• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET WM6 ROM CE OS 5.2.2000 (Build 20000.1.0.0 PV)-WWE cho HIMA

Status
Không mở trả lời sau này.

Sonblack

Super V.I.P
WinRAR

không hiểu sao tôi down Rom về rồi nhưng khi giải nén thì file nk.nbf không giải nén đước ( báo lỗi sai password , mặc dù dùng password pdaviet.net giải nén được hết các file còn lại)

Có ai bị giống tôi không :L

Bạn dùng WinRAR để giải nén file.
Nếu đã nhập password đúng mà bị lỗi trên thì có thể do file nén bị lỗi trong quá trình download (lỗi CRC).
Bạn kiểm tra lại thử xem và nếu quả thực như vậy, bạn nên down lại file ROM.
Tuy nhiên, bạn nên nhớ dùm cho rằng đây là nơi chỉ thảo luận về ROM nên tôi chỉ có thể giải đáp cho bạn những thắc mắc về ROM thôi, còn những vấn đề ngoài lề sẽ không được trả lời trong những lần tới đâu nhé. Bạn là thành viên mới nên tôi tạm trả lời, nếu không bài của bạn sẽ bị delete đấy!
Chúc vui
Sonblack

leuleu

Tôi vừa mới up bản Rom WM6...2.000.. cua bạn sonbalck (hình như đây là bản mới nhất cho đến bây giờ), thi có phát hiện thấy có lỗi về pin,

máy cứ dùng đến 50% thì pin bị sụt nguồn tắt hẳn, đọc qua mấy thread ở trên này thì thấy nói đây là bệnh cua WM6:-?:-?:-/:-/ ... ko biết có phải đúng ko vì chưa thấy có ai giải thích. máy khi tắt thi ko bật lại đc, chỉ có cách la cắm lại vào xạc hoăc chờ cho 1 lúc thì bật lên lại đc (khoảng 15ph), nhưng chỉ dung đc khoảng 5ph thì lại bị tắt lại :-??:-??:-??:-??:-??

Và đồng thời phát hiên thêm lỗi nữa là khi cài 1 số phần mềm vao Ramdisk, lúc bỏ pin chính ra để thay sim khi bật lại thì toàn bộ chưông trình trong Ramdisk cái thì bị mất, cái thì lỗi hiển thị chữ nghĩa loằng ngoằng ko đọc đc, copy và delete trong Ramdisk cũng ko đc nốt, phải dùng chuong trinh rescoEXP để format lại Ramdisk thi no lại bình thường, nhưng như thế thì bất tiện quá, mất hết cả chương trinh mà tôi chỉ thay sim chưa đầy 1ph, pin backup chưa mất vạch nào. (xin nói luôn la viên pin backup của tôi bình thường rất tốt vì trước khi up WM6, tôi dùng WM2003SE).

Tôi đưa ra mấy lỗi trên để mọi người cùng biết và cùng tìm cách khắc phục, xin tiếp thu mọi ý kiến của các ban=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>

Bye Bye !!!

vanbon

rom hm 2000

bản rom này không thể copy từ contact vào sim,hiện tên người gọi ko chính xác, vd: 01689210532 (tuoi),thì khi bấm 01789210532 cũng hiện tên là (tuoi)
mong bản rom sau bạn hãy quan tâm đến lỗi mình đề cập nha.
thank!

minhp59

không thấy biểu tượng báo pin

Xin hỏi bác Sơn Black, mình đã Up bản PDAVIET WM6 ROM CE OS 5.2.2000 cho O2 da II, thấy tốt nhưng trên giao diện không báo hiện trạng của pin,phải kích vào biểu tượng cục pin mới thấy,không giống như bản PDAVIET_HIMA_OS1933_FINAL ?.Lâu nay chưa có hỏi nên chưa biết(ghi ở mục nầy không biết có đúng không?)Cám ơn Bác Sơn đã cống hiến chất xám.

Sonblack

Super V.I.P
Không có BatteryStatus Plugin thôi!

Xin hỏi bác Sơn Black, mình đã Up bản PDAVIET WM6 ROM CE OS 5.2.2000 cho O2 da II, thấy tốt nhưng trên giao diện không báo hiện trạng của pin,phải kích vào biểu tượng cục pin mới thấy,không giống như bản PDAVIET_HIMA_OS1933_FINAL ?.Lâu nay chưa có hỏi nên chưa biết(ghi ở mục nầy không biết có đúng không?)Cám ơn Bác Sơn đã cống hiến chất xám.

