• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET DHD-V21 (ANDROID 2.3.5 & SENSE 3.0) (Update)

hvgpolice1

e đã cài thành công v21 của bác. thanks bác. Nhân tiện ai có thể mod giúp em cái icon của pin trên thanh trạng thái không ạ. thanks nhiều nhiều

hvgpolice1

Nhờ mod mấy hôm

Tình hình là mình đang chạy bản V21 của bác Quang. Tất cả đều okie. Nhưng mình muốn mod cái icon pin để nó hiện % nhưng ko biết làm.
Máy mình đã mở bootload. root. cwm 5.0.2.0
Nhưng vẫn s-on.
Các bác mod giúp em 1 file và hướng dẫn e cài với ạ. thanks cả nhà ạ.

hvgpolice1

E thắc mắc là. Máy chưa s-off thì liệu có chạy file zip được ko. Vì e chạy thử 2 lần file của mấy bác mod sẵn đều bị treo logo. Ko biết do file ko hợp hay tại chưa s off

venusian

Moderator
E thắc mắc là. Máy chưa s-off thì liệu có chạy file zip được ko. Vì e chạy thử 2 lần file của mấy bác mod sẵn đều bị treo logo. Ko biết do file ko hợp hay tại chưa s off

Không S-OFF cũng ko sao nhé bạn. Bạn up không đúng file của nó nên bị treo khởi động là đúng rồi.

hvgpolice1

Bác nào biết thì mod dùm em cái icon % pin nào. máy đang chạy v21 của bác quang. thanks nhiều ạ

galois

hiển thị % pin trên market cũng đâu có nặng lắm đâu bạn.
còn nếu muốn custom theo ý mình thì venusian đã chỉ cho bạn rồi mà.

nxkien1986

Em đang định up room v21 của bác Quang, mọi người cho em hỏi là up rom trước rồi mới up radio hay up radio trước rồi mới up rom a

Em đang định up room v21 của bác Quang, mọi người cho em hỏi là up rom trước rồi mới up radio hay up radio trước rồi mới up rom a

Để rom đc ổn định và ko lỗi thì cần phải up Radio trước sau đó mới Up Rom.

venusian

Moderator
Máy e mới unlock boootload vẫn s.on vậy muốn up radio thì làm thế nào

S-ON thì chịu thôi bạn ạ. Muốn up đc Radio thì cần phải có ENG S-OFF.
Truờng hợp máy bạn mình nghĩ đang dùng Radio cao nhất rồi ko cần up nữa đâu.

galois

sau khi dùng thử nhiều bản cook khác, em quay về dùng bản này của bác PhamQuang .
bác PhamQuang có ý định up lên ICS không thế?
up lên mà ổn định như bản này thì ngon. :)
thanks,

truonguyen82

Link die hết rồi, chậm chân nên k có down được, ai có lòng up lại dùm với, em có cảm tình với thằng 2.3.5 này lắm.

cảm ơn nhiều

xuantoan9100

các a ơi giúp e với, e vừa up bản này xong bây jo máy bị treo logo htc miết, các a giúp giùm e với, mà sao luc nãy e tải về máy tính báo file nhiễm virut vậy ạ ? máy e ban đầu ở 4.0 ạ, hic