• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET TF2 BLACK WM6 ROM OS 5.2.1938 (Build 18538.0.7.0.PV.SB)

Status
Không mở trả lời sau này.

Subipeo

Thật sự là rất rất cảm ơn sonblack ! Mai là có bài test ở school nhưng giờ này vẫn thức để down và nghiền ngẫm,cảm ơn sonblack rất nhiều!

Subipeo

có 1 điều thật sự là TouchFLO khó vuốt vô cùng,vuốt rất nhẹ nhàng từ dưới như chỉ dẫn nhưng làm vài lần mới duoc,với Touch Commander thì rất dễ vuốt,mong sonblack xem lại vấn đề này.
Thân!

hoaihaiduong

em thấy bãn này của bác sonblack em dùng cho dến giờ vẫn good nhất ủng hộ bác nhiều

adult

đã làm theo,xóa các registry trong đó.Và đã cải thiện tốt,đt rung và hiển thị liền.Và cho mình hỏi luôn.touch flo này có tích hợp đc vào win 2005 kô vậy sonblack
thanks so much

Sonblack

Super V.I.P
đã làm theo,xóa các registry trong đó.Và đã cải thiện tốt,đt rung và hiển thị liền.Và cho mình hỏi luôn.touch flo này có tích hợp đc vào win 2005 kô vậy sonblack
thanks so much

Theo thông tin có được từ bản TFlo này thì không thể tích hợp vào WM5 với lại không có tgian để thử, chỉ nắm theo thông tin thôi.

Subipeo

Hi sonblack
Cái TouchFLO mình đã hiểu tại sao rồi,thật ra do các bạn nhìn theo picture dấu vẽ đỏ của sonblack nên vuốt từ dưới lên giữa thôi thì nó khó qua,mình vô tình thử từ dưới cho đến sát phía trên thì ngon lành,bây giờ chỉ đợi sonblack cook bản rom mới cho nó hoàn thiện hơn thôi,nhưng thật sự là Touch Commander vẫn dễ xài hơn rất nhiêu!

Sonblack

Super V.I.P
Hi sonblack
Cái TouchFLO mình đã hiểu tại sao rồi,thật ra do các bạn nhìn theo picture dấu vẽ đỏ của sonblack nên vuốt từ dưới lên giữa thôi thì nó khó qua,mình vô tình thử từ dưới cho đến sát phía trên thì ngon lành,bây giờ chỉ đợi sonblack cook bản rom mới cho nó hoàn thiện hơn thôi,nhưng thật sự là Touch Commander vẫn dễ xài hơn rất nhiêu!

Vuốt theo hướng là được, cũng đâu cần lên sát mí trên đâu bạn. Thậm chí chưa tới giữa màn hình cũng đủ để nó hoạt động.
Sẽ có 1 bản Clean ROM với các ứng dụng OFFICE và ứng dụng cơ bản khác. Còn thích thì các bạn tự cài là hay nhất!
Dĩ nhiên update bản rom này cũng là điều cần thiết!

Subipeo

Vuốt theo hướng là được, cũng đâu cần lên sát mí trên đâu bạn. Thậm chí chưa tới giữa màn hình cũng đủ để nó hoạt động.
Sẽ có 1 bản Clean ROM với các ứng dụng OFFICE và ứng dụng cơ bản khác. Còn thích thì các bạn tự cài là hay nhất!
Dĩ nhiên update bản rom này cũng là điều cần thiết!

Hi sonblack,em đã thử theo anh nói,thật ra khi vuốt quen rồi thì nó cũng rất mượt,cảm ơn sonblack rất nhiều,mong bản rom ổn định ra để phục vụ anh em.
Thanks

mavericks

@SonBlack:em thì vẫn đang dùng bản 2000 của anh hôm SN pdaviet :D,bản đấy em phải công nhận với anh là ngon và ổn định,mõi tội anh cho cái pbar vào em ko thích lắm :D
Bản này tích hợp TouchFlo nhưng có vẻ chưa đc ổn định cho lắm,mong anh sớm hoàn thiện để ra mắt bản fix với anh em trong tg ngắn nhất, thay mặt anh em topic Hyma cảm ơn anh :D

Sonblack

Super V.I.P
Có thể không cho pBar hoạt động được mà!

