• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phần mềm List Karaoke đầu Arirang

samuraivt

mừng quá,thế là bác lvl đã trở lại với anh em, thank bác về bản update nhé,soft của bác em thấy tốt nhất đấy

samuraivt

Bác lvl ơi,sao em down soft mới nhất (cập nhật vol 38, 39) mà sao em mở lên vẫn không thấy 2 vol mới nhất vậy. thank bác

lvl

Vậy sao!!! Để tôi kiểm tra lại.

Vì bác Microsoft làm bộ Visual Studio 2010 không còn hỗ trợ lập trình cho Windows mobile 6.5 trở về trước (chỉ hỗ trợ Windows phone 7) nên mình bực quá chuyển sang dùng Android. Hiện tại cần phải dùng Visual studio 2010 để làm việc nên không chỉnh sửa được. Chỉ cập nhật dữ liệu rồi đóng gói lại thôi.

Đã đưa lại link.

Chỉnh sửa cuối:

samuraivt

link mới rất ok, thank bác lvl, mấy bữa nữa ra vol 40 nhớ cập nhật cho anh em,bác nhé.thank

lvl

Chắc là phải nhờ samuraivt cập nhật giúp. Cho mình địa chỉ email mình sẽ "trình bày" cách cập nhật.

Cảm ơn samuraivt trước!

P/S: hình như samuraivt ở Vũng Tàu???? Nếu vậy bữa nào café!!!

vanducsgvn

cái này nếu tìm theo tên bài hát thì bàn phim phải đánh được tiếng Việt mới tìm được đúng không các Bạn? còn ngựoc lại sao mình không thể tìm được? bro nào có cách chỉ em với. thanks all.

samuraivt

cái này nếu tìm theo tên bài hát thì bàn phim phải đánh được tiếng Việt mới tìm được đúng không các Bạn? còn ngựoc lại sao mình không thể tìm được? bro nào có cách chỉ em với. thanks all.

bạn phải cài bàn phím và font tiếng việt vào mới tìm được

duy_ctytvxdkg

có cách nào cập nhật vol mới ko Bác. Chỉ với mình với đi. Địa chỉ mail chuc2rk@gmail.com

Mình có viết phần mềm để cập nhật thông qua file excel.
Ưu điểm ko mất list bài hát ưa thích và tính năng liệt kê theo vol
Nhược điểm phải import dữ liệu từ pdf vào file excel, mất 1 ít time để chỉnh sửa, 1-2 hôm nữa sẽ up lên

---------------------------------------------------------
Cái list mình test là list cũ, nên giờ phải cập nhật lại từ vol 33 mất thời gian quá!

Bác lvl có thể cho mình username và pass để mở file data của bác mà cập nhật vol 40-41 cho mọi người dùng.
email của mình duy_ctytvxdkg@yahoo.com.vn

Chỉnh sửa cuối:

duy_ctytvxdkg

Bước 1: dùng solid convertor convert file pdf ra thành plaintext (text 1)
Bước 2: dùng Unikey chuyển mã từ vni for windows về Unicode (text 1)
Bước 3: tách riêng phần tên tác giả ra 1 file text khác (text 2) (lưu ý đôi khi tên tác giả sẽ bị dính vào dòng có chứa bài hát)
Bước 4: dùng notepad++ replace all '\r\n' -> '\t' (không có dấu nháy đơn nhé)
Bước 5: tiếp tục replace dấu '...' -> '...\r\n' (để ngắt mỗi bài hát sang 1 dòng mới
Bước 6: lần lượt chép file text 1, text 2 vào file excel mẫu (lưu ý nên chép từng trang và cần kiểm tra bài đầu trang, bài cuối trang xem số hiệu có đúng không? Tên tác giả có đúng không? Cần cẩn thận vì trong quá trình convert đôi khi tên tác giả bị mất hoặc nhảy lệch dòng)
Bước 7: Lưu phần dữ liệu đã chuẩn bị vào file excel mẫu mà mình đính kèm.

Ghi thì dài nhưng nếu làm quen thì rất nhanh, ví dụ với vol41 có khoảng 330 bài mình làm file excel mất khoảng 25'

Sau đó download phần mềm bên dưới về (giải nén chạy trên PC)
Copyfile Viet.sdf từ trên PPC và đặt chung thư mục với chương trình
Start chương trình
+ Click Show current list để xem toàn bộ bài hát trong database hiện hữu
+ Click Import new Vol để update Vol mới và chọn đường dẫn đến file excel đã tạo phía trên

Sau khi chương trình chạy xong copy file Viet.sdf chồng lên file cũ trên PPC, mọi thông số về bài hát yêu thích, Vol cũ đều được giữ nguyên

Good luck! khi nào rãnh sẽ làm vài cái screenshot

P/S bạn nào không có thời gian làm thì chép file data mình up ở đây , cập nhật đến Vol41 :D
Mã:
[URL="http://www.mediafire.com/?aqbv23q5po5qz"]http://www.mediafire.com/?aqbv23q5po5qz[/URL]

lvl

P/S bạn nào không có thời gian làm thì chép file data mình up ở đây , cập nhật đến Vol41 :D
Mã:
[URL="http://www.mediafire.com/?aqbv23q5po5qz"]http://www.mediafire.com/?aqbv23q5po5qz[/URL]

Do bận rộn và đã chuyển sang dùng Android, thêm nữa bộ công cụ lập trình Visual Studio 2010 không còn hỗ trợ lập trình cho Windows Mobile nên không chỉnh sửa gì thêm cho phần mềm này.

Lâu lắm mới vào mục này. Cũng cứ nghĩ là chẳng ai còn dùng phần mềm này nữa ;;) Nào ngờ .... :O

Rất cám ơn bạn duy_ctytvxdkg đã update dữ liệu cho chương trình.

kelvin208

Update sao pro ??? sao bấm dzô bằng ppc nó cứ báo lỗi suốt !!~

ko ai thèm trả lời lun à !~~!

Last edited by a moderator: