• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phần mềm List Karaoke đầu Arirang

lvl

mình cài sao không thấy gì hết, bó tay
Bạn nói rõ hơn một chút chứ như vậy thì anh, em cũng ... bó tay! Không biết gì để góp ý với bạn!!! :)

Có cách nào tìm bài hát mà ko cần gõ dấu ko bạn? Mình xài TD2, ko biết nên xài bàn fi'm ảo loại nào cho phù hợp:(
Chức năng tìm không dấu vẫn chưa thực hiện được nên chỉ có cách là tìm có dấu thôi bạn!!! Bạn sang mục Bàn phím, có rất nhiều loại như VNKBD, Resco, SPB,...

bác lvl ơi.có vol 37 rồi kìa.
Cảm ơn bạn nhắc nhở! Tôi sẽ sớm cập nhật vol 37.

xbizix

mình cài sao không thấy gì hết, bó tay
Chương trình cài xong không hiện lên trong phần "Program" mà bạn phải vào [/Program Files/LKaraList] để mở chương trình lên. Không biết tác giả lvl-lvluat có thể thêm một cái shortcut cho những bản release sau hay không. :)

Phần mềm hết sức tuyệt vời. :D

lvl

Chương trình cài xong không hiện lên trong phần "Program" mà bạn phải vào [/Program Files/LKaraList] để mở chương trình lên. Không biết tác giả lvl-lvluat có thể thêm một cái shortcut cho những bản release sau hay không. :)

Phần mềm hết sức tuyệt vời. :D

Cảm ơn lời khen của bạn!!!

Chương trình vẫn có shortcut trong Program đấy chứ! Bạn dùng trên ROM nào?

xbizix

Mình dùng ROM gốc của Touch Pro. Cũng add shortcut thủ công rồi, nhưng ban đầu tưởng bạn làm theo dạng portable.

PDA2007

Mình cài trên TD2 Rom 6.5 cũng k hiện ra , rất mong bạn cập nhật vol37, cám ơn bạn nhiều .

lvl

Phần mềm này có thể dùng portable (phải cài SQL sever CE 3.5 và .NET framework 2.0) tất nhiên là phải add shortcut bằng tay!!!

Tôi chưa có điều kiện kiểm tra lại xem có tự tạo shortcut trên ROM 6.5 không. Tôi sẽ cố cập nhật Vol 37 trong 1, 2 ngày tới.

hao0907047407

Nhà mình luôn có vol mới cập nhật nè.nếu ko rảnh thì cứ gửi mình nhập vào nhé bác lvl.đang tính mày mò chút phần mềm đây.

cute_guy

mình đang xài sámung i780 cài net 2.0 báo lỗi...o hiểi luôn
bản win 6.1
sẵn đây cho mình hỏi tạo shotcut ntn? mình cài vô mà o thấy nó đâu hết

culiemmeomeo114

em xài cái HTC touch diamond, hôm rồi chạy bản rom ship của HTC win 6.1 thì chạy ngon lành, sao hôm nay mới up lên bản rom 6.5 nó ko chịu chạy nửa anh à .... báo lỗi SQL gì đó, mà cái này em có cài rồi mà, lạ nhỉ, anh nghiên cứu hộ em cái, :D. an unexpected error has occurred in LK....exe
file or assembly name 'System.Data.SqlServerCe,Version=3.5.0.0, Culture=neutral,PublicKeyToken=3BE235DF1C8D2AD3',or one of its depndencies, was not found

em đã cài SQL sever CE 3.5 và .NET framework 3.5

thanhpleiku

.NET Compact Framework 2.0 SP2 Báo lỗi The file "Storage Card\NETCFv2.wm.ảmv4i.cab" is not a valid Windows CE Setup file. E đang dùng O2 Xda lli mini

vanphibk

phần mềm rất thú vị, giờ vào phòng hát mấy em nhìn rất là ngưỡng mộ ( ko phải em mà là ngưỡng mộ phần mềm của bác ấy )

Bác có thể thêm lựa chọn bỏ tra cứu khi nhập liệu được ko? Khi nào gõ xong mới tra cứu. Tránh ko bị đụng độ với mấy phần mềm gõ tiếng Việt và đỡ nặng máy. Hiện tại em nhập vô dấu nhảy lung tung lắm.

lvl

Đã cập nhật vol 37.

phần mềm rất thú vị, giờ vào phòng hát mấy em nhìn rất là ngưỡng mộ ( ko phải em mà là ngưỡng mộ phần mềm của bác ấy )

Bác có thể thêm lựa chọn bỏ tra cứu khi nhập liệu được ko? Khi nào gõ xong mới tra cứu. Tránh ko bị đụng độ với mấy phần mềm gõ tiếng Việt và đỡ nặng máy. Hiện tại em nhập vô dấu nhảy lung tung lắm.