Đơn giản là trong bản ROM này mình add vào HTC Home nên gỡ bỏ BatteryStatus Plugin nên bạn không thấy là phải rồi.
Dung lượng của ROM cho HIMA là nhỏ thì làm sao cho nhiều thứ vào được. Được cái này thì phải chịu mất cái kia, vậy thôi, quy luật mà.
Chúc vui!

minhp59

Đúng vậy Mình đang test cũng không thấy có khóa màn hình cảm ứng.Nhưng thử vài hôm xem có trở ngại gì không? Có nhiều ứng dụng mới thấy hay,hiện giờ cài thêm ứng dụng vẫn chạy tốt,cám ơn SonBlack nhiều.

minhp59

Bệnh giống nhau,lỗi lệch cảm ứng bên màn hình:nhìn chiều đứng bình thường nhưng bên trong cảm ứng hình như nó nằm ngang.Vì khi mình kích biểu tượng xoay màn hình không có tác dụng lại treo máy,khi soft reset máy bị lệch luôn,chọt góc trên bên trái lại sổ Start ...nghĩa là không theo đúng biểu tượng mình thấy trên màn hình,nên phải up Rom khác .Nhờ bác SơnBlack giúp đở !!!

Sonblack

Super V.I.P
Bệnh giống nhau,lỗi lệch cảm ứng bên màn hình:nhìn chiều đứng bình thường nhưng bên trong cảm ứng hình như nó nằm ngang.Vì khi mình kích biểu tượng xoay màn hình không có tác dụng lại treo máy,khi soft reset máy bị lệch luôn,chọt góc trên bên trái lại sổ Start ...nghĩa là không theo đúng biểu tượng mình thấy trên màn hình,nên phải up Rom khác .Nhờ bác SơnBlack giúp đở !!!

Bệnh lệch cảm ứng khi xoay nằm ngang mình đã giải thích rồi mà.
Chẳng có ROM nào hoàn hảo đâu bạn ạ vì với người dùng (cũng như với những thứ khác) thì nhu cầu là không giới hạn. Làm sao thoả mãn hết cùng lúc mọi nhu cầu của mọi người đây? :D
Chúc vui!

bluesight

có 1 cách trị bệnh cảm ứng xoay bị lệch 1 cách thủ công:các bạn tìm chỗ của nút start(ở 4 góc màn hình)nhấn start rồi dùng phím 5 chiều -> settings -> screen -> dùng phím 5 chiều chọn portrait rồi vô align screen căn lại màn hình.nêu chưa đc cứ làm lại 1-2 lần là đc!cách này tuy thủ công nhưng đỡ tốn công HR.nếu bạn nào vào screen mà ko thấy portrait thì cũng đừng lo,cứ align screen bình thường rồi tìm nút X thoát ra(nhớ align nha)sau đó vô lại thì sẽ hiện ra thôi.

sau khi test bản rom này 24h thì máy em gặp 1 lỗi kinh khủng:chết cảm ứng!hoàn toàn ko thể chọc vào bất cứ điểm nào trên màn hình!HR 4-5 lần cũng ko đc,nó cứ đứng miết ở màn hình setup!up lại rom khác cũng như vậy!chắc em chết quá!ko biết là lỗi gì nữa?có ai biêt cách trị ko giúp em với!

Chỉnh sửa cuối:

Sonblack

Super V.I.P
sau khi test bản rom này 24h thì máy em gặp 1 lỗi kinh khủng:chết cảm ứng!hoàn toàn ko thể chọc vào bất cứ điểm nào trên màn hình!HR 4-5 lần cũng ko đc,nó cứ đứng miết ở màn hình setup!up lại rom khác cũng như vậy!chắc em chết quá!ko biết là lỗi gì nữa?có ai biêt cách trị ko giúp em với!

