• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET ROM WM6.5.X (Core 21685) Manila 2.5.2019 by APv19.0 [02-12-2010]

AnhPheCT

Cám ơn AnhPheCT về bản rom này. Tôi vừa mới up, thấy cũng nhanh. Có điều tôi không rõ cách tắt tiếng kêu khi mở/khóa máy (vì tôi mới dùng mà). Bạn nào biết giúp tôi nhé. Và nếu có thể, hướng dẫn tôi cách cho hiện tên Owner trên màn hình chính. Tks.
----------------
Còn một vấn đề nữa là khi tôi nhấn vào Contact thì k thấy số điện thoại nào trong đó cả. Có ai biết giúp tôi với.

Tắt Sound Lock/Unlock trong System/SmartLock bỏ chọn Enable lock sound nhé. Owner trong Home Tab ko có CHT thì Bạn phải dùng Personalizer 3.1 (Có CHT thì quá đơn giản rùi). Nếu hiện thị Owner ở màn hình default thì WM6.5.x ko được đâu, chỉ có WM6.1 được thôi

Còn một vấn đề nữa, mong các bạn giúp. Tôi không thấy chỗ chọn nhạc cho tin nhắn, vì khi tin nhắn đến không có nhạc nên không biết có tin mới. Cám ơn các bạn.
Để set nhạc chuông tin nhắn thì bạn vào Start/Settings/Sounds & Notifications/Notifications, ở Event bạn chọn Messaging: New text message, tích vô ô Play sound nhé... Để thêm nhạc chuông tin nhắn thì bạn copy file nhạc đuôi .wma vào My Device/Windows là được...:D

PM của AnhPheCT đưa ở trên là chỉ để thay đổi tên mạng thôi chứ không phải Owner đâu nhé...:p

tklshb

Xin cảm ơn hai Mod. Tôi đã đánh dấu vào mục Mod Dũng nói nhưng không thấy chỗ chọn nhạc mình thích.
Và sau khi tôi up rom lên thì khi kết nối với máy tính, toàn thấy báo: Not connected. Không rõ vấn đề do đâu. Hai Mod chỉ thêm cho tôi nhé. Tks

Chỉnh sửa cuối:
Và sau khi tôi up rom lên thì khi kết nối với máy tính, toàn thấy báo: Not connected. Không rõ vấn đề do đâu. Nếu anh rõ, chỉ cho tôi nhé. Cám ơn anh trước.
Để kết nối với PC thì trên PC bạn phải cài ActiveSync (với XP) hay Mobile Device Center (với Vista & 7) thì mới kết nối được nhé... Và trên PPC bạn phải chọn giao thức kết nối ActiveSync...

Xin cảm ơn hai Mod. Tôi đã đánh dấu vào mục Mod Dũng nói nhưng không thấy chỗ chọn nhạc mình thích.
Bạn copy file nhạc đuôi .wma mà bạn muốn cài làm nhạc chuông tin nhắn vào My Device/Windows, sau đó vào trong chỗ chỉnh nhạc chuông đó sẽ thấy file nhạc bạn muốn chọn làm nhạc chuông...

tklshb

Để kết nối với PC thì trên PC bạn phải cài ActiveSync (với XP) hay Mobile Device Center (với Vista & 7) thì mới kết nối được nhé... Và trên PPC bạn phải chọn giao thức kết nối ActiveSync...
Quên không nói rõ khiến các Mod mất thời gian. Tôi có tải bản Window Mobile Device mới nhất mà (hic, mà tôi dùng chính nó để up ROM mới chiều nay).

AnhPheCT

PM của AnhPheCT đưa ở trên là chỉ để thay đổi tên mạng thôi chứ không phải Owner đâu nhé...:p
Bác ấy muốn show cái đó thay cho Logo nhà Mạng ấy mà!!
Bản ROM của mình chỉ cần tạo một thư mục My Documents trên thẻ nhớ xong chép các file nhạc *.wma, *.mp3.... vào đấy là vào Set nhạc chuông hay SMS, Alarm đều thấy hết!!

XuanTruong

Super V.I.P
Cập nhât ROM core 23148 SE thông tin Post bài 1. Good luck!

Đã Config Secure Box cho "HTCMessaging_Client_1_8_20193727_00" để hiển thị New SMS trên Today rồi à Phê? Đang Down về Up, đã Edit lại tiêu đề của chủ đề cho phù hợp với phiên bản Rom mới.

