• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PHƯƠNG PHÁP HẠ ROM CỦA DESIREHD XUỐNG ROM 1.32.405 (TỔNG HỢP)

venusian

Moderator
Android version 2.3.5
sense version 3.0
software number 3.12.405.1

baseband version 12.65.60.29U_26.14.04.28_M

làm mọi cách k thành công
ráng giúp mình nha VENUSIAN

hãy giúp mình với,tình trạng bệnh như sau
[/url][/IMG]
cho mình hỏi là mình sai chổ nào mà nó như thế
mình tạo goldcard trên 3 thẻ 2-8-16gb rồi mà vẫn thế
xin tks mọi người

từng ngày đợi từng ngày mong....:-??

Bạn đang ở Rom 3.12 thì phải áp dụng bài này của mình: http://www.pdaviet.net/showthread.p...5-(TỔNG-HỢP)&p=2041203&viewfull=1#post2041203

venusian

Moderator
Máy mình đang là ROM 3.13.707.4.
Khi chạy lệnh /data/local/tmp/tacoroot --root
Thì trên màn hình cmd có thêm một dòng là:
/data/local/tmp/tacoroot: cannot create /data/local.prop: permission denied
Sau đó máy vẫn khởi động lại và mình gõ adb shell thì máy nó vẫn hiển thị lên dấu $
Có ai biết nguyên nhân vì sao lại thế ko,trả lời giúp mình với.Thanks

Đưa tất cả thông số Hboot của bạn lên đây đi.

xiaoku

Bạn đang ở 3.13. Giờ bạn muốn Root cho em nó.
Bạn làm theo hướng dẫn này nữa là ok: http://www.pdaviet.net/showthread.php?182820-HTC-DEV-ĐÃ-HỖ-TRỢ-UNLOCK-BOOTLOADER-CHO-DESIRE-HD
Vì máy bạn đã có S-OFF rồi, nên bạn chỉ cần làm thêm bước unlock bootloader và Root và cài Recovery la đc rồi.
Rom thì bạn up như bình thường.
theo link hướng dẫn của bạn thì giờ mình chỉ cần làm theo "HƯỚNG DẪN ROOT" thôi hay là làm từ đầu đến cuối???

xiaoku

Phải unlock Bootloader cho nó rồi mới Root đc.

mình lên htcdev làm rồi mà nó kêu chạy RUU là chạy cái j vậy?? và thêm 1 điều nữa là mình làm tới bước vô bootloader rồi chyạ dòng "fastboot oem get_identifier_token" nhưng nó cứ <waiting for device> hoài ah.

Chỉnh sửa cuối:

venusian

Moderator
mình lên htcdev làm rồi mà nó kêu chạy RUU là chạy cái j vậy??

Ruu là cái gì bạn chịu khó đọc lại mấy bài đầu để hiểu thêm nhé. Mình đã hướng dẫn rất rõ rồi.

boybuon_203

nhận đc thông tin của VENUSIAN tôi tức tốc thực hiện trong đêm tối,kết quả như sau

ôi hảy cứu giúp linh hồn đang còn vất vưởng ở tận nơi đâu....nản quá,mua máy từ khi mới ra mà giờ vẩn chưa hạ rom được

venusian

Moderator
nhận đc thông tin của VENUSIAN tôi tức tốc thực hiện trong đêm tối,kết quả như sau

ôi hảy cứu giúp linh hồn đang còn vất vưởng ở tận nơi đâu....nản quá,mua máy từ khi mới ra mà giờ vẩn chưa hạ rom được

Chụp cho mình xem cái Hboot của bạn đi.

huysnet

Chụp cho mình xem cái Hboot của bạn đi.
vẫn còn gắn bó với DHD hả bạn? nghe nói định chuyển qua one X mà? nhớ ngày nào mới bước vào diễn đàn còn rất là lơ mơ.được bạn hướng dẫn và chịu khó vọc vạch giờ cũng biết được chút ít.

venusian

Moderator
vẫn còn gắn bó với DHD hả bạn? nghe nói định chuyển qua one X mà? nhớ ngày nào mới bước vào diễn đàn còn rất là lơ mơ.được bạn hướng dẫn và chịu khó vọc vạch giờ cũng biết được chút ít.

Đã và đang dùng và khám phá ONE X rồi bạn ạ.
Vẫn còn chút kinh nghiệm của DHD nên vẫn sang đây để giúp các mem. :D

nguyenhuud

em vừa dùng con DHD mới mua cũ về,đang chạy android 4.0.4,em thấy chạy ngốn pin lắm lướt Web và chơi game chưa được 3h là hết pin rồi,camera chụp tốt nhưng chưa quay phim được,bác nào có bản ROm nào tốt hướng dẫn em với dùng ổn định,em đang định về bản android 2.3.5,em mới dùng chưa biết gì xin các bác hướng dẫn từ đầu ạ,thank các bác

nguyenhuud

hic,em up romcook DHD_PDAVIET_V21.zip bằng thẻ nhớ mà không được,giờ nó hiện chữ HTC treo luôn rùi,hic,xin các bác giúp em với

venusian

Moderator
hic,em up romcook DHD_PDAVIET_V21.zip bằng thẻ nhớ mà không được,giờ nó hiện chữ HTC treo luôn rùi,hic,xin các bác giúp em với

Up lại Rom khác đi. Muốn up DHD_PDAVIET_V21.zip thì phải dùng Full Wipe 1.3 nhé.

xitrum3353

venusian ơi, đừng chê mình không biết gì nhe. mình muốn hỏi bạn máy mình nó hiện
ACE PVT SHIP S-OFF RL
HBOOT-0.85.0024
RADIO-26.09.04.11_M2
sao mà mình update qua OTA sao lại bị hiện dấu chấm than đỏ?

Last edited by a moderator:

venusian

Moderator
venusian ơi, đừng chê mình không biết gì nhe. mình muốn hỏi bạn máy mình nó hiện
ACE PVT SHIP S-OFF RL
HBOOT-0.85.0024
RADIO-26.09.04.11_M2
sao mà mình update qua OTA sao lại bị hiện dấu chấm than đỏ?

Ai chê gì bạn. Không biết thì mới hỏi. Chỉ có điều các bạn cứ hay lập topic tùm lum nên hỏi không đúng chỗ thôi.
Bạn kiểm tra lại Rom bạn dùng đã Root chưa.
Nếu Root rồi thì phải up lại Rom Ship thì mới có thể Updata OTA đc

xitrum3353

thank

hic, mình vẫn được trả lời, bạn chờ mình seach cụ google mình hiểu 1 số cái rồi hỏi bạn tiếp nhé, mình cảm ơn bạn nhiều