• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phiên Bản V2 CFW C6V40(belle) kết hợp icon N9&Anna pro nhất cho 5530 by daugiang1987

kulboy_vn

có bạn nào cho mình xin mod hiệu ứng và galaxy trên thanh mediabar k hoạt động ai có thì cho mình xin với hướng dẫn mình fix luôn nếu có thể! Thanks all

masda

hiệu ứng đó đẹp và nhẹ mà bạn, nhẹ nên khi bạn bật hiệu ứng lên nó mới được nhanh như thế nếu bạn thay 1 hiệu ứng khác vào đảm bảo sẽ load lâu hơn, còn pin và ram chắc chắn cũng sẽ giảm
Hiệu ứng sao bay bên ngoài HS nhìn cũng đẹp thật, nhưng mà ko có hiệu ứng lật trang. Mình thì thích hiệu ứng lật trang chứ ko thích sao bay :D
Thử cook effect khác vào test thử xem thế nào đã, nếu ngốn pin, Ram quá thì trả nó về lại như ban đầu :D

masda

Thay effect mới rồi, effect mới thay vào nhẹ hơn nữa, chỉ có 132kb, còn effect của bản này 539kb :D
Thay vào thấy vẫn mượt,chắc để xài luôn ;;)
Giờ mới để ý, Mới JAF xong, ấn xem Ram liền, lên tới 69Mb thật.

hoanglongbf

Thay effect mới rồi, effect mới thay vào nhẹ hơn nữa, chỉ có 132kb, còn effect của bản này 539kb :D
làm vài tấm hình effect mới cho ae thưởng thức đi bạn :D

daugiang1987

- Khũng cho một CFW Tổng hợp................:-/:O=D>:))

daituongquan

- Cái này do mod bella fix chưa hết đó chú.
hôm trước dùng mod tự làm thì nó hiện ra cái chư bị gạch đứng. tưởng là bị lỗi font khôg hà. mod font gần 2 ngày mã vẫn không xong.
Lệnh thoại chưa xóa mà khi vào cài đặt thì báo là khôgn có dữ liệu. cuối cùn không dùng được.

Chỉnh sửa cuối:

abccuonga1

ài.Nghĩ lại nếu ko có anh bảo cook FW cho mình sài chắc đã bán con 5530 này lâu rồi

daituongquan

ài.Nghĩ lại nếu ko có anh bảo cook FW cho mình sài chắc đã bán con 5530 này lâu rồi

Bác nghĩ thế là tiêu cưc quá. có nhiều CFW cho 5530 mà.còn nhiều CFW lắm. nếu chịu nghiên cứu thì có thể tự làm được mà. Hay mod lại bản gốc vẫn ngon.
Mình thì còn dùng sym vì không tiền mua wp7 thôi.:D.

daugiang1987

Bác nghĩ thế là tiêu cưc quá. có nhiều CFW cho 5530 mà.còn nhiều CFW lắm. nếu chịu nghiên cứu thì có thể tự làm được mà. Hay mod lại bản gốc vẫn ngon.
Mình thì còn dùng sym vì không tiền mua wp7 thôi.:D.

- CFW thì nhiều nhưng hàng có thương hiệu thì khác mà hàng seconhand thì khác chú nhé không thễ thượng vàng hạ cám lẩn lộn được.

vjplatuj

Nếu bạn lên v40 rồi thì bạn thử làm lại xem. Xoá hết mấy file trong thư mục RM-504, tải RM-504_40.0.003_New Core by Binh24.Fix của bác Bình (http://www.filesonic.com/file/2704128224), tải Rofs2 về đổi tên thành RM-504_40.0.003_prd.rofs2.V05. Bạn cho hết vào thư mục RM-504 jaf lại xem. Mình cũng jaf ầm ầm mấy bữa nay, chẳng bị gì hết. Nếu vẫn lỗi có khi tai phần mềm jaf của bạn, thử remove đi rồi cài lại, hoặc cài bản 1.98.64 xem. Mình jaf bằng cả 2 đều OK.
tks a nha! làm dc rồi
ak` ai có wiget Thời tiết tây ninh ngoài HS k send cho e zới