mà. mình cài mấy lần đều rất ok. Nhưng nói chung chưa thấy hay và ổn bằg v18. đang quay lại chạy v18 rồi.

vietcad

Member
Bác Quang ơi có bản sense3.5 ở bên XDA rồi bác ạ. Nói chung sense 3.5 cải tiến ro nhất em thấy là ở phần Phone nhìn rất hay. Hy vọng bác cho anh em thưởng thức bản ROM mới của bác đầy mạnh mẽ nhưng rất Việt.Thank PhamQuang!

sheva2202

Md5 Là mã để kiểm tra file down về có đúng với file mà tác giả đưa lên thôi.

xem ở đâu thế bác :D àh, mà tự nhiên đang xài cái ko sử dụng đc wifi nữa, hix, khắc phục sao các bác?