• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Photon Lucifer {C6 v20 => 5800 V52} (Update)

tuoitre

sim của tớ lưu có đc vài chục số =.='' lưu k hết ... tớ thường import qua nokia pc suite .. rùi export lại ...
Tớ thấy có 1 lỗi là : lúc có người gọi đến thì nó bị giần giật ... sau 1 cái trượt ngang đầu nó mới hết giật ... cái này có sửa đc không :|

OverYou

Chính xác là có lỗi như vậy, mình cũng đã thử 1 số CFW của các anh em khác C6 - 5800 nhưng nó còn bị lỗi nặng hơn vụ này :D mà chủ topic cũng ko có phát triển thêm hay sửa lỗi j đâu. Ổng dừng rồi, có j anh em tự cook tự sửa thoy! Mình cũng đã sửa lại mod pin và add thêm Ovi Maps 3.06 rồi, để chạy thử xem có lỗi j hok. Mún ăn thỳ phải nấu thoy! :D

debor_vn2000

Cho hỏi chủ topic hay pro nào có thể cho mình xin thêm file language tiếng Nga để cook vào bản này ko? Mình cho file Russian_RM-612.Lang bên PNHT mà ko đc. Hay là ai biết cách cook chính xác thì hướng dẫn dùm mình với nhỉ

OverYou

Có lẽ bro nên chuyển wa box thảo luận hỏi đáp cho nhanh! Anther1991 quy ẩn giang hồ rồi, lâu lâu mới xuất hiện ko giúp được đâu :D

ruby10

Ram khởi động là 53-55mb, ko có hiệu ứng.
Mở hiệu ứng còn 47-51mb
Chạy opera còn 28-30mb
Chạy TTpod còn 32-35mb
Bị lỗi phần tùy chọn của Music Player =>ấn tùy chọn là dis
Hiệu ứng nhẹ nhàng => có cũng như ko :)) :))
Túm lại CFW này chạy khá ổn định, mấy cái themes trong suốt cũng đẹp lắm mấy bạn cứ flash thử rồi bít, ko thất vọng đâu

Anther1991

Ram khởi động là 53-55mb, ko có hiệu ứng.
Mở hiệu ứng còn 47-51mb
Chạy opera còn 28-30mb
Chạy TTpod còn 32-35mb
Bị lỗi phần tùy chọn của Music Player =>ấn tùy chọn là dis
Hiệu ứng nhẹ nhàng => có cũng như ko :)) :))
Túm lại CFW này chạy khá ổn định, mấy cái themes trong suốt cũng đẹp lắm mấy bạn cứ flash thử rồi bít, ko thất vọng đâu

Chỉ xài ở tiếng Anh sẽ ko bị dis MP :))
Hiệu ứng nhẹ hều mà sao tốn ram dữ vậy kà @@

ruby10

Chỉ xài ở tiếng Anh sẽ ko bị dis MP :))
Hiệu ứng nhẹ hều mà sao tốn ram dữ vậy kà @@

Ừ nó kì kì, mở cái hiệu ứng ram giảm còn 4 mấy hà, với cái Mp dis hoài wê wá chơi TTpod cho lành :D À cái vòng xoay ứng dụng là cái gì vậy anther @.@

Chỉnh sửa cuối:

lionkinght

bản này dùng rất tuyệt mà, cái music player chỉ cần tìm bản dưới dạng cook rùi ném vào ổ c là không dính out. Mà ai biết cho nó chỉ đọc ảnh ở image không?

OverYou

Quẳng cái j ko thích nó đọc zô E:\Hidden là xong :D Mình JAF wa nhiều bản rồi mà chỉ dừng chân ở bản này! Ram khởi động đủ hiệu ứng khoảng 51Mb, ko effect là 55Mb, Ram của CFW C6 nói chung khi ổn định là 41-45Mb :D thử ép Ram xuống 4Mb chạy vẫn mượt :D nói chung là xài ổn định được. Vì là fake C6 nên kiểu j cũng ko thể hoàn hảo, nhưng chấp nhận được! Mình tự thay hiệu ứng cho nó thay chút không khí :D

ruby10

anther ơi cho mình xin mod mấy cái themes photon hok, đẹp wá mà kiếm hok ra >"<

OverYou

v52.0.007 cho RM-356 bro à! Thích thỳ xúc đi, mình thấy CFW này ngon đấy, xài ổn định Ram cũng khoảng 44Mb-52Mb :D