• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phiên Bản V2 CFW C6V40(belle) kết hợp icon N9&Anna pro nhất cho 5530 by daugiang1987

hoanglongbf

5956c14070a46355cc9f73863135cbb0_37386424.untitled.bmp
[/IMG]
pm yh hoanglong_ex đi bạn ơi

troly

Well-Known Member
Bạn nên cài lại Driver bằng cách cài lại Nokia PC Suite mới nhất xem thử.

hungdaica1

no bảo checking patch /poructs/rm-504 kìa.chứng tỏ bạn tạo thư mục theo thứ tự chưa đúng rồi

kulboy_vn

chủ thớt ơi cho mình hỏi ngòai lề 1chút nhé. Sau khi mình thay icon va thems mà bạn cho vaò bản cover củz mình sao hiệu ứng chủ đề k hoạt động vậy? Giúp mình fix với. Còn thanh mediabar nữa xem ảnh mà k đc buồn qúa đã vậy chẳng biết xóa phải cái gì mà mất hết các lệnh thoại luôn aj gjúp mìng với! Thanks all!

hoanglongbf

chủ thớt ơi cho mình hỏi ngòai lề 1chút nhé. Sau khi mình thay icon va thems mà bạn cho vaò bản cover củz mình sao hiệu ứng chủ đề k hoạt động vậy? Giúp mình fix với. Còn thanh mediabar nữa xem ảnh mà k đc buồn qúa đã vậy chẳng biết xóa phải cái gì mà mất hết các lệnh thoại luôn aj gjúp mìng với! Thanks all!
bạn đang nói đến bản nào ?
à cho mình xin cả mod tai nghe bluetooh nha!
mình ko có mod đó bạn ạ

kulboy_vn

k ý mình hỏi ở đây là bản mình cover lại theo sở thích cá nhân thôi! Mình thay thems va icon cuả bản v2 này vào thì hiệu ứng k hoạt động bạn à mình hỏi đê xem co ai giúp mình đc k?

hoanglongbf

k ý mình hỏi ở đây là bản mình cover lại theo sở thích cá nhân thôi! Mình thay thems va icon cuả bản v2 này vào thì hiệu ứng k hoạt động bạn à mình hỏi đê xem co ai giúp mình đc k?
khi bạn thay icon thì 1 số file trong app bị mất hoặc thay đổi nên hiệu ứng ko hoạt động bạn ạ, bạn tìm mod hiẹu ứng rùi chép lại nhé

troly

Well-Known Member
a minhthang772 cho m xin yh để hướng dẫn e mý cái này với

Bạn vào *:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-504 xem trong đó nó có một thư mục "RM504_0573249_32.0.007_001" thì bạn xóa nó đi và flash lại. Mỗi lần flash thì nó lại tạo ra một thư mục thư thế.

kulboy_vn

bạn nên google và tìm file .ini này nha dung lượng file này tầm 367kb thui tên file này là jaf_4nokiamodel.ini bạb chỉ cần nên google đánh vaò tìm là có nhưng bạn phải tìm file dung lượng khoảng 367kb nha nó sẽ có cả hỗ trợ máy của bạn đo! Chúc bạn thành công!

hoanglongbf

Bạn vào *:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-504 xem trong đó nó có một thư mục "RM504_0573249_32.0.007_001" thì bạn xóa nó đi và flash lại. Mỗi lần flash thì nó lại tạo ra một thư mục thư thế.
bạn ấy lên V40 rùi nhưng đã đổi lại tên vẫn ko được , bác lên 40 chưa giúp bạn ấy vs, e chưa lên nên cũng ko rành lắm :D

vjplatuj

vẫn bị lỗi như thế a ơi!

mabuan

vẫn bị lỗi như thế a ơi!

Nếu bạn lên v40 rồi thì bạn thử làm lại xem. Xoá hết mấy file trong thư mục RM-504, tải RM-504_40.0.003_New Core by Binh24.Fix của bác Bình (http://www.filesonic.com/file/2704128224), tải Rofs2 về đổi tên thành RM-504_40.0.003_prd.rofs2.V05. Bạn cho hết vào thư mục RM-504 jaf lại xem. Mình cũng jaf ầm ầm mấy bữa nay, chẳng bị gì hết. Nếu vẫn lỗi có khi tai phần mềm jaf của bạn, thử remove đi rồi cài lại, hoặc cài bản 1.98.64 xem. Mình jaf bằng cả 2 đều OK.

daituongquan

bạn nên google và tìm file .ini này nha dung lượng file này tầm 367kb thui tên file này là jaf_4nokiamodel.ini bạb chỉ cần nên google đánh vaò tìm là có nhưng bạn phải tìm file dung lượng khoảng 367kb nha nó sẽ có cả hỗ trợ máy của bạn đo! Chúc bạn thành công!
mở nopad tạo file jaf_nok4models.ini với nội dung
[RM-504]
Description=Nokia 5530C-2 CABLE
2 dòng thôi và save lại.

daituongquan

Nếu bạn lên v40 rồi thì bạn thử làm lại xem. Xoá hết mấy file trong thư mục RM-504, tải RM-504_40.0.003_New Core by Binh24.Fix của bác Bình (http://www.filesonic.com/file/2704128224), tải Rofs2 về đổi tên thành RM-504_40.0.003_prd.rofs2.V05. Bạn cho hết vào thư mục RM-504 jaf lại xem. Mình cũng jaf ầm ầm mấy bữa nay, chẳng bị gì hết. Nếu vẫn lỗi có khi tai phần mềm jaf của bạn, thử remove đi rồi cài lại, hoặc cài bản 1.98.64 xem. Mình jaf bằng cả 2 đều OK.
bi lỗi jaf xong không reboot được. phải gỡ pin ra

vjplatuj

vẫn lỗi =.= !!