• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Photon: Unlimited Battery for 523x/5250/5530/5800/C6-00/X6/N97/N97mini by vurain84

tangbalan

5800 đâu có flash với fw gốc đâu bạn,down core với rof2 về rồi flash thôi..
5800 mình down về chỉ có 1 file rofts duy nhất thui.mà hồi nãy có bạn hướng dẫn lấy core của bình24 về kết hợp thì đã test thành công nhưng mà đèn màn hình ở chế độ thấp nhất chỉnh sáng lên thì vẫn như vậy không sáng lên được ai hướng dẫn giùm mình đi

quyvuong888

trong phần chọn nhạc chuông đt và nhạc chuông sms k tìm thấy bài hát nào. chỉ thấy chuông mặc định của mấy (music player vẫn tìm ra và chạy bt)

FanVurains

chắc mấy bạn k dùng đc nút chụp cảm ứng là do dùng mod belle của mình à @@
Đây, cho nó vào rofs2 đóng gói lại flash lại là oke :D sory chắc là tại mấy file trong mod của mình!
fix lỗi chụp ảnh phím cứng khi thêm mod belle nhocKFC

P/s: kì lạ thật, trc khi flash thì máy mình pin 3 cọc, flash xong thì pin thành ra 4 cọc :)) ảo chưa ;;)
mình sẽ test va comt sau. một cách khác là thay file nhdcamsetting.r96 va r01 la ok :))

FanVurains

bản này máy thỉnh thoảng lại bị lim dim nháy nháy 1 lúc ko sao bật dc.phải tắt nguồn đi mới sd đc.lỗi này là sao nhỷ.mình dung 5233 có bác nào bị như thế ko???
thay file static...dll đi nhé là ok!

tranconghd89

5800 mình down về chỉ có 1 file rofts duy nhất thui.mà hồi nãy có bạn hướng dẫn lấy core của bình24 về kết hợp thì đã test thành công nhưng mà đèn màn hình ở chế độ thấp nhất chỉnh sáng lên thì vẫn như vậy không sáng lên được ai hướng dẫn giùm mình đi
bạn cho mod này vào là ok nha

Ntv_79

Hic, kiểu này mình lại phải vào cuộc roài. Khổ thân em N97 già. Anh em N97 test rồi cho ý kiến nhé!

vunguyenmt

lấy cái mod đèn của binh24 cho vào

datvietdatviet

Mơi hwa thui mà đã 17 trang rùi.để mình thử với em 58 xem sao pin nhanh hết qúa.sao ko có core thề

anh ui sao em download về giai nen thấy có file RM-505_22.0.110_prd.rofs2_ReBuilt.v21
em xoá rebuilt đi flash thì nó flash xong thì lại là fw chuẩn của n97
còn em thay tên thành RM-505_22.0.110_prd.coo thì báo lỗi ko đọc được fw sở rĩ em làm vậy vì em thấy file download về dung lượng gần bằng file
đó nên em làm vậy :p
anh giúp em đi huhuhuhu
điên quáX-(
chẳng hướng dẫn gì cả huhuhuhuhu~X:)(:)((

Ntv_79

anh ui sao em download về giai nen thấy có file RM-505_22.0.110_prd.rofs2_ReBuilt.v21
em xoá rebuilt đi flash thì nó flash xong thì lại là fw chuẩn của n97
còn em thay tên thành RM-505_22.0.110_prd.coo thì báo lỗi ko đọc được fw sở rĩ em làm vậy vì em thấy file download về dung lượng gần bằng file
đó nên em làm vậy :p
anh giúp em đi huhuhuhu
điên quáX-(
chẳng hướng dẫn gì cả huhuhuhuhu~X:)(:)((

Không phải đổi tên gì cả, nhưng dùng với file core bên topic của mình. Bạn qua đó tìm nhé! Và chỉ có 7 file, không có file rofs3! Theo mấy bạn phản ánh thì bản này flash xong khởi động không lên đâu đó. Đọc kỹ rồi flash và cho ý kiến nhé!

Tất cả các file Core và Khác đây! Pass: Ntv_79. Down về, giải nén, copy đè file.V21 trong topic rồi flash!

@ACE N97: Có lẽ lâu rồi không có bản mới nên anh em cũng sốt ruột. Mặc dù có ý định gác kiếm một thời gian dài cho bác N97 nghỉ dưỡng lão một thời gian, nhưng thấy topic rất hot, vào xem cũng ngứa nghề, nên quyết định tiếp tục làm một bản FINAL để N97 bằng anh bằng em! Chắc 1-2 hôm nữa có hàng!

Chỉnh sửa cuối:
thật không anh em happy quá vì nếu ai cũng như anh
gác kiếm lấy cái gì ra mà nghịch đây
suốt ngày alo rùi nhắn tin nghe nhạc
trời mong anh đừng gác kiếm ha
mọi người đều mong vậy mà ko chỉ em đâu
kể anh làm ra bản fw nào cho người cẩu thả ha
em thấy bản của anh càng ngày càng gò bó khó chịu lắm
huhu
diên nhất là nghe nhạc chỉ ở e:/music em ko thích tí nào
nhưng em vẫn flash vì khi on hiệu ứng theme nên
thì fw quá đẹp luôn