Nếu bạn đã uprom khác mà cũng không được thì có thể do cảm ứng có vấn đề và nó xãy ra khi bạn đang test rom này. Mọi người vẫn đang dùng đó thôi. Có ai bị đâu.
Mang ra tiệm đi bạn.

kanzuyos

Kiểm tra tính năng hồng ngoại đã bật chưa?
Nếu rồi, thử xem máy tính đã nhận dạng PPC của bạn như thế nào?
Cuối cùng gửi và nhận file thử lần nữa.
Mình đã test lại mọi thứ, rất ngon lành.
Nếu vẫn không được, bạn vui lòng mô tả chi tiết lỗi hồng ngoại mà bạn gặp phải ngay trên thread này nhé!
Chúc vui!

cụ thể là thế này bác ạ :
trước đây khi con O22 này chưa Up ROM ,( trc e xài 2003) thì vẫn gửi file ào ào qua hồng ngoại , em dùng thường xuyên nhiều lần mỗi ngày(vì em làm mấy cái giao diện nên phải test và sữa chữa hoài. nhưng sau khi UP ROM của bác thì ko thể kết nối hồng ngoại với laptop dc nữa ( để sát cổng hồng ngoại vào nhau vẫn ko nhận ra), ngộ cái là khi em đem ppc ra chỗ khác rồi thì nó mới bảo nhận dc ????:O ??? em lại đặt vào (lấy ra) và thử gửi nhận file thì nó báo error :O ??

Em ngỡ cái bản ROM của bác làm "yếu" cổng hồng ngoại nên test tùm lum:
> thử xài mấy cái soft điều khiển TV ,DVD , thì vẫn ok như lúc còn 2003.
> thử kết nối hồng ngoại và gửi nhận file với con PPC khác (o2s) thì vẫn gửi nhận ầm ầm 1 cách vô tư.
> tiếc là em ko có cái laptop khác để thử hồng ngoại với laptop.

những vấn đề trên đưa đến kết luận là cái cổng hồng ngoại của laptop "teo"
> lại thử miệt mài với con O2s(con khác) và cái laptop -> tốc độ kết nối và gửi nhận file nhanh hệt như hồi con O22 còn ở 2003 (gửi nhận ầm ầm mà ko thấy lõi gì cả )
> thử thêm laptop với cái DT khác vẫn gửi nhận ầm ầm.
> chỉ riêng với con O22 của em thì nó ko nhận :O -- >> Pó tay.
em xài laptop DELL

em ngỡ laptop bị virus --> cài lại windows và up lại rom cho PPC =>> vẫn ko dc mới đau.

hồng ngoại PPC ko hư,ko tèo + hồng ngoại laptop cũng chẳng tèo , chẳng hư.
vậy mà lại xuất hiện cái hiện tượng kỳ thị chủng tộc mới ức
(ngay cái mà em cần dùng rất nhiều mỗi ngày mới đau)

chắc chẳng có bác sĩ nào cao tay chuẩn được bệnh này đâu các bác nhỉ , cái bệnh kỳ thị chủng tộc

còn về việc mất trắng RAMDISK khi tháo pin thì có lẽ là do ROM đó bác Sơn Black ơi, em kiểm tra lại pin backup vẫn ngon, với lại thấy có bạn nào cũng post bài kêu vụ này mur :D :D.
cám ơn bác SonBlack và PDAviet rất nhiều. :D :D :D

Sonblack

Super V.I.P
cụ thể là thế này bác ạ :
trước đây khi con O22 này chưa Up ROM ,( trc e xài 2003) thì vẫn gửi file ào ào qua hồng ngoại , em dùng thường xuyên nhiều lần mỗi ngày(vì em làm mấy cái giao diện nên phải test và sữa chữa hoài. nhưng sau khi UP ROM của bác thì ko thể kết nối hồng ngoại với laptop dc nữa ( để sát cổng hồng ngoại vào nhau vẫn ko nhận ra), ngộ cái là khi em đem ppc ra chỗ khác rồi thì nó mới bảo nhận dc ????:O ??? em lại đặt vào (lấy ra) và thử gửi nhận file thì nó báo error :O ??

Em ngỡ cái bản ROM của bác làm "yếu" cổng hồng ngoại nên test tùm lum:
> thử xài mấy cái soft điều khiển TV ,DVD , thì vẫn ok như lúc còn 2003.
> thử kết nối hồng ngoại và gửi nhận file với con PPC khác (o2s) thì vẫn gửi nhận ầm ầm 1 cách vô tư.
> tiếc là em ko có cái laptop khác để thử hồng ngoại với laptop.

những vấn đề trên đưa đến kết luận là cái cổng hồng ngoại của laptop "teo"
> lại thử miệt mài với con O2s(con khác) và cái laptop -> tốc độ kết nối và gửi nhận file nhanh hệt như hồi con O22 còn ở 2003 (gửi nhận ầm ầm mà ko thấy lõi gì cả )
> thử thêm laptop với cái DT khác vẫn gửi nhận ầm ầm.
> chỉ riêng với con O22 của em thì nó ko nhận :O -- >> Pó tay.
em xài laptop DELL

em ngỡ laptop bị virus --> cài lại windows và up lại rom cho PPC =>> vẫn ko dc mới đau.