AnhPheCT

Đã Config Secure Box cho "HTCMessaging_Client_1_8_20193727_00" để hiển thị New SMS trên Today rồi à Phê? Đang Down về Up, đã Edit lại tiêu đề của chủ đề cho phù hợp với phiên bản Rom mới.

Phiên bản này "HTCMessaging_Client_1_8_20193727_00" chưa chắc, vì khi build ROM vẫn bị lỗi hiện thị tin nhắn SMS, vào lỗi ko đồng bộ Icon thông báo. Nếu được EM đã nâng cấp lên lâu rùi! Chỉ có phiên bản "HTCMessaging_Client_1_8_20191825_00" đang build ROM chưa bị gì thôi.....!

Chỉnh sửa cuối:

XuanTruong

Super V.I.P
Phiên bản này "HTCMessaging_Client_1_8_20193727_00" chưa chắc, vì khi build ROM vẫn bị lỗi hiện thị tin nhắn SMS, vào lỗi ko đồng bộ Icon thông báo. Nếu được EM đã nâng cấp lên lâu rùi! Chỉ có phiên bản "HTCMessaging_Client_1_8_20191825_00" đang build ROM chưa bị gì thôi.....!

Thấy hôm qua đề thông tin trên bản Rom mới ngày [30-11-2010] là "HTCMessaging_Client_1_8_20193727_00" nên mới hỏi thử?:D

AnhPheCT

Thấy hôm qua đề thông tin trên bản Rom mới ngày [30-11-2010] là "HTCMessaging_Client_1_8_20193727_00" nên mới hỏi thử?:D

Em chưa Edit bài viết kịp!! Thanh Man XT

Chỉ cần chép lại file "MessagingNotification.dll" và file "MessagingRes.dll" từ phiên bản trước lại là giải quyết được! Nếu bị lỗi icons thông báo SMS chỉ cần Extract file Cab taskbar đang dùng lấy file "MessagingRes.dll" chép vào thư mục windows là được!

tklshb

Anh Phê ơi! Tại sao tôi không thể add thêm Location trong Weather được nhỉ? Nhấn Add location không được, để nó Update tự động cũng không được. Lẽ nào GPS của tôi không hoạt động? Giúp tôi nhé. Tks.

AnhPheCT

Anh Phê ơi! Tại sao tôi không thể add thêm Location trong Weather được nhỉ? Nhấn Add location không được, để nó Update tự động cũng không được. Lẽ nào GPS của tôi không hoạt động? Giúp tôi nhé. Tks.

No problem! Try again!

tklshb

Tôi đã "try" mỏi cả tay rồi. Liệu có phải up lại ROM khác không anh? Mà giờ khi cắm vào laptop thì toàn thấy hiện lên thông báo: Not connected. Chả biết phải làm sao nữa???

AnhPheCT

Đang testing...................ROm mới core 21685 v19.0 Full Back vơi Manila v2.5.2019.1914.0.................Uploading.........................!

Chỉnh sửa cuối:

XuanTruong

Super V.I.P
Bản Rom 23148 này chạy khá tốt, và thích hợp cho người lười như mình "Vì Rom đã Add đủ đồ chơi":D nếu rảnh làm thử Build 28xxx mới Phê nhé.

AnhPheCT

Bản Rom 23148 này chạy khá tốt, và thích hợp cho người lười như mình "Vì Rom đã Add đủ đồ chơi":D nếu rảnh làm thử Build 28xxx mới Phê nhé.

Thêm ứng dụng vào khó khăn vất vã, phải sưu tầm ứng dụng, tạo OEM, Reg, Icons...rồi làm sao cho ứng dụng ấy chạy good.... chứ bỏ một hay hết các ứng dụng rất dễ dàng........!........... Sẽ có Build 28244 SE full Glass cho Man XT sớm....!

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

Cập nhật Rom mới (Core 21685) SE- Black Full với manila v2.520191914.0 [02/12/2010] Post bài 1 Chúc ngày cuối tuần vui vẽ!

Chỉnh sửa cuối:

z1naichuoi9z

up rom xong, đã Hard reset, sau đấy vô Settings 2 cái đầu không sao, tới phần Sound thì chọt vào không hiện lên gì hết và thế là đứng máy cho tới lúc Lock. Cái này solve sao vậy bác??