• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Photon [V]ariant {5800 v52} by Anther

vutuan472

à mình cài lại được rồi,cái được cái ko,bạn coi lại dum mun cái rompatch lúc mới cook thì vào đc,sài một hồi ko biết xung đột với pm nào ,hết vào được luôn ??

Anther1991

èo mình đang xài bản này mà:(( .

Vô bluetooth kiểm tra xem tên máy có phải là nokia photon ko ông
Kiểm tra thêm trong Cài đặt -> Phone -> Display có tùy chọn Brightness giống trong hình trên ko

hohieutam

Vô bluetooth kiểm tra xem tên máy có phải là nokia photon ko ông
Kiểm tra thêm trong Cài đặt -> Phone -> Display có tùy chọn Brightness giống trong hình trên ko

đúng là bản này mà,kô có restart và kô vào được rompach chac fotmat máy lại quá:(

Em_be_hu

Cái này phải dùng TA thì mới chạy dc rompatch, còn cái dayhandinput thì ko thể dùng dc ở chế độ TA. Hic hic, bác xem lại cái này dc ko?

Anther1991

Cái này phải dùng TA thì mới chạy dc rompatch, còn cái dayhandinput thì ko thể dùng dc ở chế độ TA. Hic hic, bác xem lại cái này dc ko?

Bạn tìm bản khác thử xem, mình nghĩ là sẽ hỗ trợ TA nếu ko thì sao lại đặt tên phần mềm là TA :">

hohieutam

vậy bản này fải xài tiéng anh sao?mình lại kô mấy rành tiếng anh rỏ khổ:(

kitafung

Hic bản này có lẽ do dùng RomPatch 2.5 nên gây nên xung đột, mình đang xài bảng cook RomPatch 2.3 tiếng việt vẫn dùng tốt.

mucelago

Active Member
Cám ơn Anther vì bản cook này nhé, dùng rất là ổn định lại mượt mà, pin cũng rất ok.

Có điều mình có thắc mắc này, mình muốn sử dụng homescreen Samsung Omnia HD nhưng bản cook của bạn lại không có ! Bạn có thể cook dùm mình thêm 1 cái Homescreen của Omnia HD được không ? Nếu không thì bạn có thể chỉ mình làm sao cook thêm 1 giao diện Omnia HD vào được không ?

Đúng thật là pin của bản zin 5800 bao giờ cũng ok hơn bản C6/N97 cho 5800 :).

quockhanh21

Sory trước mình gà...Flash this cook này dùng core nào zậy.Mình mới hack phone chưa up cook lần nào nên chưa biết...Chỉ down về từ NV và down rosf3 đè lên chạy J.A.F. Vui lòng chỉ zùm mình nhe...Thanks so much!

Anther1991

Cám ơn Anther vì bản cook này nhé, dùng rất là ổn định lại mượt mà, pin cũng rất ok.

Có điều mình có thắc mắc này, mình muốn sử dụng homescreen Samsung Omnia HD nhưng bản cook của bạn lại không có ! Bạn có thể cook dùm mình thêm 1 cái Homescreen của Omnia HD được không ? Nếu không thì bạn có thể chỉ mình làm sao cook thêm 1 giao diện Omnia HD vào được không ?

Đúng thật là pin của bản zin 5800 bao giờ cũng ok hơn bản C6/N97 cho 5800 :).

Cái hs đó lâu quá ko cook nên tui bỏ rơi rớt đâu rồi =))
Giờ vấn đề là tìm bản đã được sửa ổn định nhất rồi xem cách cook tui hướng dẫn bên này http://www.pdaviet.net/showthread.php?97044-Hướng-Dẫn-Cook-FirmWare-Các-Thắc-Mắc-Về-Cook-FirmWare
Sory trước mình gà...Flash this cook này dùng core nào zậy.Mình mới hack phone chưa up cook lần nào nên chưa biết...Chỉ down về từ NV và down rosf3 đè lên chạy J.A.F. Vui lòng chỉ zùm mình nhe...Thanks so much!

Nếu bạn đang dùng V52 thì chép các file cfw của mình vào rm-356 rồi flash, lúc flash chọn Vietnam Red. Nếu ko phải V52, tải firmware gốc V52 bên này http://www.pdaviet.net/showthread.php?111238-Nokia-5800XM-nâng-cấp-FW-(RM-356)-v52.0.007 -> xóa trống thư mục Rm-356 rồi chép 7 file vừa tải về vào, sau đó chép đè các file trong cfw của tui, rồi flash với lựa chọn VietNam Red

ngyntom

Anther, cái xoay màn hình quá nhạy mình làm bằng cách nào vậy Anther, có thể share không bạn? thanks

quockhanh21

Thanks Anther1991 nhen. Đang đi làm tối về reply cho kết quả... Chúc Admin, Mod and members in 4Rum: Năm mới zui zẻ,không ngừng sáng tạo nên một diễn đàn hấp dẫn hơn nữa. HAPPY NEW YEAR!\-/

jackpham

@Anther: bản của e mod hình như thiếu âm lịch và mấy HS cũng chưa Việt hóa hết

kitafung

@Anther: bản của e mod hình như thiếu âm lịch và mấy HS cũng chưa Việt hóa hết

Bản này cover lại bản Photon bác Jack à. Mà hình như mấy cái HS như navigator không thể mod thành tiếng việt được thì phải.

haku

mình mới up bản này mình thấy bug là lúc calling thì đèn màn hình vẫn sáng, bạn fix lại cái này, còn nữa sao bản photon vủa rohit008 k tự xoay bàn phím khi nt nhỉ..coá ai biết k chỉ jùm mình với