• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Photon: Unlimited Battery for 523x/5250/5530/5800/C6-00/X6/N97/N97mini by vurain84

hinokakera

sao lại rỗng nhỉ. mình bug ra thôi mà. X6 bạn thử xem :)
mình xài CFW c6 n97 cho 523x hay 5250 đều ngon cả :)
Toàn thư mục rỗng bạn àh, bạn xem lại đi.

Bạn chỉ mình cách Fix Email với. Nhiều thứ quá ko biết lấy thứ nào đây ?
Mà mih hỏi luôn là Fix Email cho Photton hay cho Belle đó ạh ?

hien98

mong bản fix nút nguồn cho 5250 quá -.- hux, đã test xong bản của kanta68 rùi, muốn test bản của Vũ để so sánh quá-.-

Windpr0

mong bản fix nút nguồn cho 5250 quá -.- hux, đã test xong bản của kanta68 rùi, muốn test bản của Vũ để so sánh quá-.-
bản of kanta68 thế nào hả pạn,mìh xài 5250 pản of Vu nek. Pin bản of Vu thj 100% giốg pin gốc ,pạn yên tâm nha. Email va nút nguồn đều k thể fix ,mặt dù đã có rất nhìu người gjúp hjc còn thêm cái nữa la tr0g từ điển, 2nút di chuyển wa lại k hđộg, nếu viết sai chỉ xoa bằg cách chỉ tay vào đoạn sai thui ,k thể đi chuyển như cách cổ điển. Đó là nxét of mìh về 5250 pản of Vu. K bík pạn cthể cho mìh nxét về bản 5250 of kanta68 ko?hì

darkangel9a1

Em có thắc mắc tí, các bác ai chỉ giúp cảm ơn nhiều nha. E down file dành cho C6 ở trên, giải nén ra 2 file của V41 mà em kiếm trên Navifirm thì máy của em chỉ up đc FW V40. Bác Vũ bảo Flash với bộ FW gốc là V40 hay V41 dzậy? Nếu đổi tên 2 file đó sang V40 thì có flash đc hk?

hinokakera

Em có thắc mắc tí, các bác ai chỉ giúp cảm ơn nhiều nha. E down file dành cho C6 ở trên, giải nén ra 2 file của V41 mà em kiếm trên Navifirm thì máy của em chỉ up đc FW V40. Bác Vũ bảo Flash với bộ FW gốc là V40 hay V41 dzậy? Nếu đổi tên 2 file đó sang V40 thì có flash đc hk?

Bạn phải đọc nhiều bài viết, tất cả các cm nữa để hiểu thêm. Bạn hiểu sai về FL rồi thì phải. Giống thằng bạn mình, giải thik bao nhiêu cũng ko đc, bạn phải đọc để tự hiểu ra mới giải quyết vấn đề đc.
Bộ nào đi theo bộ đó, ko thể lắp ghép lung tung vậy đc.

hinokakera

Luu_tan_vu cho mình hỏi chút. Tại sao MediaBar của CFW của bạn có các UID khác với CFW khác ? Mình chỉnh sửa chút trong frMediaToolbar.dll thì thấy các UID ko giống với các CFW khác, mà rõ ràng Music Player và Gallery đều là 1 cả

Mình muốn biết tất cả các UID của CFW của bạn thì phải xem trong file nào của ROFS2 ?
Mình cảm ơn

datvietdatviet

Thực sự mính dùng 58 pin hết nhanh kinh khủng .lâu thì đc 1 ngày vào mạng thì ngày sạc 2 lần .ae dùng 58 xem bản cfw này pin thế nào cho mình xin ý kiến.tks

MinhThang

Manager
Thực sự mính dùng 58 pin hết nhanh kinh khủng .lâu thì đc 1 ngày vào mạng thì ngày sạc 2 lần .ae dùng 58 xem bản cfw này pin thế nào cho mình xin ý kiến.tks

Fomat sạch sẽ không cài app rồi dùng thử xem được bao lâu, nếu vẫn nhanh hết Pin thì mua Pin mới.

