• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Photon: Unlimited Battery for 523x/5250/5530/5800/C6-00/X6/N97/N97mini by vurain84

max1397

Member
Trơif thế hả. may quá mình chưa flash mà sao jaf nó không hộ trợ x6 hả. đâu mà tìm mãi không thấy RM-559 ax.bạn có hd không giúp mình tí
bạn vào thư mục C:\Program Files\ODEON\JAF mở file jaf_nok4models bằng notepad rồi thêm cái này vào.xóa hết tất cả trong đó đi cũng dc,chỉ để lại mỗi cái X6 cho nhanh
[RM-559]
Description=Nokia X6-cable

12345qazw

Bạn nào jaf được x6v40 rồi cho vài kinh nghiệm đi......
Hiện tại thì chưa có. thôi giờ đợi mấy bác up trước rồi cho biết nếu hoàn hảo thì flash còn không thì đợi ra bản final rồi up.

FanVurains

Hiện tại thì chưa có. thôi giờ đợi mấy bác up trước rồi cho biết nếu hoàn hảo thì flash còn không thì đợi ra bản final rồi up.
mấy hôm nữa sẽ có bản fix. đây là bản cuối cùng rồi. không có final nữa đâu.

tangbalan

5800 làm sao flash vậy mấy pro.chỉ có 1 file thôi mình bỏ vô chung với bộ core gốc v60 và có sữa lại tên.nhưng khi flash xong rồi thì không khởi động được

max1397

Member
zị là X6 v40 ko jaf dc rồi.thôi !! đành chờ vậy.tạm thời xài bản CFW gốc v40 của bác vuhien !! chờ.....và chờ

M4_Vu0ng_001

5800 làm sao flash vậy mấy pro.chỉ có 1 file thôi mình bỏ vô chung với bộ core gốc v60 và có sữa lại tên.nhưng khi flash xong rồi thì không khởi động được
5800 đâu có flash với fw gốc đâu bạn,down core với rof2 về rồi flash thôi..

SunshineVietNam

Tớ mới jaf xong cho 5530, vụ pin thì chưa biết thế nào, nhưng tớ thấy bản này ko dc trau chuốt như bản trc, load ảnh vẫn cực chậm, chỉnh tần số trong trình fát nhạc thì 1 dãy toàn chữ Tàu :-s. Chủ thớt quên cook cả memcheck, trích icon theme ra nữa, tớ có thể tự thêm vào nhưng đây chỉ là nhắc cho chủ thớt để bản ngày 16 ra hoàn thiện thêm :)

coc3k

Member
bạn nào bày mình fix lổi chụp ảnh phím cứng khi thêm mod belle zô đi. thank

phamtiendt1982

x6 jar dc mà.mình đang dùng nè.các bạn đổi tên ...002.ro...v20 là đc.nhớ là v20 chứ ko phải v22 nha.sory mình online bằng mb.

Cc0nlin3

FanVurains cho mình hỏi,mình bung rof2 thêm mod swype unlock vào rồi jaf bình thường mà sao không thấy có nhỉ? mình dùng 5233

nhockfc

bạn nào bày mình fix lổi chụp ảnh phím cứng khi thêm mod belle zô đi. thank
chắc mấy bạn k dùng đc nút chụp cảm ứng là do dùng mod belle của mình à @@
Đây, cho nó vào rofs2 đóng gói lại flash lại là oke :D sory chắc là tại mấy file trong mod của mình!
fix lỗi chụp ảnh phím cứng khi thêm mod belle nhocKFC

P/s: kì lạ thật, trc khi flash thì máy mình pin 3 cọc, flash xong thì pin thành ra 4 cọc :)) ảo chưa ;;)

biendt

bản này máy thỉnh thoảng lại bị lim dim nháy nháy 1 lúc ko sao bật dc.phải tắt nguồn đi mới sd đc.lỗi này là sao nhỷ.mình dung 5233 có bác nào bị như thế ko???

M4_Vu0ng_001

chắc mấy bạn k dùng đc nút chụp cảm ứng là do dùng mod belle của mình à @@
Đây, cho nó vào rofs2 đóng gói lại flash lại là oke :D sory chắc là tại mấy file trong mod của mình!
fix lỗi chụp ảnh phím cứng khi thêm mod belle nhocKFC

P/s: kì lạ thật, trc khi flash thì máy mình pin 3 cọc, flash xong thì pin thành ra 4 cọc :)) ảo chưa ;;)
mình cũng thấy khác biệt về pin từ khi dùng cfw của anh Bảo,bình thường thì các cfw khác pin thường dồn hết về vạch đầu với vach cuối,nhưng cfw kia thì nó chia gần đều thì phải mấy vạch còn lại dùng cũng lâu,chác bản của bác Vũ cũng tương tự thế,mà pin nó trâu hơn bản cũ nên thế chăng:D...