@SonBlack:em thì vẫn đang dùng bản 2000 của anh hôm SN pdaviet :D,bản đấy em phải công nhận với anh là ngon và ổn định,mõi tội anh cho cái pbar vào em ko thích lắm :D
Bản này tích hợp TouchFlo nhưng có vẻ chưa đc ổn định cho lắm,mong anh sớm hoàn thiện để ra mắt bản fix với anh em trong tg ngắn nhất, thay mặt anh em topic Hyma cảm ơn anh :D

Bạn ơi! Vẫn có thể tắt pBar được mà bạn. Bạn tap vào pBar và bỏ chọn mục "Khởi động cùng hệ thống" gì đó thì phải. Rồi khởi động PPC lại.
Mình không đang dùng bản ROM đó vì máy PPC của mình phải liên tục up và thử rom của mình làm nên không hướng dẫn bạn chi tiết!
Cám ơn bạn!

hoaihaiduong

bác fix lỗi rùi cám ơn bác nha hi vọng bác sẽ ra nhiều bản tốt cho anh em bản này khắc phục chụp hình chưa vậy bác hôm rùi ko có chụp dc bác àh

minhp59

Tuổi trẻ tài cao," Mình vì mọi người".Cám ơn Sơn Black .Hy vọng những lỗi của phiên bản trước được khắc phục,khi download & up rom xong sẽ ý kiến thêm.

minhp59

Vẫn bị lỗi không rung,không chuông?

Đã up ROM xong và vẫn bị lỗi cũ: có cuộc gọi tới không đổ chuông & không rung.vào Settings/phone/ thay đổi sound bị lỗi thoát ra không được? Vậy phải khắc phục xóa trong Registry & chép nhạc chuông bỏ vào thư mục Rings ...giống như bản trước phải không anh SơnBlack ?

Sonblack

Super V.I.P
Các lỗi đã được fix và cập nhật mới một số ứng dụng cũng như TF. Không có thời gian vì quá bận công việc cuối năm nên sẽ up lên host tối nay (30/11/2007). Các bạn chờ nhé, đừng thúc, chịu hông nỗi đâu à nha!
Cũng sẽ up bản Clean Rom Core 1938, Build 18538.0.7.0 luôn đấy.

Sonblack

Super V.I.P
Đã up ROM xong và vẫn bị lỗi cũ: có cuộc gọi tới không đổ chuông & không rung.vào Settings/phone/ thay đổi sound bị lỗi thoát ra không được? Vậy phải khắc phục xóa trong Registry & chép nhạc chuông bỏ vào thư mục Rings ...giống như bản trước phải không anh SơnBlack ?

Wow, link chưa có bạn có down được đâu mà up.
Còn bây giờ thì bạn vào mà down đi nhé có ghi rõ ràng ở trên đấy.

Chỉnh sửa cuối:

mavericks

Bạn ơi! Vẫn có thể tắt pBar được mà bạn. Bạn tap vào pBar và bỏ chọn mục "Khởi động cùng hệ thống" gì đó thì phải. Rồi khởi động PPC lại.
Mình không đang dùng bản ROM đó vì máy PPC của mình phải liên tục up và thử rom của mình làm nên không hướng dẫn bạn chi tiết!
Cám ơn bạn!

Dĩ nhiên là em biết cách tắt,nhưng thực sự có cái đấy ko cần lắm với em,mà em nghĩ nó còn tốn bộ nhớ máy :D
Thanks for New ROM :D
Ext ROM Downloading....
P/S: sao bác SonBlack ko post lên xda-developers.com, quảng bá cho VN nhà mình 1 tý :D

Chỉnh sửa cuối:

fly2u

@sonblack
Do you have fix the Standby to Wakeup is very slow Bug,in the fix Rom.
The TF2 Rom will be wait for 10 second to wakeup...

hoangnam1002hn

Active Member
bác sonblack ah bản Clean Rom 1938, Build 18538.0.7.0 bao giờ mới up vậy híc vất vả cho bác quá cả đêm cày như vậy cám ơn bác nhé có bác mà con o2 già của em mới có cơ hội sống sót

hoangnam1002hn

Active Member
híc quá tuyệt chạy không có lỗi gì cả phải nói là tuyệt không còn gì đẻ chê cả chỉ tội thỉnh thoảng dùng các chương trình đọc chuyện như repligo hoặc trình xem ảnh ImageViewer hơi chuối một chút mồi lần muốn tắt FTouchFlo là phải khởi đọng lại máy cái này thì phải chịu rồi hiện đại đôi khi là hại điện mà cám ơn bác Sonblack nhe anh em chung ta ủng hộ bác Sonblack nhé bằng cách bấm thank bác ý nhé thấy dạo này bác ý bức xúc lắm rồi toàn thấy anh em nói mồm mà chẳng thấy động tay gì cả

Status
Không mở trả lời sau này.