LoiPT

Luu_tan_vu cho mình hỏi chút. Tại sao MediaBar của CFW của bạn có các UID khác với CFW khác ? Mình chỉnh sửa chút trong frMediaToolbar.dll thì thấy các UID ko giống với các CFW khác, mà rõ ràng Music Player và Gallery đều là 1 cả

Mình muốn biết tất cả các UID của CFW của bạn thì phải xem trong file nào của ROFS2 ?
Mình cảm ơn
dùng JbakTaskMan để biết UID các app nha. mà Music Player và Gallery có UID khác nhau bạn nha
cách nhanh nhất không cần đổi tên rồi xem có JAF có nhận đủ File để Flash không :D

LoiPT

bản of kanta68 thế nào hả pạn,mìh xài 5250 pản of Vu nek. Pin bản of Vu thj 100% giốg pin gốc ,pạn yên tâm nha. Email va nút nguồn đều k thể fix ,mặt dù đã có rất nhìu người gjúp hjc còn thêm cái nữa la tr0g từ điển, 2nút di chuyển wa lại k hđộg, nếu viết sai chỉ xoa bằg cách chỉ tay vào đoạn sai thui ,k thể đi chuyển như cách cổ điển. Đó là nxét of mìh về 5250 pản of Vu. K bík pạn cthể cho mìh nxét về bản 5250 of kanta68 ko?hì
Email có thể fix mà bạn mình đưa mod fix rồi mà. còn nút nguồn nữa. thấy hien98 bảo không bị lỗi đâu
có lỗi hiện giờ do anh vũ bận nên chưa thể fix hết lỗi cho các bạn chứ không phải không thể fix đâu :)
bây giờ thì test rồi báo lỗi để anh vũ còn fix nha, ak reply nhiệt tình ủng hộ anh vũ một tay như vậy là bạn đã góp một phần cho bản CFW hoàn thiện nhất đấy
từ điển thì mặc định nó như vậy bản nào cũng như thế cả

hinokakera

không hiểu bạn nói lắm CFW trong mediaBar ??
bạn nói rõ được không

Èo ! nghĩa là ntn nhá . CFW A nào đó có mediabar là 1. CFW B có mediabar là 2.
Mediabar 1 và mediabar 2 đều có Music Player và Gallery.

Vậy tại sao UID lại khác nhau ? nó phải giống nhau chứ nhỉ ?

Àh mình hỏi thêm là đã có ai fix đc dấu ngã, dấu đô la ( $ ) và dấu bảng anh chưa ? hỏi cái này cả chục lần ở khắp mọi nơi mà chảng ai ns gì cả . Dùng MOD photon nhá, mình thik photon :D

hinokakera

xin phép Ngoài lề tý :D
ai có cái Icon BTSwitch và Accel Switch này cho mình với. xin bạn kia mà mãi chẳng thấy onl

LoiPT

Èo ! nghĩa là ntn nhá . CFW A nào đó có mediabar là 1. CFW B có mediabar là 2.
Mediabar 1 và mediabar 2 đều có Music Player và Gallery.

Vậy tại sao UID lại khác nhau ? nó phải giống nhau chứ nhỉ ?

Àh mình hỏi thêm là đã có ai fix đc dấu ngã, dấu đô la ( $ ) và dấu bảng anh chưa ? hỏi cái này cả chục lần ở khắp mọi nơi mà chảng ai ns gì cả . Dùng MOD photon nhá, mình thik photon :D
trời ơi máy móc quá. khác UID do các bản đó khác nhau bạn nha có thể khác giữa n97v30 với n97v21, bản mới với bản cữ..... để chính sác nhất dùng phần mềm xem uid

nhoktihon

trời ơi máy móc quá. khác UID do các bản đó khác nhau bạn nha có thể khác giữa n97v30 với n97v21, bản mới với bản cữ..... để chính sác nhất dùng phần mềm xem uid

Uk n trong CFW này còn sót file JbakDlgEngine_TouchDLL.dll và JbakTaskMan.mif nên ko cài đc. BH làm sao đc taz ?