• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phiên Bản V2 CFW C6V40(belle) kết hợp icon N9&Anna pro nhất cho 5530 by daugiang1987

ngocongqui

Sau 1 thời gian rất ngắn của bản v1 thì A Bảo đã cho ra đời bản v2 hoàn thiện hơn rất nhiều và fix tất cả các lỗi của bản v1 và kết hợp mod của C6V41&5530V40..........chỉ có jaf mới cảm nhận hết được sự tuyệt vời của nó ;;)

các thông số kỹ thuật và các mod ko có gì thay đổi nhiều với bản v1 các ban nhé;;)
Ram 60mb khi bật FULL WIGET
Pin cực trâu bò
Tốc độ nhanh và mượt
Chất lượng nhạc tuyệt vời
Ngôn ngữ: Việt Nam & Tiếng Anh.
Menu landscape Symbian^3, thu hẹp thanh tùy chọn/thoát trong cách ứng dụng (xem screenshot).
Font Symbian^3 hỗ trợ 6 trang ký tự, 2 trang smile.
Mở rộng menu, thu hẹp vùng cột sóng.
Tùy chọn/thoát căn giữa ở cả màn hình nằm ngang/dọc.
Bộ icon N9&Anna tuyệt đẹp.
Icon mạng 3,5G cho 5530.
Cpu được mod tối ưu nhưng vẫn hỗ trợ tiết kiệm pin và tốc độ truy cập nhanh.
Tăng FPS giúp khả năng đồ hộ, game tuyệt vời.
Tự động chuyển đổi giữa bàn phím qwerty và bàn phím chữ & số khi xoay màn hình.
Đã hack 100% khi cài app với installserver.
Tối ưu hóa cache cho các ổ, tăng dung lượng ổ C nhờ file uda trống và xóa FOTA.
Tăng tốc độ cảm ứng khi thực hiện nhiều thao tác trong tin nhắn
Tốc độ lướt web cực nhanh với trình duyệt NokiaBrowser 7.3.1.33
Giao diện cực đẹp với bộ icon belle..N9&Anna............
Chỉ có Jaf mới cảm nhận được hết những gì mà các bạn đang mong đợi......đừng cảm nhận qua người khác mà hãy tự mình cảm nhận ;;)
Thay mặt ae xin cám ơn : A Bảo, sangbenh, b0m_lx và hungdaica1(đã cũng test)
Links Rofs2

nguyên văn anh Bảo : Đây là mod xoá cái cảm biến khoảng cách cho ai thích thì chép vào Rofs2\Private nhé:http://www.mediafire.com/?th9bshfavt9goc9
(B0m_lx )p/s: không ép ai jaf ....nếu jaf xong mà thấy lỗi thì báo cho ae fix ko được nói linh tinh
Chú ý : muốn thay fonts thì phải đổi ký tự belle nếu ko sẽ ko hiển thị icon belle (tốt nhất là dùng fonts mặc định)
làm cfw cho c6-00 v40 hoặc v41 đi anh bảo

dangquy197

Lâu nay bận học, vô dc PDA viet nhưng hầu như chỉ xem tin tức chứ ko có nhiều thời gian để đầu tư cho CFW nữa. Thấy bản mới a Bảo làm chuẩn quá. Không khéo e lại trở về nghề cũ mất :D Cảm ơn anh Bảo nhé :D Tải về và Test thôi :D

Luu_Tan_Vu

Lâu nay bận học, vô dc PDA viet nhưng hầu như chỉ xem tin tức chứ ko có nhiều thời gian để đầu tư cho CFW nữa. Thấy bản mới a Bảo làm chuẩn quá. Không khéo e lại trở về nghề cũ mất :D Cảm ơn anh Bảo nhé :D Tải về và Test thôi :D
lầu rồi mới thấy ông nha

dangquy197

lầu rồi mới thấy ông nha

E mới ra đất HN nên còn bận bịu nhiều bác à, với lại đi học chương trình cũng nặng, cả học cả ôn thi lại :D Chưa kể đến em còn phải chăm sóc cả 1 diễn đàn, 1 trang wap cho diễn đàn ở Hà Tĩnh quê e nữa, thành thử ra cái gì cũng đổ dồn lên đầu, đêm đến nghỉ dc 1 tí là học tiếp, nên chẳng còn nhiều thời gian cho CFW bác à :D

Luu_Tan_Vu

E mới ra đất HN nên còn bận bịu nhiều bác à, với lại đi học chương trình cũng nặng, cả học cả ôn thi lại :D Chưa kể đến em còn phải chăm sóc cả 1 diễn đàn, 1 trang wap cho diễn đàn ở Hà Tĩnh quê e nữa, thành thử ra cái gì cũng đổ dồn lên đầu, đêm đến nghỉ dc 1 tí là học tiếp, nên chẳng còn nhiều thời gian cho CFW bác à :D
kể cũng đau đầu nhỉ

daituongquan

jaf được mà cưng. dổi rofrt2 thành v40 là ngon.
Sao àm dùng bộ icon N9 mà chẳng ghi rõ nguồn bườn thiệt. .:((

vjplatuj

anh daituongquan cho em yh để hướng dẫn em cái zụ này được k e gà mý cái này lúm

nguyenthanh2386

các anh ơi có bản jaf crak nào cho em với. e bị lỗi này chẳng biết làm sao:C:/program files/Odeon/jaf/jaflog.txt was not found. nhìn đẹp quá mà bó tay

daugiang1987

jaf được mà cưng. dổi rofrt2 thành v40 là ngon.
Sao àm dùng bộ icon N9 mà chẳng ghi rõ nguồn bườn thiệt. .:((

- Chú này ăn nói cho cẩn thận nhé lấy icon của ai ở đây mà đòi hỏi nguồn với ko nguồn vậy. Tội cook lại CFW a chưa nói đấy nhé.

minhthang772

dạo này ae 5530 mình lục đục thế kia

Note: a Bảo nghiên cứu ver mới đi a
aB cho em xin cái icon app Extras, Video , Media với Images nữa a

Chỉnh sửa cuối:

ganang1234

đang test cfw khác nên chưa thử dc,nhưng hnay up cho đứa bạn bản này thì nó há hốc mồm ko tin là 5530 nữa,nhớ lại vẻ mặt nó bùn cười thật!!! Bản này hoàn thiện lắm rùi a Bảo ah^^ tìm mãi mà chả thấy lỗi,tất cả những j tinh tuý nhất đều có ở đây ai ko jaf thì chịu thiệt thui...còn pin đứa bạn đang test nên chưa bik thế nào:D=D>=D>=D>

ganang1234

font này có bị mất đầu ko a? có hỗ trợ tiếng trung ko a.? ah,a có thể gửi cho e xin mod duyệt web mới vào hòm thư cho e với!!! thanks a nhiều!=D>

hihi1089

font đó không có tiếng trung.vừa mới thử.buồn thật.đành sài lại cái font android ><

kimthienlinh

thank bạn...bản này rất tuyệt!...nhưng khi kết nối tai nghe bluetooth máy vẫn bị restart và phím cứng của camera thỉnh thoảng mới dùng được,còn thêm cái"camera hiện đang dùng"nữa bạn à!
mình chẳng hiểu gì mấy về cfw,nhưng thấy bản nào mới là mình lại jaf thử...và thấy bản nào cũng bị lỗi cái tai nghe bluetooth...có cách nào fix nó được ko bạn?cảm ơn bạn nhiều lắm....