• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Photon [V]ariant {5800 v52} by Anther

kitafung

Bản photon này xài flash 3.1.7 nhưng vào trang nhaccuatui thì không hiển thị được flash bạn ơi.

slr_mclaren_2709

Chào mừng Anther1991 quay lại. =D>
Theo mình thấy thì pin của v51 gốc dùng đc lâu hơn v52 gốc (đó là ý kiến khi dùng của mình vì mình chỉ dùng FW gốc 58oo XM)
Tiện thể có bác nào mod lại hộ mình cái HS oranger Tsumina này đc không. http://www.mediafire.com/?zz5mydqvmyj#1 (chỉ là xắp xếp lại hộ mình cái thanh ở dưới cùng thành Dialler-Contacts-Messenger-Menu, hay mọi ng chỉ hộ mình cách chỉnh cũng đc)
Thank trước nhé!

kitafung

Chào mừng Anther1991 quay lại. =D>
Theo mình thấy thì pin của v51 gốc dùng đc lâu hơn v52 gốc (đó là ý kiến khi dùng của mình vì mình chỉ dùng FW gốc 58oo XM)
Tiện thể có bác nào mod lại hộ mình cái HS oranger Tsumina này đc không. http://www.mediafire.com/?zz5mydqvmyj#1 (chỉ là xắp xếp lại hộ mình cái thanh ở dưới cùng thành Dialler-Contacts-Messenger-Menu, hay mọi ng chỉ hộ mình cách chỉnh cũng đc)
Thank trước nhé!

Chịu chung với lũ thôi bạn ơi. Ngày xưa bác Mathanh làm được thì phải.

joeD

bác enther ơi nếu mà sài matrix menu thì làm sao cài đc themes cài thì đc nhưng làm sao full hết đc

bad204

Member
bác Anther cho e hỏi add Reset vào nút nguồn làm thế nào zậy ;;)..Cái này hay ghê

hohieutam

bản này có khác zì bản anh làm trong bài phôtn hok anh anther,luc trước xài bản đó củng ngon phết:p

Anther1991

bản này có khác zì bản anh làm trong bài phôtn hok anh anther,luc trước xài bản đó củng ngon phết:p

Bên topic photon v52 tui thấy để cái kết quả Speedy Go cao quá nên cũng ko chỉnh mấy file tăng tốc làm gì, chỉ mod thêm chức năng thôi. Nhưng mà sau khi flash thấy hơi thất vọng về tốc độ, sau nhiều lần điều chỉnh lại thì giờ cho ra bản này hoàn thiện hơn, à có thêm vài cái mới nữa đấy, đọc trên change log nhé :">

kitafung

Bản Photon này có một cái mình rất thích, là đổi nhạc chuông trong profile thì chỉ hiện các bài nhạc chuông thôi chứ không hiện các bài nhạc trong mục Music.

hohieutam

flast rùi kô vào được rompaches,ram rất ok còn 55mb dù đả cài 1 đống UD và game\-/

kitafung

flast rùi kô vào được rompaches,ram rất ok còn 55mb dù đả cài 1 đống UD và game\-/

Chạy từng ứng dụng, nhớ là từng cái 1 thôi nha: Danh bạ, tin nhắn, xoá và cài vài cái theme, vào gallery duyệt hình zoom in zoom out, nghe nhạc chất lượng cao. Xong ra check mem xem còn dư bao nhiêu là lúc ổn định nhất

Anther1991

Kiểm tra xem trong thẻ có thư mục patches chưa. Tui mở rompatcher bình thường mà ông :-O
Mục đích bản cfw này của tui ko phải để có ram cao mà là để máy chạy nhanh nên mức ram trung bình của tui chỉ khoảng 30-40 MB thôi. :)

hohieutam

có patches trong thẻ nhớ,mà vào rompach là nó văng ra kô vào được, đã khởi động lại máy vẩn kô vào được,chắc fải fotmat wá:(