• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phiên bản edit lại từ CFW Vietnamese-05 (Nhanh-Mượt) by ThanhTungHT for 523x

ryuy

mình dùng bản này của coc3k cùng với mod belle của nhockfc thì bị lỗi out khi vào setting/phone. :( Chủ 2pic hay ai biết có thể chỉ mình cách fix đc ko? Tk trc :D

vusonhung

MCUSW: (null)
APESW: (null)
VariantSW: (null)
Prodcode:
Setting test mode...
Failed! Aborting!
Done!

Cho em hỏi cái lỗi này cái chut thớt ơi...giúp em cái :-/

Dragon459

Manager
MCUSW: (null)
APESW: (null)
VariantSW: (null)
Prodcode:
Setting test mode...
Failed! Aborting!
Done!

Cho em hỏi cái lỗi này cái chut thớt ơi...giúp em cái :-/
Tháo pin rồi bật lại => máy vẫn lên là ok.

Lukas91

Có CFW cho 5230 v51.6.002 chưa bạn :D Đang dùng CFW Lisprat của bạn gì đấy nhanh hết pin quá trời :(

Có CFW cho 5230 v51.6.002 chưa bạn :D Đang dùng CFW Lisprat của bạn gì đấy nhanh hết pin quá trời :(

Last edited by a moderator:

hng1635

Bạn ơi! Nhân tiện làm 1 bản Fix cho X6 đi (hoặc bạn có thể hướng dẫn mình làm bản Fix thế nào được không?) Cảm ơn bạn nhiều!

namhbnam

các bạn có mod menu 3x5 mà cái icon nó nhỏ ý, mình tìm mãi chả thấy, sửa sửa toàn ko vào được menu luôn

phanbanhut

lần đầu tiên up fw nên run ghê, cũng may là thành công 100% \-/ cảm nhận rất mượt, nhắn tin trơn mượt, cảm ứng nhanh và nhạy ngang ngữa Iphone :)). Tóm lại là quá OKê! Thanks tất cả anh em đã tạo ra bản FW quá đỉnh này =D>

squallmtv

Mình đang xài 5233 , đã flash bản Non to unlock , mọi thứ đều OK . Chỉ có cái là ko vào mạng được , ko hiểu được lý do tại sao

Vào Settings --> Connectivity --> Destinations --> xem lại thông số của mạng viettel --> thấy vẫn đúng nhưng tại sao ko vào được , cứ đứng trơ trơ như vây

Thử bỏ sim Mobi vào thử kết quả vẫn vậy , trước cũng đang xài bản 05 của bác Tùng , giờ chuyển sang bản này ko vào mạng được

Máy lúc flash ko có gắn thẻ nhớ , bác nào chỉ giúp mình cách khắc phục

coc3k

Member
Mình đang xài 5233 , đã flash bản Non to unlock , mọi thứ đều OK . Chỉ có cái là ko vào mạng được , ko hiểu được lý do tại sao

Vào Settings --> Connectivity --> Destinations --> xem lại thông số của mạng viettel --> thấy vẫn đúng nhưng tại sao ko vào được , cứ đứng trơ trơ như vây

Thử bỏ sim Mobi vào thử kết quả vẫn vậy , trước cũng đang xài bản 05 của bác Tùng , giờ chuyển sang bản này ko vào mạng được

Máy lúc flash ko có gắn thẻ nhớ , bác nào chỉ giúp mình cách khắc phục
máy phải có thẻ nhớ mới vào trình duyệt đc bạn

phamducanh90

Nhìn khá đẹp, hiệu úng rất cool , chạy khá ổn định,pin cũng dc 2 ngày =D>=D>=D>...chỉ có vài góp ý sao ko thêm cái báo rung khi nhận cuộc gọi,phím xanh khi sạc pin,lim dim , ẩn logo mạng , âm thanh music chưa dc hay cho lắm >:)

heroducanh91

Nhìn khá đẹp, hiệu úng rất cool , chạy khá ổn định,pin cũng dc 2 ngày =D>=D>=D>...chỉ có vài góp ý sao ko thêm cái báo rung khi nhận cuộc gọi,phím xanh khi sạc pin,lim dim , ẩn logo mạng , âm thanh music chưa dc hay cho lắm >:)

bạn có thể tự thêm vào

kpud1204

Bản này mình xài tương đối ổn định nhưng sao cái từ điển của bản này không phát âm được vậy bạn? Nó đọc từ không ra tiếng:(

ryuy

Bản này mình xài tương đối ổn định nhưng sao cái từ điển của bản này không phát âm được vậy bạn? Nó đọc từ không ra tiếng:(

chắc chủ thớt xóa trình đọc tin nhắn trong rofs2 rồi nên từ điển ko phát âm đc bạn ah.

traxuls

PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Found
Flash files are corupted or missing..
các bác cho e hỏi là bị sao ah. hồi trước e vẫn chạy bình thường. giờ mới nâng lên bản 51.6.2 . lại không chạy được nữa