• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phiên bản edit lại từ CFW Vietnamese-05 (Nhanh-Mượt) by ThanhTungHT for 523x

Jay_Chou

Active Member
Mình comment trước thanks sau :p
Hic,mình muốn dùng Mod 4G mà vào ổ C bằng Xlorer và Nokia PC Suite sao ko thấy Res-->App đâu hết,bác giúp mình với

trong X-plore hiện hết thư mục rồi mà.
bước 1 : Nếu làm trên Xplore thấy thì thôi. không thấy thì cắm máy lên PC chọn Ổ đĩa chung sẽ thấy thư mục Resource\Apps\...
bước 2 : copy cái avkon2.mif trong mod 4G trên topic đó vào E:\Resource\Apps\.
bước 3 : dùng patch E2Z. cài xong E2Z maker này thì vào Rom patcher+ apply patch đó lên.
bước 4 : khởi động lại máy là xong :D.

P/S : nên dùng patch E2Z hơn C2Z :D
Download E2Z maker : http://www.box.com/s/f8217e672c082913017b

coc3k

Member
có ai fix đc camera khi chọn chế độ người dùng xác định cho bản này chưa ta. fix đc thì bày mình với. thank:D

tammao05

bác cho em xin cái dự báo thời tiết ngoài màn hình chủ đi. em kết cái này wa. thank bác

foreverthuy

trong X-plore hiện hết thư mục rồi mà.
bước 1 : Nếu làm trên Xplore thấy thì thôi. không thấy thì cắm máy lên PC chọn Ổ đĩa chung sẽ thấy thư mục Resource\Apps\...
bước 2 : copy cái avkon2.mif trong mod 4G trên topic đó vào E:\Resource\Apps\.
bước 3 : dùng patch E2Z. cài xong E2Z maker này thì vào Rom patcher+ apply patch đó lên.
bước 4 : khởi động lại máy là xong :D.

P/S : nên dùng patch E2Z hơn C2Z :D
Download E2Z maker : http://www.box.com/s/f8217e672c082913017b
đã thử chép cả ở C lẫn ở E đều không được! Có người còn quăng cả vào rofs2 flash cũng không được là seo nhỉ?

Jay_Chou

Active Member
đã thử chép cả ở C lẫn ở E đều không được! Có người còn quăng cả vào rofs2 flash cũng không được là seo nhỉ?

bật patch e2z hay c2z chưa?
mình cook lại font + icon n8 + icon 4G này. lấy không mình up lên cho. ;;)

nguyenhung15692

mình cho vào rofs2 đc nhưng vào mạng hay làm gì liên quan đến mạng là nó đổi thành 3.5g luôn. mà hình như cho mod này bị lỗi mạng đó

foreverthuy

bật patch e2z hay c2z chưa?
mình cook lại font + icon n8 + icon 4G này. lấy không mình up lên cho. ;;)
c2z của mình luôn ở chế độ auto! Mình không thích icon N8 lắm với lại ngại flash lắm, mất công cài lại app! Dù sao cũng cảm ơn bạn!

Jay_Chou

Active Member
mình cho vào rofs2 đc nhưng vào mạng hay làm gì liên quan đến mạng là nó đổi thành 3.5g luôn. mà hình như cho mod này bị lỗi mạng đó

tớ vào mạng hay gì đấy vẫn 4G đây mà :p có lỗi mạng gì đâu :D

c2z của mình luôn ở chế độ auto! Mình không thích icon N8 lắm với lại ngại flash lắm, mất công cài lại app! Dù sao cũng cảm ơn bạn!

cậu thích thì đợi mai mình sửa lại 4G cho cậu. :D

demngoclan

uh,bản trước kia mình cũng bị như bạn.nhưng bản này mình cũng bỏ mod 4g vào, và jaf phát ok lum

tammao05

cài xog rùi vào ứng dụng cập nhật tỉnh rùi mới đem ra hs đc pạn
cập nhật thế nào , bạn chỉ tui với.tui đã add thành phố vào rùi mà không thấy hiện ra ở màn hình chủ. thank nhiều

Chỉnh sửa cuối:

coc3k

Member
cập nhật thế nào , bạn chỉ tui với.tui đã add thành phố vào rùi mà không thấy hiện ra ở màn hình chủ. thank nhiều
cài xong thêm tỉnh bạn bấm hình cái vòng tròn bên hình cài đặt rồi ra HS thêm giống như thêm cái thứ khác
coc3k cho mình post bản edit vietnamese 05 belle cho 5230 ở đây nhá :D

bạn cứ post thoải mái đi bạn :D