• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Photon Lucifer {C6 v20 => 5800 V52} (Update)

Hikira

có 1 lỗi này k biết có ai bị k,là lúc có cuộc gọi tới đổ nhạc chuông cái bị lag đứng máy cỡ 5-6s cái thanh slide nó mới chạy mượt lại

bunrieucua

có 1 lỗi này k biết có ai bị k,là lúc có cuộc gọi tới đổ nhạc chuông cái bị lag đứng máy cỡ 5-6s cái thanh slide nó mới chạy mượt lại
Tắt cảm biến xoay ngang đi xem có hết không pro nhé\-/

d3ad

- Ram bản này khi có effects và sử dụng ổn định tầm 44 ~ 45 Mb
- Muốn đồng hồ hiện thị lại thì vào file widgetconfiguration đổi TRUE thành FALSE

Mình dùng Notepad sửa lại rồi mà sao vẫn không được ? :(

Chỉnh sửa cuối:

daotrungnt

Bạn có thể Mod lại 1 bản có đồng hồ và Profiles được không? Dùng cái đó truy cập tiện hơn. Thanks bạn.

Chỉnh sửa cuối:

chuongsatthu

Chào bác Anther! bác có thể sửa cho mình một bản giống V3 đi nhưng cho hiện đồng hồ và profile lên nha, bản này của Bác chạy rất là ưng ý, mong bác giúp mình với, không thì bác chỉ cho mình cách làm với, trên 4F có ghi nhưng mình vào mà không sửa được, cảm ơn bác trước nha!!!!

Hikira

bản này xài mượt nhưng theo em thì bro nên thay cái LockSwith = Keylock đi cho khóa máy nhanh hơn

auau702

bản này là bản cook C6 mà em thích nhất
chọn ứng dụng mượt
quay ngang đẹp.không bị nhạy quá như mấy bản kia
không dính lỗi camera in use,
theme nhiều đơn giản dễ thay đổi
theme mod cho rompatcher,trước em có mỗi is với o4a
mỗi cái lock hơi chậm,với lại cái khóa phím không quay ngang được
P/s:có cách nào khóa phím bằng nút khác mà không phải nút giữa không bác,vì nếu thế cài taskman (handy chẳng hạn) thì nút giữa tịt,không khóa phím được nữa

thanhtamlx

To anther:
bản CFW này bị lỗi ở trình phát nhạc: bị văng ra ngoài nếu click chọn "Tùy chọn" và không thể update trình nghe nhạc lên v15.2:-?

bachbach1234

anh oi..cho em hoii.....5800 giong x6..e thic dung ban cook nay ma ko biet dung' cho x6 co' dc ko ha a...neu' ko thi a co the lam cho e 1 ban nhu the nay ma la' cook cua x6 duoc ko a....thank a nhieu nhieu

Anther1991

To anther:
bản CFW này bị lỗi ở trình phát nhạc: bị văng ra ngoài nếu click chọn "Tùy chọn" và không thể update trình nghe nhạc lên v15.2:-?

Cái Tùy chọn mình ko bị lỗi. Đúng là ko thể update lên trình nghe nhạc v15.2 nhưng nó có đầy đủ tính năng như v15.2, kể cả hiển thị lời bài hát
anh oi..cho em hoii.....5800 giong x6..e thic dung ban cook nay ma ko biet dung' cho x6 co' dc ko ha a...neu' ko thi a co the lam cho e 1 ban nhu the nay ma la' cook cua x6 duoc ko a....thank a nhieu nhieu
Mình chỉ cook cho 5800, bạn tìm các cfw cho X6 dùng nhé.

ChanYue

_ Nếu bạn không dùng được tiếng Anh thì không nên tải vì mod sửa lỗi camera chỉ có file tiếng Anh
FW này ko xài đc tiếng việt ah, chán nhĩ

thanhtamlx

Cái Tùy chọn mình ko bị lỗi. Đúng là ko thể update lên trình nghe nhạc v15.2 nhưng nó có đầy đủ tính năng như v15.2, kể cả hiển thị lời bài hát

La nhi, minh format the nho roi format may nhung van bi

nttnn175

La nhi, minh format the nho roi format may nhung van bi

Mình cài dùng bình thường mà, có lỗi gì đâu, lỗi duy nhất là không đăng nhập được tài khoản Nokia khi vào Ovi map 3.06

nttnn175

Chủ topic cho mình hỏi sao cái Active note cook vài FW thì dùng được còn cài bình thường thì khi mở lên toàn báo "System error" là thế nào nhỉ? Hay phải cài thêm gì nữa?

Anther1991

Chủ topic cho mình hỏi sao cái Active note cook vài FW thì dùng được còn cài bình thường thì khi mở lên toàn báo "System error" là thế nào nhỉ? Hay phải cài thêm gì nữa?

Nếu bạn đang dùng cfw này thì có sẵn active note, chỉ việc sử dụng mà thôi. Nếu hỏi để cook cho firmware khác thì mình không biết, vì mình chưa bao giờ đụng tới cái active note

OverYou

thanhhaifire ko còn 5800 nữa nên mấy bản cook hay của thanhhaifire cũng dừng lại ở đó :( Bản này của bro mình có đọc wa nhưng nhìn cái hình Photon Lucifer thấy gúm nên chẳng mún JAF. Nghĩ bản này của V.I.P Member chắc cũng tốt nên mình muốn đổi gió tý! Ko thử làm sao biết đúng k? Thanks to Anther :D

OverYou

Mình JAF thử bản này ròy, bản CFW khá good! Hiệu ứng đơn giản ko có sao bay lá bay j nhưng tốc độ ổn định hơn, pin trâu hơn :D giờ mình đang thích dùng 1 CFW như này. Bản CFW này chắc là lấy bên nước ngoài zề phải hok? Nói chung là ổn đấy! Thanks to Anther1991

kitafung

Mình JAF thử bản này ròy, bản CFW khá good! Hiệu ứng đơn giản ko có sao bay lá bay j nhưng tốc độ ổn định hơn, pin trâu hơn :D giờ mình đang thích dùng 1 CFW như này. Bản CFW này chắc là lấy bên nước ngoài zề phải hok? Nói chung là ổn đấy! Thanks to Anther1991

Bản này là C6-Photon được bác Anther Cover lại cập nhật thêm những mod mới.

OverYou

Bản này là C6-Photon được bác Anther Cover lại cập nhật thêm những mod mới.

JAF xong mình đoán là bản của nước ngoài rồi. Xài cũng ổn đấy nhưng ghét cái theme mặc định Photon Lucifer và Sound Wave đỏ! Pin bình thường ko trâu lắm. Dù sao cũng đủ xài :D