• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET DHD2HD2 NAND-ROM (CWM) for HD2 [RAFPIGNA 1.9 OC] (Update)

hien1982

rom lỗi là do các anh em cài chưa đúng, bản rom có thể nói là tốt nhất diễn đàn trong thời điểm hiện tại, đã test và thấy rất hài lòng, thanks bác Quang nhé!

ranmoi

Cài cho Leo 512. Sau mấy ngày "phá" thì máy báo không còn đủ bộ nhớ, tuy đã remove gần hết các phần mềm cài thêm thì bộ nhớ máy chỉ trống khoảng hơn 10MB.

Vui hơn nữa là vào khôi phục cài đặt gốc thì cũng báo y chang, và các phần mềm cài thêm, các setup cũ vẫn còn!!!!=))
Và lúc này ko thể nào cài thêm soft khác. Bó tay, ai biết giúp giùm

Chỉnh sửa cuối:

toan1101

sẵn cho em hỏi , chạy andriod có liên quan tới cái ROM RADIO ko ? tại thấy bác PhamQuang nói ở vn xài mobi, nên xài radio 2.10.50.28_2-KR.

sonkeu

sẵn cho em hỏi , chạy andriod có liên quan tới cái ROM RADIO ko ? tại thấy bác PhamQuang nói ở vn xài mobi, nên xài radio 2.10.50.28_2-KR.

hd2 chạy android vẫn dùng radio từ winmo, cho nên bạn dùng radio ở winmo như nào thì up qua android vẫn vậy.Kể cả trên thẻ hay trên nan.

PingMD

Sao mình up xong reset lại nó báo "NAND kernel open fail" rồi vào màn hình MAGLDR V1.13.
Anh em giải quyết giúp em với.
Thanks.

PingMD

Em up lại nhiều lần rồi mà ko đc, ngay cả chạy MAGLDR V1.13 và CWR lại ln. Có cách nào nửa không vậy mấy Pro?
Thanks.

PingMD

Cuối cùng thì cung cài đc nhưng ko biết làm sao mà nó đc nửa. Em mới cài cái OS xong bộ nhớ chỉ còn 45mb lấmo mà cài pm nửa hả mấy pro?
Thanks.

nguyenducthang

ROM này chỉ khuyến cáo up cho LEO 1024 thoi bro ơi. bro xài leo 512 thi tìm bản rom khác hoặc data2sd

PhamQuang

Manager
Cuối cùng thì cung cài đc nhưng ko biết làm sao mà nó đc nửa. Em mới cài cái OS xong bộ nhớ chỉ còn 45mb lấmo mà cài pm nửa hả mấy pro?
Thanks.

Về nguyên tắc ROM này cũng có thể Up cho HD2 thường (LEO512) với đ/k cài Recovery thích hợp (khoảng dưới 200Mb là vừa), tuy nhiên bộ nhớ (RAM) còn lại sẽ rất ít và hạn chế. Các bản ROM cho LEO512 cũng xuất phát từ ROM cho LEO1024 mà thôi, chỉ là cắt giảm tối đa các ứng dụng hỗ trợ đi để tăng Storage và RAM cho HD2 thường.

PingMD

Về nguyên tắc ROM này cũng có thể Up cho HD2 thường (LEO512) với đ/k cài Recovery thích hợp (khoảng dưới 200Mb là vừa), tuy nhiên bộ nhớ (RAM) còn lại sẽ rất ít và hạn chế. Các bản ROM cho LEO512 cũng xuất phát từ ROM cho LEO1024 mà thôi, chỉ là cắt giảm tối đa các ứng dụng hỗ trợ đi để tăng Storage và RAM cho HD2 thường.
Đúng là cài đc, chạy rất êm, đẹp. Bác có cách nào cho bộ nhớ tăng lên nhiều nhiều không? Không nở đổi bản khác.
Thanks.

toan1101

xài đc 3 ngày , có cảm giác lâu lâu bị treo cảm ứng ở chỗ khóa bàn phím , tắt màn hình mở lại thì vuốt thoải mái :D

và theo em thì loa thoại hơi nhỏ tí

caodungapec

Bác Quang làm ơn cho em hỏi, E cài Room này không hiểu sao Thẻ nhớ đang từ 4G lại thành 2G kiểm tra các kiểu cũng không giải thích nổi nữa. Các bác có gặp vấn đề này bao giờ không vậy.