• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET ROM 5.2.2000 (build 20000.1.0.0.PV.HAT)!!!

Status
Không mở trả lời sau này.

quangduc_ta

mới up xong tối qua, nhìn chung về giao diện không khác gì bản trước của minhanhtran nhưng bản này chạy mượt hơn, chưa thấy lỗi gì. Có thể nói đây là bản tốt nhất của BA WM2006.
Lỗi fullscreen của WMP đã khắc phục được bằng cách chạy phải fixrotation có ở trang 4 nhưng xem video vẫn còn giật.

mình thì nhìn vào thực tế là không có ROM WM6 chính thức cho BA, ROM WM6 anh em mình dùng là do các bạn cook thành, vì thế không thể hi vọng nó hoàn hảo tuyệt đối, nhưng như thế đã là quá tuyệt rồi!=D> Hy vọng là bác Minh Anh sẽ nghĩ ra 1 cái gì đấy trong nay mai đi, hiện tại cứ vui vẻ với CorePlayer đi bạn ạ :D

lenguyendu

sao kô thầy bác nào chịu khó Việt hóa 1 cái rom cho BA ha?nhìn tới tiếng Tây thì buôn ngử rồi

minhanhtran

Well-Known Member
sao kô thầy bác nào chịu khó Việt hóa 1 cái rom cho BA ha?nhìn tới tiếng Tây thì buôn ngử rồi

Bác đợi đến cuối tháng 11 hi vọng có Vlip 3.0 lúc đó thì chạy cho BA ngon lành. Em phục bác thiệt đấy, giỏi tiếng Việt cực đỉnh luôn!!=D>=D>

vutuannha

Uprom 5.2.2000 mất thanh Pbar rồi, hu hu

chào các tiền bối, em nhà quê mà lại thích nghịch, hm qua trót xóa mất 01 file gì đó trong startup, h bật máy lên mất mất cái Pbar cực kỳ hữu dụng. Em đang dùng wm06 5.2.2000 của bác minhanh_tran.
Có ai hảo tâm cho xin lại cái file link trong Startup với ạ!
Many thanks!

minhanhtran

Well-Known Member
chào các tiền bối, em nhà quê mà lại thích nghịch, hm qua trót xóa mất 01 file gì đó trong startup, h bật máy lên mất mất cái Pbar cực kỳ hữu dụng. Em đang dùng wm06 5.2.2000 của bác minhanh_tran.
Many thanks!

có 2 cách:

1. Bạn HardReset lại máy
2. Tải phần mềm Pbar về và cho khởi động lúc StartUp

Xong ngay, nhưng cách 1 là nhanh nhất nếu bạn chưa cài nhiều phần mềm!:p

Hoangdat_vista

=D>" Mười hai ROM COOK biết ROM nào ngon!"
Này hiểu ra đã muộn màng rồi, nay hiểu ra đã lỡ làng rồi thì thôi BA hỡi!!!....":((

hcqp

=D>" Mười hai ROM COOK biết ROM nào ngon!"
Này hiểu ra đã muộn màng rồi, nay hiểu ra đã lỡ làng rồi thì thôi BA hỡi!!!....":((

Gì mà khóc lóc ỉ ôi thế kia... Xài BA thì cứ cài Rom mới này vào là OK nhứt rùi còn gì?!... Có điều gì khuất tất thì nói ra để anh em còn giúp chứ?!

buibaobach

Many thanks!