Nếu không tra cứu ngay thì thời gian tra cứu nhanh hơn và không gặp đụng độ như bạn nói nhưng lại hơi dở là tìm sẽ lâu hơn vì nhiều khi ta không nhớ chính xác tựa bài hay lời nhắc,...

minhquanbhoa

Cảm ơn LVL đã cập nhật vol 37. nhưng link Down ở đâu chưa thấy. LVL có thể hướng dẫn cách cập nhật để các thành viên khác cùng tham gia giúp việc cập nhật vol mới được nhanh hơn.
Phần mềm Lkaralist vô cùng hữu ích. Để PM sử dụng hiệu quả hơn như bạn vanphibk có góp ý - thiết nghĩ nên bổ xung tùy chọn cho phép chỉ tiến hành truy tìm bài hát khi gõ từ 1 hoặc 2 hoặc 3 hoặc 4 chữ hoặc chỉ tiến hành tra cứu khi bấm Enter\-/

lvl

Link ở bài đầu tiên đó bạn. Bạn cứ lấy file CAB về, chép vào thẻ và chạy để cài.

xbizix

Đã cập nhật vol 37.
Nếu không tra cứu ngay thì thời gian tra cứu nhanh hơn và không gặp đụng độ như bạn nói nhưng lại hơi dở là tìm sẽ lâu hơn vì nhiều khi ta không nhớ chính xác tựa bài hay lời nhắc,...

Mình cũng ủng hộ việc này, vì có nhiều lúc không nhớ rõ tên bài hát, cộng với việc trong lúc đánh tên bài "vô tình" thấy lại các bài khác mà mình thích.
Tuy nhiên mình nghĩ có cải thiện là cho tra cứu bắt đầu sau mỗi khoảng trắng " ", nói cách khác là tìm theo từng từ thay vì từng chữ như hiện nay. Nếu ta không nhớ rõ tên bài thì hầu như cũng sẽ không nhớ được các chữ cái đầu của các từ trong tên bài, cho nên việc này sẽ không bất tiện hơn cách làm cũ. Cộng với một việc khác là khi tiến hành xóa để tìm bài khác thì cứ xóa mỗi chữ lại tiến hành tìm kiếm, dẫn tới việc xóa rất chậm.

À tiện thể bác lvl có thể thêm vào các phiên bản sau nút "clear" để xóa toàn bộ và bắt đầu tìm bài mới được không nhỉ? Việc này đúng ra có thể giải quyết gọn bằng cách bôi đen toàn bộ dòng rồi xóa một lúc, nhưng màn hình mình là loại resistive chứ không nhạy như capacity nên việc bôi đen đôi lúc không như ý.

Đối với các bạn không cài xong không thấy shortcut là do tác giả lvl tạo shortcut của chương trình ở "\Program Files\". Đối với một số máy (như máy mình) thì các chương trình hiện lên trong Start menu nằm ở "\Windows\Start Menu\Program\" cho nên các bạn copy shortcut vào thư mục trên để thấy chương trình lúc mở menu.

hoangtumodel

Chương trình có thể nhập nhanh mà ko cần bỏ dấu không bạn, ví dụ như : Toi khong tin => Tôi không tin ...
có vẻ như nếu tìm kiếm theo cách đó sẽ bị lag hơn nhỉ.
Dù sao cũng thanks bạn, phần mềm rất hay

Chỉnh sửa cuối:

gnosis

chương trình này rất hay. lúc trước trên iphone tra cứu không cần bỏ dấu và có cả chức năng touch nữa. Nếu chương trình này thêm hai chức năng trên và thêm chức năng hiển thị theo chữ cái dầu thì quá tuyệt.

lvl

chương trình này rất hay. lúc trước trên iphone tra cứu không cần bỏ dấu và có cả chức năng touch nữa. Nếu chương trình này thêm hai chức năng trên và thêm chức năng hiển thị theo chữ cái dầu thì quá tuyệt.

Lúc trước tôi cũng dự kiến làm 2 tính năng này cùng với tính năng chọn bài trực tiếp bằng điện thoại (không cần remote của đầu karaoke) nhưng rồi thiếu đủ thứ (thời gian, kiến thức) nên tới giờ vẫn chưa làm được.