hồng ngoại PPC ko hư,ko tèo + hồng ngoại laptop cũng chẳng tèo , chẳng hư.
vậy mà lại xuất hiện cái hiện tượng kỳ thị chủng tộc mới ức
(ngay cái mà em cần dùng rất nhiều mỗi ngày mới đau)

chắc chẳng có bác sĩ nào cao tay chuẩn được bệnh này đâu các bác nhỉ , cái bệnh kỳ thị chủng tộc

còn về việc mất trắng RAMDISK khi tháo pin thì có lẽ là do ROM đó bác Sơn Black ơi, em kiểm tra lại pin backup vẫn ngon, với lại thấy có bạn nào cũng post bài kêu vụ này mur :D :D.
cám ơn bác SonBlack và PDAviet rất nhiều. :D :D :D

Rom này sẽ không được tiếp tục phát triển. Các bản rom khác mình sẽ lưu ý vấn đề này và sẽ test kỹ trước khi đưa lên host.
Thân chào và chúc bạn vui vẻ!
SonBlack

Có thêm 1 lỗi này nữa là khi set nhạc chuông và chế độ rung thì không biết như thế nào khi máy không có sử dụng 1 hồi lâu thì tự động chuyển về rung không cả tin nhắn cũng vậy ,anh có biết tại sao như vậy không.

kanzuyos

Rom này sẽ không được tiếp tục phát triển. Các bản rom khác mình sẽ lưu ý vấn đề này và sẽ test kỹ trước khi đưa lên host.
Thân chào và chúc bạn vui vẻ!
SonBlack

bác Sơn cho em hỏi bản ROM nào hiện giờ là hot nhất và ổn định nhất cho himalaya và nếu tiện thì bác cho em cái link tới box đó để tham khảo sử dụng bác nhé, làm phiền bác quá, cám ơn bác.

Sonblack

Super V.I.P
Mình làm Rum và cũng chưa thấy Rum nào tốt hết. Quan trọng là cải tiến và khắc phục được cái gì mà thôi. Với WM6 thì điều này càng đúng hơn. Vì vậy, nếu đã có cái tốt nhất, ngon nhất, mới nhất rồi thì đâu còn ai vào đây hoặc các forum khác để mà trao đổi và chia sẻ nữa bạn ạ!
Mình đam mê PPC, nên cứ tiếp tục làm Rum, làm tốt nhất theo khả năng của mình để chia sẻ với mọi người.

kanzuyos

Mình làm Rum và cũng chưa thấy Rum nào tốt hết. Quan trọng là cải tiến và khắc phục được cái gì mà thôi. Với WM6 thì điều này càng đúng hơn. Vì vậy, nếu đã có cái tốt nhất, ngon nhất, mới nhất rồi thì đâu còn ai vào đây hoặc các forum khác để mà trao đổi và chia sẻ nữa bạn ạ!
Mình đam mê PPC, nên cứ tiếp tục làm Rum, làm tốt nhất theo khả năng của mình để chia sẻ với mọi người.

hì, bác nói thế thì em chịu thôi, dù gì cũng phải cám ơn bác, tích cực build và cook ROM cho dân chúng, đành mò qua nghiên cứu bản ROM TouchFlo trên chữ ký của bác vậy, chắc là bản đang là mới nhất, bấm thanks bác vài phát nào..! :D :D :D

tc_7504

Bản này có Wifi hay sao bác SonBlack, mình đã Up rồi nhưng biểu tượng Wifi không kích hoạt được, hay là bản ROM này chỉ dừng ở đó thôi

Sonblack

Super V.I.P
Bản này có Wifi hay sao bác SonBlack, mình đã Up rồi nhưng biểu tượng Wifi không kích hoạt được, hay là bản ROM này chỉ dừng ở đó thôi

Úi trời! Biểu tượng là có nhưng không dùng được, phần mềm làm thế thì nó thế, còn phần cứng không có thì sao chạy. Bạn thừa biết điều này cơ mà!

scorpions8784

em vừa up bản rom này ... công nhận là bác sonblack tài thật đó ................hết chỗ chê luôn. Cố gắng fát huy cho anh em hưởng thụ bác nhé ..........

andu

Does this ROM work in Himalaya?
Because a try to install this one and after my hima didn't load de OS.
Is there any problem with it?

thanks! :)

Status
Không mở trả lời sau này.