• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phiên bản edit lại từ CFW Vietnamese-04 (CFW Belle V2) by ThanhTungHT for 5230

Mr_Kjrby

Không bạn ạ. mình cop nguyên cái Effect ở FW cũ sang. Lúc đó pdaviet.net bị cu đơ mình không vào được nên không biết cái nào là bong bóng để giữ lại ở cái hướng dẫn của bạn hôm trước. :D. Mình tính rồi bây giờ cứ làm cái fw với mod tắt đèn bàn phím thôi còn cái themes và hiệu ứng cài rồi mod sau cũng được. Mà cái theme của bạn mình tải ở bên box theme file sis mà sao không cài được nhỉ. Theme belle thì cài được.

mà cái Reload from HDD bạn trên kia nói nà cái nào mà mình không thấy nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

doanmanh86

Không bạn ạ. mình cop nguyên cái Effect ở FW cũ sang. Lúc đó pdaviet.net bị cu đơ mình không vào được nên không biết cái nào là bong bóng để giữ lại ở cái hướng dẫn của bạn hôm trước. :D. Mình tính rồi bây giờ cứ làm cái fw với mod tắt đèn bàn phím thôi còn cái themes và hiệu ứng cài rồi mod sau cũng được. Mà cái theme của bạn mình tải ở bên box theme file sis mà sao không cài được nhỉ. Theme belle thì cài được.
Nếu bạn tải theme Dark Illusion của bro Ntv_79 thì phải đổi lại đuôi file đó từ sis thành rar rồi giải nén file *.rar này mới ra đc file sis để cài nhé bạn
Còn tắt đèn bàn phím thì bạn nhớ trc khi copy mod vào Rofs2 phải xóa hết các file theo đường dẫn Private\10282BC4 đã nhé

Mr_Kjrby

Đang mần rồi bạn ạ :). Dùng Nokia FW Cleaner xóa đi các app linh tinh không dùng được 22 MB Cái effect thì cũng hiểu hiểu 1 tí chỉ dán chồng mấy cái app và Chuyển menu còn giữ nguyên của Tùng :) chuẩn bị flash lại. cảm ơn các bạn nhé :D

Mr_Kjrby

Bạn cho mình hỏi chút Sau khi làm xong okie hết về mặt hiệu ứng và ứng dụng rồi :) Nhưng chỗ Theme nó hiện ra 1 cái 20022F28.skn ở giữ Blank và Black Themes :-s là sao nhỉ? bấm vào đó nó báo Theme corrupted
Mod lần 2 cảm giác lúc đầu vào rất Ok sau đó thì cảm ứng đơ đơ và đèn bàn phím không tắt forever :))

Chỉnh sửa cuối:

doanmanh86

Bạn cho mình hỏi chút Sau khi làm xong okie hết về mặt hiệu ứng và ứng dụng rồi :) Nhưng chỗ Theme nó hiện ra 1 cái 20022F28.skn ở giữ Blank và Black Themes :-s là sao nhỉ? bấm vào đó nó báo Theme corrupted
Cái này là theme lỗi khi bung Rofs2 của ThanhTungHT ra nhé, bạn vào thư mục Private/10207114/import/ xóa các thư mục có tên dạng dạng như 2002F28 đi nhé, chỉ để lại 3 thư mục này thôi: 101F84B9 là thư mục ko thể thiếu, và 2 thư mục tên dài hơn các thư mục còn lại chính là 2 theme Blank và Black đấy

bạn cho mình cái mod bàn phím như trên đi. thank bạn
Đây bạn, có hướng dẫn luôn trong đó nhé, mình sưu tầm bên congnghe24h.com

hiepkhach94

cái bàn phím querty của bản này đã bị mất dấu "~" ( bị thay = dấu 3 gạch ), ai có mod bàn phím nào gốc ko cho mình xin

doanmanh86

sao nó có vius zậy bạn vừa bung nén xong nis nó thịt liền:((
bạn có thể mình luôn cái mod cho mình nén luôn vào rofs2 đc không. thank bạn
Máy mình dùng Microsoft Security Essential ko thấy báo virus, bạn up cho mình cái file ROFS2\sys\bin\10283389.dll trong FW của bạn, mình sẽ edit file đó rồi up cho bạn

link die r
chủ thớt fix hộ nhá :)
Mediafire hnay hơi khìn khìn chút, link vẫn còn sống nhăn đó bạn

cái bàn phím querty của bản này đã bị mất dấu "~" ( bị thay = dấu 3 gạch ), ai có mod bàn phím nào gốc ko cho mình xin
Để mình up lại bản mới với Mod Belle của nhockfc sẽ fix đc dấu ~đó :D

Mr_Kjrby

Có lỗi mới bạn ạ. Bây giờ cảm ứng sau khi reset xong gần như bị liệt không bấm được :-O khóa phím cũng bị lẫn lộn giữa Non và Swipe mặc dù trước khi flash và sau khi flash xong đều reset rồi :( bạn cho xin cái yahoo mình hỏi cho dễ đợi post forum lâu quá :(. bubble_rain_110@yahoo.com

coc3k

Member
Máy mình dùng Microsoft Security Essential ko thấy báo virus, bạn up cho mình cái file ROFS2\sys\bin\10283389.dll trong FW của bạn, mình sẽ edit file đó rồi up cho bạn
nó đây bạn http://www.mediafire.com/?8odt4o9tt74zcsx thank bạn nha
tiện thể cho mình hỏi luôn mình lấy cái bạn đã edit cho vào rofs2 khác đc không hay là mổi rofs2 mổi khác bạn

Chỉnh sửa cuối:

coc3k

Member
Có bạn ạ, nếu cho mod remove call video và bàn phím miniQWERTT nữa càng tốt
mà cho mình hỏi thử sao mổi wf là cái 10283389.dll mỗi khác zậy bạn chứ mình dùng cái bạn edit chỉ dành cho cfw n97 không thì có đc không bạn:D

doanmanh86

mà cho mình hỏi thử sao mổi wf là cái 10283389.dll mỗi khác zậy bạn chứ mình dùng cái bạn edit chỉ dành cho cfw n97 không thì có đc không bạn:D
Vì có rất nhìu mod chỉnh sửa chung 1 cái file này bạn ạ, mà mỗi lần chỉnh sửa thế nó liên quan đến các chi tiết khác trong FW, nên file này ở mỗi FW mỗi khác, nôm na là vậy mình cũng ko bít diễn tả thế nào cho dễ hiểu hơn >:)

coc3k

Member
Vì có rất nhìu mod chỉnh sửa chung 1 cái file này bạn ạ, mà mỗi lần chỉnh sửa thế nó liên quan đến các chi tiết khác trong FW, nên file này ở mỗi FW mỗi khác, nôm na là vậy mình cũng ko bít diễn tả thế nào cho dễ hiểu hơn >:)
uh thank bạn nhìu nha khi nào có fw khác bạn edit dùm mình tiếp đc không:D

Mr_Kjrby

Xong xuôi hết rồi bạn ạ. Đã add được hiệu ứng + Tắt phím cứng mà không bị lỗi gì. Cái vụ lỗi cảm ứng đấy do mod tắt đèn keyboard bị sai. Mình dùng mod cũ. Sau khi thử hết chỉ cài hiệu ứng chỉ xóa theme và chỉ cài mod phát hiện ra cái mod mình tải về là mod cũ :(. Cập nhật mod của Thanh tùng cung cấp là okie. Cảm ơn bạn và mọi người đã giúp nhiệt tình nhé :-x