• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET WM6 ROM CE OS 5.2.2000 (Build 20000.1.0.0 PV)-WWE cho HIMA

Status
Không mở trả lời sau này.

nthuy

Cám ơn anh Sonblack nhiều. Em đã sử dụng rất nhiều rom của anh. Mong anh sẽ tiếp tục đóng góp cho PDA Việt

Sonblack

Super V.I.P
Cám ơn anh Sonblack nhiều. Em đã sử dụng rất nhiều rom của anh. Mong anh sẽ tiếp tục đóng góp cho PDA Việt

Cám ơn bạn!
Mong nhận được những ý kiến đóng góp từ bạn nói riêng và các thành viên khác nói chung để phát triển Rum chứ làm theo ý mình thì sẽ thật là tệ hại về sau!
Chúc vui!

kanzuyos

Cám ơn lời chúc của bạn đối với PDAVIET.

Trả lời kanzuyos như sau, theo thứ tự nhé:
1. Không hỗ trợ chụp hình với template có sẵn.
2. TouchFlo có thể không hoạt động, hoặc làm việc không chính xác trên ROM này (mình chưa thử).
3. Nên cài vào Storage Card hoặc RAMDisk (tùy ý bạn). Storage của máy vẫn có thể cài thêm nhưng không nên nhiều quá.
4. Lỗi tin nhắn đã fix: sẽ nhận tin nhắn khi máy ở chế độ OFF nhưng vẫn không bật sáng màn hình (mình không có tgian để ktra mọi thứ). Mình đã thiết lập mặc định khi có tin nhắn thì máy sẽ rung và có âm thanh.
5. MMS thì xài cho tin nhắn MMS mà lị.

Vậy đủ rùi nha, chúc vui!

Kể ra thì ko xài được touchFlo và ko có template thì buồn thật nhỉ.hy vọng bản ROM sau, bác SonBlack sẽ fix. chân thành cảm ơn bác. :D :D :D

mình vừa phát hiện ra thêm 1 lỗi nữa: các bác check dùm
mình phát hiện ra là cổng hồng ngoại bi giờ làm việc rất củ chuối.(so sánh với bản ROM wm03 trước đây sync rất nhanh.) để sát nhau 5' luôn thì mới nhận ra thiết bị (cổng hồng ngoại của laptop) và khi cố gắng sync hoặc gửi file (file nhỏ xíu hà, vài kb) = hồng ngoại thì ko thể được, sau 1 hồi cố gắng sync thì cái máy nó tự soft reset luôn,pó tay.

các bác check dùm lỗi này xem có ai bị giống vậy ko?vì em xài WAD hay chép ra chép vào mấy cái file ảnh tự thiết kế nên gửi = hồng ngoại cho nhanh và tiện dụng (chứ tháo ra tháo vô cái cradle hoài thì nó hư cổng sạc của PPC luôn thì khổ, em thay 2 lần rồi)
:D :D :D
chúc bác SonBlack mạnh khỏe :D :D :D hihihì

Chỉnh sửa cuối:

kanzuyos

mình hỏi thêm 1 phần nữa về RAM Disk.
cài dữ liệu (chương trình) trên RAM DIsk thì khi nào bị mất ?
khi soft reset co mất ko? hay chỉ là hard reset?
tại sao khi mình đang test soft mới cài vào.. bị đứng máy.
sau 1 hồi. reset lại thì RAM Disk trắng bóc,ko còn soft nào cả.mình đã cài khá nhiều vào đó.

còn nữa, nếu để storage trống càng nhiều (cài càng ít soft) thì máy chạy càng nhanh và ổn định , điều này đúng hay sai ạ ??
mong bác Son Black và mọi người hướng dẫn mình cách sử dụng hiệu quả nhất.

abu8310

Trả lời

mình hỏi thêm 1 phần nữa về RAM Disk.
cài dữ liệu (chương trình) trên RAM DIsk thì khi nào bị mất ?
khi soft reset co mất ko? hay chỉ là hard reset?
tại sao khi mình đang test soft mới cài vào.. bị đứng máy.
sau 1 hồi. reset lại thì RAM Disk trắng bóc,ko còn soft nào cả.mình đã cài khá nhiều vào đó.

còn nữa, nếu để storage trống càng nhiều (cài càng ít soft) thì máy chạy càng nhanh và ổn định , điều này đúng hay sai ạ ??
mong bác Son Black và mọi người hướng dẫn mình cách sử dụng hiệu quả nhất.

