• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Photon: Unlimited Battery for 523x/5250/5530/5800/C6-00/X6/N97/N97mini by vurain84

max1397

Member
các bạn X6 ơi:D.thứ nhất:mình flash được bình thường mà các bạn đổi tên Ros2 thành thế này nè. "RM-559_40.0.002_prd.rofs2.V20" .thứ 2:mình thấy mấy bạn nói cắm đằng trước sợ bị lỗi liệu các bạn có nhầm không chứ mình toàn đằng truớc để flash mà chưa găp 1 lỗi gì(mình đã flash tất cả các bản cook cho e X6 có trên diễn đàm).cảm nhận ban đầu thì bản này mươt mà,nhanh....:))
bạn dùng corev40 của binh24 lun hả!!! lúc đầu file rof2 là RM-559_32.0.002_prd.rofs2.V22
rồi đổi lại RM-559_40.0.002_prd.rofs2.V20 hả bạn !!chứ mình cũng đổi tên sang 40 mà ko đc !! phải đổi tên mở rộng từ *.v22-->*.v20 lun hả !! !! liệu có ổn ko !!

quyvuong888

ai tl giúp mik vs. làm tnào để hiện nhạc trong mục chọn nhạc chuông. (nhanh để còn đống gói fw)

LoiPT

ai tl giúp mik vs. làm tnào để hiện nhạc trong mục chọn nhạc chuông. (nhanh để còn đống gói fw)
nhạc nhận file Mp3, aac ... để trong rofs2\data\Sounds\Digital
( Muốn nhanh phải thừ từ - Dục tốc bất đạt :)) )

quyvuong888

nhạc nhận file Mp3, aac ... để trong rofs2\data\Sounds\Digital
( Muốn nhanh phải thừ từ - Dục tốc bất đạt :)) )
k phải mấy cái nhạc đấy. mấy cái mặc định thì vẫn có, đag muốn để nhạc chuông là bài hát ở trong thẻ nhớ cơ. nó k hiện

LoiPT

k phải mấy cái nhạc đấy. mấy cái mặc định thì vẫn có, đag muốn để nhạc chuông là bài hát ở trong thẻ nhớ cơ. nó k hiện
lấy theo tìm nhạc thì phải :D trong e:\Mucsic
ở điện thoại nhé :)
Chỉnh sửa cấu hình --> Nhạc chuông --> Bài hát --> tất cả bài át là OK

quyvuong888

không cần thử nhưng vào là có nhạc mà ??
nếu không vào thư mục bài hát có tùy chọ set làm nhạc chuong
à ukm .qên mất cách này đó. tks nha. vào lít nhạc chọn mới đc. chứ trong cài đặt k tìm thấy nhạc

minh_phuong_

Em dang xai n5233 v51,cho e hoi ban nay voi ban blaze vietnamese thi ban nao pin trau hon z a,chua biet nua xaj ban nao,gjup e vs?

ace_hp7

Active Member
ở 1 vài bản cook thì bạn bỏ file nhạc vào E\ Attachments sau đó vào settings \ profile \ chọn nhạc vào mục song \ allsongs thì sẽ hiện lên file nhạc bạn muốn chọn làm nhạc chuông hay tin nhắn

LoiPT

Em dang xai n5233 v51,cho e hoi ban nay voi ban blaze vietnamese thi ban nao pin trau hon z a,chua biet nua xaj ban nao,gjup e vs?
bản này là CFW còn Blaze là FW gốc mà bạn, nên Flash xem vì mỗi người một sở thích riêng mà

M4_Vu0ng_001

không cần thử nhưng vào là có nhạc mà ??
nếu không vào thư mục bài hát có tùy chọ set làm nhạc chuong
bình thường ở những bản khác vẫn chọn được nhạc vứt ở thẻ nhớ ở thư mục tự tạo được mà??

tuyetngan25

Cho mình hỏi , đang xài 5800 , cài chỉnh màn hình sáng lên của máy , ko chỉnh dc , ai bik chỉ giùm với

quyvuong888

bình thường ở những bản khác vẫn chọn được nhạc vứt ở thẻ nhớ ở thư mục tự tạo được mà??
flash nh` bản r` nhưg đây là lần đầu tiên gặp trg` hợp k thấy nhạc để cài làm nhạc chuông

quyvuong888

ở 1 vài bản cook thì bạn bỏ file nhạc vào E\ Attachments sau đó vào settings \ profile \ chọn nhạc vào mục song \ allsongs thì sẽ hiện lên file nhạc bạn muốn chọn làm nhạc chuông hay tin nhắn
làm theo cách này đc nè. tks nhá