• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET DHD2HD2 NAND-ROM (CWM) for HD2 [RAFPIGNA 1.9 OC] (Update)

nguyenh

Hiện tại trong tay không có HD2 thường (LEO512) chỉ có T-Mobile HD2 thôi bạn ạ cho nên sẽ không thể update cho HD2 thường được, thông cảm nhé.

Hôm nào chú cho phép cháu mang HD2 thường lên, chú cháu mình vọc được không ạ?

tumap

Hiện tại trong tay không có HD2 thường (LEO512) chỉ có T-Mobile HD2 thôi bạn ạ cho nên sẽ không thể update cho HD2 thường được, thông cảm nhé.
Buồn quá, bên WM thường dùng bản của bác do ổn định và ít lỗi. Bác đầu tư con HD2 thường nữa đi???:D

khang_bk

Thanks bác Quang. Cháu vừa ngồi cài xong rồi. Đang test. Cảm nhận ban đầu thấy rất mượt mà ^^

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 37 minutes:

Bác Quang ơi, cháu vừa cài thành công bản của bác. Trong CWM 2.0.34 bác gửi kèm thấy trong file flash.cfg có dòng : recovery rrecov|ro|nospr filesize cLK_1.3.3_recovery_3.0.2.4.img . Vậy ở đây là sử dụng cLK hay gì vì cháu thấy khác so với các bản CWM bình thường khác là : recovery rrecov|ro|nospr filesize recovery-raw.img

Máy cháu từ trước đến nay cài bất cứ bản Android Nand nào cũng bị trường hợp đứng ở GO GO GO và phải tháo pin ra để khoảng 10 phút rồi lắp vào mới vào được Android, và thi thoảng trong Android bị hiện tượng nhận cuộc gọi xong bấm kết thúc thì máy bị treo luôn ???
Cháu tưởng bản CWM của bác sử dụng mã của cLK bỏ qua bước GO GO GO và chạy trực tiếp vào Android ( Liệu có khả thi không nhỉ, hay vẫn phải dùng bộ SDK Tools và cài clK như hướng dẫn)....

Một vấn đề nữa là khi Boot vào Android nếu không gắn Sim và Thẻ nhớ thì để khoảng 3-5 phút sau khi bị GO GO GO là vào được Android trong khi nếu gắn SIM + Thẻ nhớ vào thì phải 10-15 và thậm chí 20 phút mới thoát khỏi cái GO GO GO đó. Điều này làm ảnh hưởng và gián đoạn liên lạc nếu máy bị treo nhiều. Cháu đã tìm đủ mọi cách và cũng đã nghiên cứu rất nhiều bài và thử nhiều cách mà chưa thành công trên bản Android nào.

Cháu đang test bản V03 của bác xem các chức năng ra sao và dòng chờ, Ram như thế nào ? Một bản ROM tuyệt vời, toàn dùng của bác PQ từ thời WM 6.5 vì bản nào cũng Chuẩn hết cả ^^..

Thanks bác !

Chỉnh sửa cuối:

khang_bk

Có bản dành cho cLK không bác Quang. Em bị treo GO GO GO nên thử bản này dạng cLK xem thế nào ? Với lại khoái cái khởi động nhanh và sạc pin khi tắt máy của cLK quá ^^ !

Bác Quang ơi, cháu vừa cài thành công bản của bác. Trong CWM 2.0.34 bác gửi kèm thấy trong file flash.cfg có dòng : recovery rrecov|ro|nospr filesize cLK_1.3.3_recovery_3.0.2.4.img . Vậy ở đây là sử dụng cLK hay gì vì cháu thấy khác so với các bản CWM bình thường khác là : recovery rrecov|ro|nospr filesize recovery-raw.img
Đó chỉ là cái tên của file Recovery thôi mà, bạn có thể đặt tên file .img tùy ý nhưng phải chỉnh sửa trong file flash.cfg ở dòng: recovery rrecov|ro|nospr filesize tên bạn đặt cho file .img...

