• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET ROM WM6.5.X (Core 21685) Manila 2.5.2019 by APv19.0 [02-12-2010]

AnhPheCT

up rom xong, đã Hard reset, sau đấy vô Settings 2 cái đầu không sao, tới phần Sound thì chọt vào không hiện lên gì hết và thế là đứng máy cho tới lúc Lock. Cái này solve sao vậy bác??

No problem! Hard Reset sau khi Up ROM nếu ko vào được Windows chỉ cần nhấn Volume xuống 1 lần! nên tham khảo cách Set SmartLock mấy bài trước! Đã test rất kỹ cả tuần mới đưa lên đấy! Chỉ mất thời gian khi HR hoặc sau khi Up ROM mà thôi mọi thứ đều Ok.

z1naichuoi9z

Đã vào được Win, thế nhưng khi tới mục setting để setting sound thì k hiện ra gì cả, sau đấy là treo mấy. Vậy vẫn bấm Vol xuống à bác?
Bác check lại thử Super clear rom ở page 18. Clear rom down k được, còn super clear thì chỉ có mỗi file nbh. Thanks bác.

AnhPheCT

Đã vào được Win, thế nhưng khi tới mục setting để setting sound thì k hiện ra gì cả, sau đấy là treo mấy. Vậy vẫn bấm Vol xuống à bác?
Bác check lại thử Super clear rom ở page 18. Clear rom down k được, còn super clear thì chỉ có mỗi file nbh. Thanks bác.

Bản nào ko chỉnh được Sound? Nếu chỉ có file *.nbh thì bỏ chung vào Tools RUU mà Up.....! Vào tới Windows rồi bấn Volume làm gì???? Thú thật 2 bản Clear ROM Mình làm cho bọn Tây nó Yêu cầu PM cho Mình....Build mà có test đâu....! Lược bỏ hết mọi thứ có thể chạy ko ổn.....!

mấy bản ROM của AnhPhe làm, hình như nghe bảo là có CHT rồi, nhưng chả biết làm thế nào để chỉnh giống như kiểu có CHT cả, lần nào up ROM cũng phải cài CHT là sao nhỉ :(

AnhPheCT

mấy bản ROM của AnhPhe làm, hình như nghe bảo là có CHT rồi, nhưng chả biết làm thế nào để chỉnh giống như kiểu có CHT cả, lần nào up ROM cũng phải cài CHT là sao nhỉ :(

Bản ROM nào có CHT mình có ghi là có CHT, bản ROM nào ko ghi là ROM no CHT.

chung_cb2002

các bạn tư tìm hiểu đi cái gì cũng hỏi bác Phe hết....để thời gian bác phe làn rom nữa chứ...

Hic, có CHT và phải cài CHT là sao các bạn? Mình tay mới mà.

CHT là viết tắt của Cookie Home Tab, đây là chương trình dùng để tùy biến giao diện màn hình home của các dòng PPC ( mà chủ yếu là HTC )

VuPhong187

Thanks mode AnhPhe đã cho ra đời những bản Rom tuyệt vời.Cảm ơn vì đã ko lãng quên người hùng một thời HD1 trước cơn bão smartphone đổ bộ liên tục về VN!

cảm nhận ROM 23148 nhanh hơn 23569 là sao nhỉ, thấy đúng là nhanh hơn hẳn cơ Mod ạ :( , mới up hôm qua

hellshinoda

cho mình hỏi là mình đang xài rom này, mình muốn xem cái phần trăm xài ram .Cái chỗ mà có thể tắt mấy chương trình đang bật như mấy rom cũ ah

AnhPheCT

Đang test ROM core 29003 với Manila 2.5.2018.3025.0

Chỉnh sửa cuối:

votinhhan

nhìn đẹp mê lòng người-phát gen mất.5800 bao giờ có cái như thế này nhỉ

ROM 23148 của mình sau khi cài CHT2.0 và theme full tab của AnhPhe vào thì có hiện tượng là cái smart lock ko hoạt động đúng nữa, khi tắt màn hình thì ko khóa, đang sử dụng thì tự nhiên lại tắt màn hình, mình đã kiểm tra lại trong setting nhưng ko thấy có gì khác biệt so với trước cả
AnhPhe biết nguyên nhân ko ?