• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET ROM WM6.5.X (Core 21685) Manila 2.5.2019 by APv19.0 [02-12-2010]

XuanTruong

Super V.I.P
ROM 23148 của mình sau khi cài CHT2.0 và theme full tab của AnhPhe vào thì có hiện tượng là cái smart lock ko hoạt động đúng nữa, khi tắt màn hình thì ko khóa, đang sử dụng thì tự nhiên lại tắt màn hình, mình đã kiểm tra lại trong setting nhưng ko thấy có gì khác biệt so với trước cả
AnhPhe biết nguyên nhân ko ?

Xem lại thiết lập trong SmartLock xem sao nhé, mình đã Test mấy ngày bản Rom 23148 và Theme full CHT2.0 không bị lỗi vậy đâu?

AnhPheCT

ROM 23148 của mình sau khi cài CHT2.0 và theme full tab của AnhPhe vào thì có hiện tượng là cái smart lock ko hoạt động đúng nữa, khi tắt màn hình thì ko khóa, đang sử dụng thì tự nhiên lại tắt màn hình, mình đã kiểm tra lại trong setting nhưng ko thấy có gì khác biệt so với trước cả
AnhPhe biết nguyên nhân ko ?

Cái vụ này mình đã trả lời rất nhiều lần nguyên nhân ko phải SmartLock. Mà là Do bạn thiết lập Lockscreen của CHT ko đúng:
1. Thiết lập LockScreen CHT:
Bạn nên Tắt Locksreen WM6.5 bằng cách ko check vào Start/Settings/System/SmartLock/WM6.5 new lockscreen.
Enable lockscreen CHT sau khi đã Soft Reset xong. Bạn vào Start/Settings/System/SmartLock/WM6.5 new lockscreen check lại.
Không check: 2,5,8,9,10,12. OK. xong vào CHTEditor chọn 1 Lockscreen khác. Xem nhé!

2. Thiết lập Lockscreen WM6.5 default (Ko CHT): Enable Lockscreen WM6.5 : Start/Settings/System/SmartLock/ Không check: 3,5,8,8, OK.
Disable lockscreen WM6.5. Không check: WM6.5 new lockscreen. Ok.
It work good.