1. Cài PM vào ramdish khi hard reset tất nhiên là...trắng trơn hết, chỉ khi nào cài trên thẻ mới còn. Cài ctr vào ramdish thì chạy nhanh hơn, tuy nhiên khg nên cài nhiều quá. Còn chuyện đang cài mà bị đứng máy...nhiều khi bị đụng Ctr, nhưng khg việc gì hết có thể cài lại.
2. Nếu Device càng trống thì máy chạy càng nhanh đó là rất đúng.
Lưu ý: nhưng soft nào cần thiết cho máy thì cài vào Device (và nhưng Soft bắt buộc nữa) còn cái nào khg thì cài vào Card vẫn chạy tốt hết...

kanzuyos

1. Cài PM vào ramdish khi hard reset tất nhiên là...trắng trơn hết, chỉ khi nào cài trên thẻ mới còn. Cài ctr vào ramdish thì chạy nhanh hơn, tuy nhiên khg nên cài nhiều quá. Còn chuyện đang cài mà bị đứng máy...nhiều khi bị đụng Ctr, nhưng khg việc gì hết có thể cài lại.
2. Nếu Device càng trống thì máy chạy càng nhanh đó là rất đúng.
Lưu ý: nhưng soft nào cần thiết cho máy thì cài vào Device (và nhưng Soft bắt buộc nữa) còn cái nào khg thì cài vào Card vẫn chạy tốt hết...

cám ơn bác .. nhưng mà cài soft trên RAMDISK thì khi tháo pin ra rồi lắp vào, thì sẽ mất hết soft thì phải (mất hết sòt cài trên RAMDISK và ngày giờ quay về năm 2003)
bác tư vấn giúp vì em xài 2 cục pin rời (hạn chế cắm sạc,sợ hư cổng, :D)
và em sử dụng 2 cục pin rời như vậy thì có hợp lý ko ạ, hay có dễ làm hư máy.?? :D :D :D
cám ơn nhìu nhìu nhìu....!!! :D :D

Sonblack

Super V.I.P
cám ơn bác .. nhưng mà cài soft trên RAMDISK thì khi tháo pin ra rồi lắp vào, thì sẽ mất hết soft thì phải (mất hết sòt cài trên RAMDISK và ngày giờ quay về năm 2003)
bác tư vấn giúp vì em xài 2 cục pin rời (hạn chế cắm sạc,sợ hư cổng, :D)
và em sử dụng 2 cục pin rời như vậy thì có hợp lý ko ạ, hay có dễ làm hư máy.?? :D :D :D
cám ơn nhìu nhìu nhìu....!!! :D :D

Pin backup tiêu rồi bạn

kanzuyos

Pin backup tiêu rồi bạn

cám ơn bác sonblack nhiều.. nhưng mà chắc hok tới nỗi đó đâu ạ :D :D
chắc tại hôm bữa check soft bị lỗi gì rồi nên mới hết sạch pin vậy.

Bác cho em họi luôn là có cách nào khắc phục sự yếu đuối của cổng hồng ngoại ko ạ. chứ em cần nó lắm lắm mà bi giờ ko biết phải làm sao nữa ạ...!
bác nghĩ cách nào help em ..!!
thanks bác nhìu :D :D :D

Em đã up rồi nói chung chạy nhanh nhưng không biết tại sao khi chạymáy lúc đấu có ramdisk nhưng không biết làm sao khi SR lai tự nhiện không còn ramdisk, bây giờ máy em chỉ còn storage thôi, anh Sonblack giúp em với làm sao để có như của anh đã giới thiệu ở trên.

Sonblack

Super V.I.P
Em đã up rồi nói chung chạy nhanh nhưng không biết tại sao khi chạymáy lúc đấu có ramdisk nhưng không biết làm sao khi SR lai tự nhiện không còn ramdisk, bây giờ máy em chỉ còn storage thôi, anh Sonblack giúp em với làm sao để có như của anh đã giới thiệu ở trên.

Bạn thử HardReset máy bạn lại thử xem nhé!

Sonblack

Super V.I.P
cám ơn bác sonblack nhiều.. nhưng mà chắc hok tới nỗi đó đâu ạ :D :D
chắc tại hôm bữa check soft bị lỗi gì rồi nên mới hết sạch pin vậy.