PhamQuang

Manager
Thanks bác Quang. Cháu vừa ngồi cài xong rồi. Đang test. Cảm nhận ban đầu thấy rất mượt mà ^^

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 37 minutes:

!

Chỉ là lệnh để ghi Recovery vào HD2 thôi mà, bạn muốn thay tên cho file *.IMG là gì rồi chỉnh trong file flash.cfg là được, kể cả thông số phân phân chia cũng tron file trên, với phiên bản này mình lấy là 400Mb.

PhamQuang

Manager
Một vấn đề nữa là khi Boot vào Android nếu không gắn Sim và Thẻ nhớ thì để khoảng 3-5 phút sau khi bị GO GO GO là vào được Android trong khi nếu gắn SIM + Thẻ nhớ vào thì phải 10-15 và thậm chí 20 phút mới thoát khỏi cái GO GO GO đó. Điều này làm ảnh hưởng và gián đoạn liên lạc nếu máy bị treo nhiều. Cháu đã tìm đủ mọi cách và cũng đã nghiên cứu rất nhiều bài và thử nhiều cách mà chưa thành công trên bản Android nào.

Cháu đang test bản V03 của bác xem các chức năng ra sao và dòng chờ, Ram như thế nào ? Một bản ROM tuyệt vời, toàn dùng của bác PQ từ thời WM 6.5 vì bản nào cũng Chuẩn hết cả ^^..

Thanks bác !

Đã chấp nhận dùng MAGLDR của DFT thì tránh đâu thoát được mấy chữ GO.GO.GO hả bạn, trừ phi dùng máy Android khác hoặc sử dụng cài đặt Clk Recovery (đã có bài hướng dẫn).
Khi gắn SIM thì đương nhiên thời gian load sẽ lâu hơn vì máy phải kiểm tra Location, Module phone,...
Nhưng bạn nên kiểm tra lại toàn bộ quy trình vì từ khi hiển thị GO GO GO tới khi xuất hiện Splash HTC khá nhanh đó, chỉ 5-10s thôi.

khang_bk

Vâng, cảm ơn bác. Máy cháu thi thoảng bị treo, cháu tháo pin ra và lắp pin vào luôn. Thường thì không bao giờ boot được vào luôn ANDROID mà bị 1 trong 2 trường hợp sau....
1. Chạy đến chỗ 1EFATAL HIT 1 ( Bình thường là 123456 ) Và đơ ở đây luôn.
2. Chạy đến 123456 và GO GO GO và dừng ở đó luôn để bao nhiêu phút cũng không vào được. Kiểu như hiện tượng bị kẹt Bootloader ở bước đó vì vậy cháu muốn hỏi thêm ROM này có thể chuyển sang cLK vì cLK thì fastboot và không cần chạy GO GO GO là vào luôn Android. ( Cháu chưa thử bản cLK nào nhưng thấy AE miêu tả vậy ).

PS: Trước khi cài bản này cháu đã Task29 và Up lại Radio cẩn thận, sau đó cài lại từ đầu nhưng vẫn bị GO GO GO. Không biết có phải do lỗi phần cứng không vì cháu đã làm đủ mọi cách mà vẫn bị. Nhưng nếu tháo thẻ nhớ và sim ra thì chỉ cần để vài phút là vào được ( Nếu lúc bị treo mà tháo thẻ nhớ + sim và gắn lại thì vẫn bị treo ở GO GO GO).

