• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phiên bản edit lại từ CFW Vietnamese-04 (CFW Belle V2) by ThanhTungHT for 5230

vulinh123456

Mình cũng chưa bít cách port FW, nên có j sẽ down bản cho 5233 của ThanhTungHT về và edit cho bạn, nhưng mình ko làm đc ngay, hôm trc thấy có 1bro bảo chỉ cần đổi tên Rofs2 của 5230 cho giống 5233 là jaf đc đấy, bạn thử xem sao đi, nếu die phone thì cứu lại rồi chờ mình edit bản của Tùng cho >:)
Die phone anh ơi, em chờ anh edit lại

coc3k

Member
ah bạn cho mình cái icon video, Accel_Switch như trên đuôi .svgb đi mình không biết nó là cái nào nên mình tách không đc. thank bạn

Chỉnh sửa cuối:

LeKhangAn

ah bạn cho mình cái icon video, Accel_Switch như trên đuôi .svgb đi mình không biết nó là cái nào nên mình tách không đc. thank bạn
Của bạn đây Ion Png và Svgb cho bạn luôn
downlaod: http://www.box.com/s/1pnh8vdurx4cung27um7
bạn mở SisContens vào themepackage chọn Resouces
trong khung Search đánh vào chữ mediabar nó sẽ hiện tất cả entry của thanh mediabar
bạn add vào theo số thứ tự của mình từ 1 đến 5 là được hình như theme bản này bạn ah

Chỉnh sửa cuối:

doanmanh86

Sau khi xem xét FW của Tùng đang dùng. Mình chỉ không thích bộ Effect khi chuyển menu và mở đóng app. nhất là cái đóng App nó Zoom vụt một cái nhìn chữ với hình vỡ lả tả. Với lại muốn Mod thêm vào cái Tắt đèn bàn phím. >>>> Kết luận cuối cùng nếu có thể bạn giúp mình cook thử như này nhé. Bộ code và Modded Rofs2 Rofs3 và UDA của cả 2 FW bên trên thì mình không post lại nữa. Cảm ơn bạn nhiều.

+ Bạn giúp mình lấy các Effect chuyển Menu, mở đóng Folder và Apps.... ở FW V21 cũ mod sang FW của Tùng Tất tần tật những Effect có thể chỉ giữ lại cái hiệu ứng bong bóng của FW Tùng thôi.
+ Add Themes Dark Illusion by AttisX vào FW của Tùng như cái FW bạn edit lại thành 3 themes tất cả để lựa chọn.
+ Mod Tắt đèn bàn phím + Mod
+ Không phải cài thêm ứng dụng gì. Có thì mình cài ngoài. Nếu xóa được 1 số app nữa càng tốt :)

Cái chính là mình muốn chỉnh sửa đôi chút bên lề về theme với hiệu ứng và mod tắt đèn bàn phím nên cũng không quá cần thiết. Nếu bạn rảnh thì giúp mình cook còn nếu bận thì từ từ cũng được :)
Die phone anh ơi, em chờ anh edit lại
Mình đã edit lại bản của Tùng cho 5233 đây, bản này so với bản ở #1 có 1 số thay đổi:
+ Add thêm 1 theme Dark Illusion vào bản của ThanhTungHT, tổng cộng có 3 theme
+ Effects mix lại từ bản của ThanhTungHT và bản CFW AOV MEGA ELITE MOD V27 based on V21.1.004 do Mr_Kjrby đưa link cho mình (sorry mình cũng ko bít tác giả là ai)
+ Mod Belle của nhockfc, không căn giữa nút tùy chọn và menu
+ Tắt đèn phím cứng (Xanh, đỏ, trắng)
Mình không có máy 5233 để test, file Rofs2 này do add thêm theme và mod Belle của nhockfc nên dung lượng bị đẩy lên kha khá, mình ko dám đảm bảo tối ưu về Ram và dung lượng bộ nhớ máy (C:/) các bạn down về jaf và test hộ mình nếu có lỗi gì report lại cho mình và mọi ng cùng fix nhé
Link download đây
New Core 51.1.002 by Binh24