Bác cho em họi luôn là có cách nào khắc phục sự yếu đuối của cổng hồng ngoại ko ạ. chứ em cần nó lắm lắm mà bi giờ ko biết phải làm sao nữa ạ...!
bác nghĩ cách nào help em ..!!
thanks bác nhìu :D :D :D

Kiểm tra tính năng hồng ngoại đã bật chưa?
Nếu rồi, thử xem máy tính đã nhận dạng PPC của bạn như thế nào?
Cuối cùng gửi và nhận file thử lần nữa.
Mình đã test lại mọi thứ, rất ngon lành.
Nếu vẫn không được, bạn vui lòng mô tả chi tiết lỗi hồng ngoại mà bạn gặp phải ngay trên thread này nhé!
Chúc vui!

mavericks

có thể do cổng hồng ngoại của kanzuyos kém chăng, chứ tôi dùng vẫn thấy bt mà :D

xuan2002bmt

Trước tiên em xin cảm ơn anh Sonblack và anh Sonblack cho em hỏi tí nha. Máy của em up xong bản rom 2000 rồi nhưng khi reset máy thì chờ hoài mà không vào được nó dừng lại ở màn hình chờ có chữ O2, ở góc dưới màn hình có r1.0.8 gì đó. Bây giờ giải quyết sao hả các sư huynh. Đang cần gấp lém mấy anh ơi vì thấy đẹp nhưng kô dùng được nên khó chịu lém

connguab

Trước tiên em xin cảm ơn anh Sonblack và anh Sonblack cho em hỏi tí nha. Máy của em up xong bản rom 2000 rồi nhưng khi reset máy thì chờ hoài mà không vào được nó dừng lại ở màn hình chờ có chữ O2, ở góc dưới màn hình có r1.0.8 gì đó. Bây giờ giải quyết sao hả các sư huynh. Đang cần gấp lém mấy anh ơi vì thấy đẹp nhưng kô dùng được nên khó chịu lém

:-? :-? :-?
bạn thử HR xem sao ?

Sonblack

Super V.I.P

Bạn lưu ý điều này nhé, ngay sau khi uprom phải HardReset PPC chứ không phải Reset không thôi nhé.
Đó là lý do tại sao bạn gặp lỗi đã mô tả.
Rất đơn giản, vui lòng HardReset (HR).
Chúc vui.

bearshare

Không biết có bác nào bị như em không, từ khi cài vào máy rất hay bị lệch cảm ứng, màn hình như bị xoay ngang ra, phải align mới hết rồi lâu lâu lại bị. Mà pin thì chỉ được đền khoảng 35-40% là máy tắt luôn. Tất nhiên là máy em bị chai pin nhưng dùng WM5 cũng xuống được đến khoảng 14% mới tắt. Các bác có cao kiến gì không?

Sonblack

Super V.I.P
Không biết có bác nào bị như em không, từ khi cài vào máy rất hay bị lệch cảm ứng, màn hình như bị xoay ngang ra, phải align mới hết rồi lâu lâu lại bị. Mà pin thì chỉ được đền khoảng 35-40% là máy tắt luôn. Tất nhiên là máy em bị chai pin nhưng dùng WM5 cũng xuống được đến khoảng 14% mới tắt. Các bác có cao kiến gì không?

Pin thì đúng gùi! Hao pin mà còn bị chai pin nữa thì chịu thui bạn ạ.
Còn lệch cảm ứng là do thế này: bạn có xoay màn hình trước đó rồi thoát ra mà không xoay trở lại chiều dọc mặc định. Rồi softreset máy thì sẽ gặp tình trạng này. Chưa xử lý triệt để trong bản rom này bearshare ạ.
Hãy chuẩn bị vọc Rom mới cho Hima với TouchFlo Cube ngon lành nhé!
Chúc vui!

bearshare

Vậy chắc là phải xuất tiền làm con pin mới rồi. Em đang chờ bản mới của bác đây, lại còn có TouchCube thì ngon quá.hehe.

Em đã cài lại rồi mà hình như khi cài Memmaid vào thì mất ramdisk, nhưng không sao vì có storage nhiều nên vô tư mà cài, hiện thời chạy rất ổn định, em sẽ chờ phiên bản kế tiếp rồi sẽ có ý kiến nữa thanks anh.

MrPhan

không hiểu sao tôi down Rom về rồi nhưng khi giải nén thì file nk.nbf không giải nén đước ( báo lỗi sai password , mặc dù dùng password pdaviet.net giải nén được hết các file còn lại)

Có ai bị giống tôi không :L

Status
Không mở trả lời sau này.