• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Photon: Unlimited Battery for 523x/5250/5530/5800/C6-00/X6/N97/N97mini by vurain84

Ntv_79

ý mình là thay hình khời động trong rofs2 cơ.mà trong rosf2 co sytem,sys rồi mình chép đè hả bạn.nói rõ rõ mình làm cái.
Người ta đã mod nó sang E/Boot/ rồi nên chỉ việc copy những file như thế vào E/boot/ là OK. Còn nếu muốn cook lại thì phải thay file.txt. Bên topic tổng hợp mod đã có nói đến rồi. Mà mặc định nó nằm trong resource/apps/

dungtam73

Máy em dùng bản này khi chụp ảnh gần mà dùng flash là tối thui luôn,khoảng 30cm.Các bác fix hộ em với.thanks:-??

baby612

K bík sao mấy bản cfw này chụp ảh k đẹp gì hết zị mấy pác? Có cách nào cho nó chụp đẹp gjốg như bản fw gốc k nhỉ?

LoiPT

K bík sao mấy bản cfw này chụp ảh k đẹp gì hết zị mấy pác? Có cách nào cho nó chụp đẹp gjốg như bản fw gốc k nhỉ?
sấu thì là Do không biết chỉnh thông số hay sao chứ. nhìn chung thì vẫn như nhau cả. thường thì CFW bao giwof cũng hơn :)

baby612

hihi thế hả ? mong pro chỉ mình đôi chút nhé !!! \-/ !!!!!!!!!!!!!!!! mìh chụp nó giống như 1.3 chứ k phải 2.0 hihimịnh xài 5250 ...mìh chỉnh trong bản FW gốc ò mình thấy rất good, chụp bằng 3.2 lun đó chứ, nhưng wa CFW thì k đc như vậy hihi thông số như thế nào đối với CFW nhỉ ?:O

LoiPT

hihi thế hả ? mong pro chỉ mình đôi chút nhé !!! \-/ !!!!!!!!!!!!!!!! mìh chụp nó giống như 1.3 chứ k phải 2.0 hihimịnh xài 5250 ...mìh chỉnh trong bản FW gốc ò mình thấy rất good, chụp bằng 3.2 lun đó chứ, nhưng wa CFW thì k đc như vậy hihi thông số như thế nào đối với CFW nhỉ ?:O
tại sao phải hoa mất thế nhỉX-(
thứ nhất chụp mấy cái máy nokia 2.0 này quan trong nhật là ngoại cảnh. trời cằng nắp ảnh càng nét. trời tối thì phải chuyển hẳn về chế độ ban đêm thì ảnh sẽ ság hơn được 1 ít.
còn lại tùy chihr trong tùy chọn thôi. tự cảm nhận.
Hết nhận xét

SunshineVietNam

Bình thường CFW chụp ko được đẹp như OFW, mặc dù đã có mấy mod camera nhưng cũng ko cải thiện được mấy. Thế nên ae nào có nhu cầu thì có thể quay lại OFW dùng :), cái gì cũng có 2 mặt cả, rất ít khi được cả 2 thứ :).

ganang1234

mai có bản mới chưa hả a Vũ? Nếu có thê a làm luôn đc OFW cho tất cả RM nữa thì vô đối lắm a:D

nicky205

5230 pin được có 1 ngày rưỡi @@, hình như mobireader nó ăn pin nhiều lắm phải ko @@

vuchicuong123

Mai có bản mới ko Vũ ơi? N97 bạn xoá các app mà bản vừa rồi thêm vào nhé đẻ ai muốn dùng thì tự them vào hoac ko cho mình 1 bản như vậy nhé. Mình cảm ơn.