Máy cháu TMOUS và Radio 2.15. Vừa gắn sim và thẻ nhớ vào boot được (Sau khi tháo pin để 15 phút ) đến khi hiện màn hình android và "Đang chuẩn bị thẻ nhớ" xong hiện Cột tìm sóng (Vẫn chưa có sóng) và TREO LUÔN Ở ĐÓ không vào được. Nếu tháo SIM ra thì chỉ chuẩn bị thẻ nhớ xong là vào Android luôn.... Hix !
Thanks bác nhiều nhé ! ^^

Sao bản này vào Gallery ảnh thì nó tìm và load cả những ảnh bìa sách của chuơng trình đọc sách Aldiko nhỉ ? Trước cháu dùng không bị load ảnh đó. Giờ nhìn nhiều ảnh bìa rối mắt quá ^^

Chỉnh sửa cuối:

khoanguyen2512

Sao bản này vào Gallery ảnh thì nó tìm và load cả những ảnh bìa sách của chuơng trình đọc sách Aldiko nhỉ ? Trước cháu dùng không bị load ảnh đó. Giờ nhìn nhiều ảnh bìa rối mắt quá ^^
Bạn copy file ".nomedia" vào folder chứa file ảnh bìa đó của bạn là ok. File đó có thể tìm thấy trong các folder chứa data của game...

loitraitim490

Bác Quang ơi., làm sao để hiện thị % pin vậy ạ. Cháu dùng framework-res.apk của máy có % pin chép đè vào thì giờ lâu lâu nó cứ hiện bluetooth in call volume .... wait hay gì gì đại loại như thế. Cháu đã dùng cái framework-res.apk mặc định chép lại nhưng vẫn bị như thế. Giờ làm sao khắc phục ạ?

hoangvud4

Bác Quang ơi cho mình hỏi tí. Mình cài bản rom này của bác thì thấy có sẵn app ROM manager, bác có thể hướng dẫn sơ qua về cách sử dụng cái app này đc ko? (nếu có link tham khảo thì càng tốt :) )

Hieu3210

Mình cũng thích mấy bản mới này, theo mình đoán bản này cũng Base on ROM của HTC Incredible S.
Mình đã thử qua bản này + của dungphp + imilka thấy có những điểm chung như sau:
Ưu điểm: Nhanh, mượt, mát máy, ổn định.
Nhược điểm:
- Camera còn vài lỗi nhỏ, có thể bỏ qua nếu bạn ít dùng tới.
- Không chơi được một số game khủng khi cài trên tất cả các ROM trên, ví dụ: NSF Shift, Air Attack HD, Guerrilla Bob, Fishing King HD,...
Mình rất thích mấy Game đó, vì vậy dù lỗi Camera chập nhận được và cũng rất thích mấy ROM này nhưng vẫn phải quay lại với Series DHD của CMYLXGO.
Vài dòng chia sẻ mong anh em đã cài test và thảo luận xem mỗi mình bị hay đây là lỗi chung.

dungphp

Mình cũng thích mấy bản mới này, theo mình đoán bản này cũng Base on ROM của HTC Incredible S.
Mình đã thử qua bản này + của dungphp + imilka thấy có những điểm chung như sau:
Ưu điểm: Nhanh, mượt, mát máy, ổn định.
Nhược điểm:
- Camera còn vài lỗi nhỏ, có thể bỏ qua nếu bạn ít dùng tới.
- Không chơi được một số game khủng khi cài trên tất cả các ROM trên, ví dụ: NSF Shift, Air Attack HD, Guerrilla Bob, Fishing King HD,...
Mình rất thích mấy Game đó, vì vậy dù lỗi Camera chập nhận được và cũng rất thích mấy ROM này nhưng vẫn phải quay lại với Series DHD của CMYLXGO.
Vài dòng chia sẻ mong anh em đã cài test và thảo luận xem mỗi mình bị hay đây là lỗi chung.

Đồng chí cho link download mấy game khủng để mình test các rom phát !

Hieu3210

Lạ quá nhỉ.
Mình cũng đã test nhiều lần rồi mới có ý kiến.
Mình dùng HD2 TMOUS và không dùng A2SD hay A2EXT gì hết cả. Chỉ cài trên máy thôi.
Vậy mà đã cài đúng mà bản nào cũng lỗi.
Vừa test với ROM DHD 1.1.12n của MYLXGO lại ngon, game nào cũng OK.
Không hiểu sao nữa, cần các bạn TMOUS cho ý kiến hộ mình.