Có một cách đơn giản hơn :Vào Windows copy pbar.lnk và paste vào StartUp sau đó Khởi độ̣ng lại máy là OK.Chúc vui!

laivinhanh

Mình up rom xong gặp phải 2 lối:
1. Quay camera nhưng không có tiếng (ghi âm thì vẫn có tiếng bình thường).
2. Thỉnh thoảng lại báo hết pin trong khi pin vẫn đang đầy.
Có ai bi lỗi giống mình ko, biết cách khắc phục thì giúp mình với nhé. Thank!!!!!!!!

trungalex2009

BẢN ROM MỚI NÀY CHẠY NHANH SƯỚNG WUA, MINH CHẠY CHƯA BỊ LỖ GÌ CẢ...THẾ MỚI LẠ NHỈ....CHÚC PDAVIET NGÀY 1 PHÁT TRIỂN THÀNH CÔNG RỰC RỠ...KAKAKA..!!!

lenguyendu

Mình up rom xong gặp phải 2 lối:
1. Quay camera nhưng không có tiếng (ghi âm thì vẫn có tiếng bình thường).
2. Thỉnh thoảng lại báo hết pin trong khi pin vẫn đang đầy.
Có ai bi lỗi giống mình ko, biết cách khắc phục thì giúp mình với nhé. Thank!!!!!!!!

1.trong camera đã tắt tiếng rồi,mờ lại.

2.cách để nó im mãi...mãi im:
HKEY_CURRENT_USER\ControlPanel\notifications\{A877D663-239C-47a7-9304-0D347F580408}\(Default),đặt ten là "Im mai di".:D

Star->setting->âm thanh->thông báo->Im mai di----kô chọn cái nào hết.

phuockha

Vừa up xong, cảm giác thật tuyệt vời.Nhưng sao Storage của em chỉ co 42.92Mb, làm sao để nâng lên 60.30MB vậy các bác.Em đã dùng unlock-unhide nhưng báo lỗi, không xài được.Mong các bác giúp dùm em một vé với.Cảm ơn các bác nhiều lắm.
Còn vấn đề này, bệnh cố hữu của BA khi up lên WM2005,WM2006 khi người ta gọi cho mình thì nghe đổ chuông 3,4 hồi máy minh mới mới nhận cuộc gọi, có cách nào fix được lỗi này không?

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Vừa up xong, cảm giác thật tuyệt vời.Nhưng sao Storage của em chỉ co 42.92Mb, làm sao để nâng lên 60.30MB vậy các bác.Em đã dùng unlock-unhide nhưng báo lỗi, không xài được.Mong các bác giúp dùm em một vé với.Cảm ơn các bác nhiều lắm.
Còn vấn đề này, bệnh cố hữu của BA khi up lên WM2005,WM2006 khi người ta gọi cho mình thì nghe đổ chuông 3,4 hồi máy minh mới mới nhận cuộc gọi, có cách nào fix được lỗi này không?

Storage của bạn đúng là chưa resize rồi bạn thử quay lại WM2003 cố thử lại lần nữa xem sao có gì thì vào đây thắc mắc nhé.
Còn vụ 3,4 hồi chuông mới nhận cuộc gọi thì có lẽ máy bạn cài nhiều soft chiếm dụng bộ nhớ quá đấy thôi hay bạn thử up lại bản radio 1.15 xem sao. Chứ máy mình cũng up ROM này của minhanhtran và cài cũng không ít soft nhưng sau 1 tiếng tút là nhận được liền. Ngày trước mình còn dùng WM5 có dùng soft chặn số và thấy có tác dụng ngay tức thì, đủ thấy là cũng không thể như bạn nói được :-?? bạn thử kiểm tra lại xem sao nhé

Chỉnh sửa cuối:

startrace

mình mới vừa down xong, để up rồi test thử xem, nghe các bác khen nhiều thấy nôn quá!

djtrungkien

mình trông chờ 1 bản mới ko có RAM DISK để chạy cho ổn định thì nay đã có bản này của bạn minhanhtran thực sự mình rất cảm phục

tintin123

Vưa mới up bản ROM mới này thấy chạy rất ổn!
Nhưng tôi đang có một vấn đề là không thể nào connect với PC được qua Bluetooth. Bác nào biết chỉ giúp với!

laivinhanh

Ai có thể giúp mình lỗi báo hết pin trong khi pin vẫn đầy, khởi động lại khi vào đến màn hình today thì báo hết pin, mình là lính mới mong mọi người giúp đỡ. Thanks!!!!!!

Status
Không mở trả lời sau này.