Chỉnh sửa cuối:

hinokakera

Mình cài bản của Tùng thì ko hiển thị cái này. Danh bạ lúc nào mình cũng để trên máy, ko để trên sim.
doanmanh86 dùng mod gì hay chỉnh sửa ntn để nó hiện chỉ mih vs. Cam ơn bạn

doanmanh86

Mình cài bản của Tùng thì ko hiển thị cái này. Danh bạ lúc nào mình cũng để trên máy, ko để trên sim.
doanmanh86 dùng mod gì hay chỉnh sửa ntn để nó hiện chỉ mih vs. Cam ơn bạn
Cái này là Smart dialer của S^3, chỉ hiện khi danh bạ bạn lưu trên máy, mà bản của ThanhTungHT hình như effects ko hiện đc như vậy, effect bản này mình mix từ bản của ThanhTungHT và bản Photon n97 v30: The Final version for 523x 22/12 by vurain84 của bro Luu_Tan_Vu

coc3k

Member
Của bạn đây Ion Png và Svgb cho bạn luôn
downlaod: http://www.box.com/s/1pnh8vdurx4cung27um7
bạn mở SisContens vào themepackage chọn Resouces
trong khung Search đánh vào chữ mediabar nó sẽ hiện tất cả entry của thanh mediabar
bạn add vào theo số thứ tự của mình từ 1 đến 5 là được hình như theme bản này bạn ah
sao bạn đổi sang đuôi png đc hay rứa bạn có thể cho mình cái phần mềm đó đc không. thank bạn

Mr_Kjrby

Mình đã edit lại bản của Tùng cho 5233 đây, bản này so với bản ở #1 có 1 số thay đổi:
+ Add thêm 1 theme Dark Illusion vào bản của ThanhTungHT, tổng cộng có 3 theme
+ Effects mix lại từ bản của ThanhTungHT và bản CFW AOV MEGA ELITE MOD V27 based on V21.1.004 do Mr_Kjrby đưa link cho mình (sorry mình cũng ko bít tác giả là ai)
+ Mod Belle của nhockfc, không căn giữa nút tùy chọn và menu
+ Tắt đèn phím cứng (Xanh, đỏ, trắng)
Mình không có máy 5233 để test, file Rofs2 này do add thêm theme và mod Belle của nhockfc nên dung lượng bị đẩy lên kha khá, mình ko dám đảm bảo tối ưu về Ram và dung lượng bộ nhớ máy (C:/) các bạn down về jaf và test hộ mình nếu có lỗi gì report lại cho mình và mọi ng cùng fix nhé
Link download đây

Cảm ơn bạn nhiều nhá :-x
Mod Belle của nhóc là gì vậy bạn? Mình tưởng chỉ thêm themes + hiệu ứng và mod tắt đèn xanh đỏ trắng vào rofs2 của ThanhTung :D

Mr_Kjrby

Báo cáo là sau khi flash xong thì vẫn bị như tình trạng die như lúc mình flash hạ fw và cũng giống hôm trước mình cook. Báo done rồi nhưng màn hình bật lên vẫn nháy đều. Với chế độ Dead USB Manual và Factory set

coc3k

Member
Báo cáo là sau khi flash xong thì vẫn bị như tình trạng die như lúc mình flash hạ fw và cũng giống hôm trước mình cook. Báo done rồi nhưng màn hình bật lên vẫn nháy đều. Với chế độ Dead USB Manual và Factory set
bạn phải dùng cái core binh24 với cái rofs2 phía trên nha bạn

doanmanh86

Bạn phải jaf với Core v51.1.002 của Binh24 nhé

Mr_Kjrby

Vẫn bị thế bạn ạ Flash lại với 2 chế độ Manual và Dead usb vẫn thế. Hiện được Local Mode nhưng vẫn bị.
Cái None to unlock là sao bạn nhỉ :D không có khóa phím = soft mà khóa = phím cứng? Như thế cài slide to unlock có bị lỗi không?

Flash lại bản của Tùng thì lại bình thường cùng với code đấy :-O. Có khi nào mình cook lại rofs2 làm dung lượng bị đội lên cao quá nên không được không nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

doanmanh86

Vẫn bị thế bạn ạ Flash lại với 2 chế độ Manual và Dead usb vẫn thế. Hiện được Local Mode nhưng vẫn bị.
Cái None to unlock là sao bạn nhỉ :D không có khóa phím = soft mà khóa = phím cứng? Như thế cài slide to unlock có bị lỗi không?
Hiện được local mode thì bạn cứ tháo pin ra lắp lại rồi bật máy lên nhé, mình ko chỉnh sửa j về app nên nếu trc bạn đã jaf đc với bản của ThanhTungHT thì hoàn toàn có thể jaf đc bản này
None to unlock tức là ko Swype to unlock hay Tap to unlock đc mà phải dùng nút khóa bên hông máy, còn Slide to unlock thì bạn thử xem, mình nghĩ là ko lỗi đâu (mình chỉ đoán thôi vì ko thích xài Slide to unlock nên từ lâu rồi ko còn dùng app đó nữa)
P/S: à mà bạn chụp cho mình cái thông báo lỗi trên máy tính lên để dễ nhận bít xem lỗi ở đâu nhé

hinokakera

Cái này là Smart dialer của S^3, chỉ hiện khi danh bạ bạn lưu trên máy, mà bản của ThanhTungHT hình như effects ko hiện đc như vậy, effect bản này mình mix từ bản của ThanhTungHT và bản Photon n97 v30: The Final version for 523x 22/12 by vurain84 của bro Luu_Tan_Vu

Mình ko bật EF bạn àh. Mình dùng X6, dùng bản photon của tuấn vũ mà cũng ko hiện luôn. Cái Smart dialer của S^3 này bạn có mod ko cho mình xin vs. Thử cho vào xem no có lên đc ko

Mr_Kjrby

Nó vẫn báo done bình thường bạn ạ. như mọi lần mình làm. Cũng tháo pin ra nhưng mà sau khi lắp vào thì nó không hiện màn hình boot mà cứ nháy nháy. Giống die phone ấy. Giờ không biết sao nữa nhỉ. Cái theme Dark kia cũng chỉ là theme chứ không bao gồm icon bạn nhỉ.

Mình vừa thử cook lại chỉ thay bộ effect và mod tắt đèn bàn phím (copy private vào rofs 2) Kết quả là hiệu ứng thì ok nhưng cái Disable keylight không hoạt động. Mình nghĩ chắc cho themes với mod nhiều quá rofs2 bị đẩy dung lượng cao quá nên không flash được. Hôm trước mình thấy hình như có ứng dụng trên PC để gỡ ứng dụng không thích trong FW ra ai có cho mình xin luôn nhá :)

Chỉnh sửa cuối:

coc3k

Member
Nó vẫn báo done bình thường bạn ạ. như mọi lần mình làm. Cũng tháo pin ra nhưng mà sau khi lắp vào thì nó không hiện màn hình boot mà cứ nháy nháy. Giống die phone ấy. Giờ không biết sao nữa nhỉ. Cái theme Dark kia cũng chỉ là theme chứ không bao gồm icon bạn nhỉ.

Mình vừa thử cook lại chỉ thay bộ effect và mod tắt đèn bàn phím (copy private vào rofs 2) Kết quả là hiệu ứng thì ok nhưng cái Disable keylight không hoạt động. Mình nghĩ chắc cho themes với mod nhiều quá rofs2 bị đẩy dung lượng cao quá nên không flash được. Hôm trước mình thấy hình như có ứng dụng trên PC để gỡ ứng dụng không thích trong FW ra ai có cho mình xin luôn nhá :)
sau khi thêm mod vào nhớ trước khi đóng gói thì bạn phải chọn Reload From HDD trước rồi mới đóng gói lại nha bạn nếu không thì nó bị lổi. mình cũng từng bị như bạn:D

Mr_Kjrby

sau khi thêm mod vào nhớ trước khi đóng gói thì bạn phải chọn Reload From HDD trước rồi mới đóng gói lại nha bạn nếu không thì nó bị lổi. mình cũng từng bị như bạn:D

Reload from HDD chỗ nào nhỉ :-s

doanmanh86

Mình ko bật EF bạn àh. Mình dùng X6, dùng bản photon của tuấn vũ mà cũng ko hiện luôn. Cái Smart dialer của S^3 này bạn có mod ko cho mình xin vs. Thử cho vào xem no có lên đc ko
Bạn thử mod này xem có được ko nhé

Effect ok là thế nào hả bạn, có như ý bạn ko, nghĩa là nguyên các hiệu ứng của bản v21 và thêm bong bóng bản của ThanhTungHT và ko bị lỗi hiển thị Voice Call chứ
Còn cái mod tắt đèn bàn phím bạn phải xoá tất cả các file theo đường dẫn : Private\10282BC4 rồi mới copy mod vào Rofs2 nhé