• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PHƯƠNG PHÁP HẠ ROM CỦA DESIREHD XUỐNG ROM 1.32.405 (TỔNG HỢP)

xitrum3353

cho mình hỏi làm sao để biết máy mình root hay chưa, mình thấy s-off rồi mà, mà giowf mình muốn download rom ship cho máy mình với thông số trên thì ở đâu, các link hầu như hỏng hết rồi mà?

venusian

Moderator
cho mình hỏi làm sao để biết máy mình root hay chưa, mình thấy s-off rồi mà, mà giowf mình muốn download rom ship cho máy mình với thông số trên thì ở đâu, các link hầu như hỏng hết rồi mà?

Trong Menu có cái icon Super SU đấy là đã có Root.
Hiện tại bạn đang dùng Rom gì, đưa thông số Rom lên đây.
Vì máy bạn đã S-OFF nên chắc chắn đã có Super CID nên up Rom Ship nào cũng đc hết.

xitrum3353

chưa root bạn ah

mình chưa có icon Super SU bạn ah, mình muốn xin bạn link rom ship không bị hỏng ấy, bạn co link nào không?
room của minh bây giờ thế này?
phiên bản 2.3.3
sense 2.1
số phần mềm 2.37.832.6
phiên bản baseband 12.54.60.25U_26.09.04.11_M2
(đã đủ chưa hả bạn)

venusian

Moderator

xitrum3353

cực kì cảm ơn bạn nhé

venusian ơi, down về rồi update bằng thẻ nhớ bình thường là được chứ ? mình cảm ơn bạn rất nhiều mặc dù không quen nhưng ...,

xitrum3353

mình tải về rồi giờ đổi tên thành thế nào để cài đặt hả bạn

hic, được rồi nà, xin lỗi vì mình "chuối" quá, thật sự cảm ơn bạn rất nhiều, cảm ơn

Last edited by a moderator:

boybuon_203

Xin báo cáo toàn diễn đàn,mình đã giáng cấp đc 3.12 xuống 1.32 hix
1 quá trình gian khỗ,xin cám ơn chủ topic bài viết và tất cả mọi người..
giờ mình đã có kinh nghiệm,ai có nhu cầu mình sẽ sẵn sàng giúp đỡ...

venusian

Moderator
Xin báo cáo toàn diễn đàn,mình đã giáng cấp đc 3.12 xuống 1.32 hix
1 quá trình gian khỗ,xin cám ơn chủ topic bài viết và tất cả mọi người..
giờ mình đã có kinh nghiệm,ai có nhu cầu mình sẽ sẵn sàng giúp đỡ...

Chúc mừng bạn. =D>

boybuon_203

VeVusian có bản rom hay rom cook nào hay mà đẹp chi minh xin link sài thử nha
hiện mình mới up rom MIUI,rom này khá nhẹ và nhanh,nhưng minh k thích giao dien IOS lắm
TKS đã giúp đỡ thời gian vừa qua;;)

truonghoaphong

Em mới sử dụng DHD mày mò up rom mấy lần rồi up cái ship rom
Android version: 2.3.5
sense : 3.0
software version: 3.13.707.4
kernel version: 2.6.35.10-g931a37e htc-kernel@and18-2#1
baseband: 12.65.60.29U_26.14.04.28_M
build number: 3.13.707.4 CL228204 release-keys
Bây giờ ko up được rom nào nữa
Mong được các sư huynh hướng dẫn
Hình Hboot của em nó

venusian

Moderator
Em mới sử dụng DHD mày mò up rom mấy lần rồi up cái ship rom
Android version: 2.3.5
sense : 3.0
software version: 3.13.707.4
kernel version: 2.6.35.10-g931a37e htc-kernel@and18-2#1
baseband: 12.65.60.29U_26.14.04.28_M
build number: 3.13.707.4 CL228204 release-keys
Bây giờ ko up được rom nào nữa
Mong được các sư huynh hướng dẫn
Hình Hboot của em nó

Hiện tại máy bạn làm sao mà cần phải up lại ROm Ship.
Bạn cần phải nói rõ thì mình mới giúp bạn đc.
Hiện tại máy bạn như thế nào, còn Boot đc không hay bị treo ở Hboot.
"Bây giờ ko up được rom nào nữa" Không up đc Rom ở đây là Rom gì, Rom Cook hay Rom Ship.

truonghoaphong

Hiện tại máy bạn làm sao mà cần phải up lại ROm Ship.
Bạn cần phải nói rõ thì mình mới giúp bạn đc.
Hiện tại máy bạn như thế nào, còn Boot đc không hay bị treo ở Hboot.
"Bây giờ ko up được rom nào nữa" Không up đc Rom ở đây là Rom gì, Rom Cook hay Rom Ship.

Trước hết xin cám ơn venusian
Tình hình là sau khi up Rom hiện giờ của máy (Rom Ship) thì không vào Recovery để up Rom Cook được nữa mà vào Hboot là nó tự động load file PD98IMG.ZIP luôn trước đó đã từng up Rom cook nhiều lần qua thẻ nhớ bằng Recovery.

venusian

Moderator
Trước hết xin cám ơn venusian
Tình hình là sau khi up Rom hiện giờ của máy (Rom Ship) thì không vào Recovery để up Rom Cook được nữa mà vào Hboot là nó tự động load file PD98IMG.ZIP luôn trước đó đã từng up Rom cook nhiều lần qua thẻ nhớ bằng Recovery.

1/ Nếu máy bạn đã up Rom Ship thì Recovery và Root sẽ bị mất, nhưng S-OFF thì không mất đc. Có thể Root và Cài Recovery lại.
2/ Vì trước đây bạn up Rom Ship sử dụng PD98IMG.ZIP để up thì phải, bạn chỉ cần vào thẻ nhớ xóa file PD98IMG.ZIP đi là nó khi vào Hboot nó không load nữa.

boybuon_203

các bạn cho mình hỏi máy mình đả root thành công
úp rom MiUi chạy ngon lành
Nhưng up room đó thì clockworkMod Recovery nó mất hết
k biết khi mình up rom khác nữa thì có fai root lại từ chương trình visiona...j đó k nhỉ

truonghoaphong

1/ Nếu máy bạn đã up Rom Ship thì Recovery và Root sẽ bị mất, nhưng S-OFF thì không mất đc. Có thể Root và Cài Recovery lại.
2/ Vì trước đây bạn up Rom Ship sử dụng PD98IMG.ZIP để up thì phải, bạn chỉ cần vào thẻ nhớ xóa file PD98IMG.ZIP đi là nó khi vào Hboot nó không load nữa.

Chạy PermROOT cho Desire HD:

*Kết nối với mạng (3G hoặc Wifi)
*Vào Market tải ứng dụng Astro File Explorer về cài cho máy
- Tải file đầu về, giải nén sẽ là com.modaco.visionaryplus.r14.apk, chép vào thẻ nhớ và dùng ứng dụng Astro File Explorer (Link tới ứng dụng com.modaco.visionaryplus.r14.apk để cài com.modaco.visionaryplus.r14.apk cho máy.
- Mở ứng dụng đã cài và tích vào ô Enable "Set system r/w after root"
Sau đó nhấn "Temproot Now!" và đợi quá trình hoàn thành.
Mình làm tới đây sau khi nó chay xong thì đen thui luôn không nhúc nhích gì hết
- Nhấn tiếp "Attempt Permroot Now!" để máy tự khởi động lại.
Máy Desire HD đã có PermROOT.

xiaoku

Chạy PermROOT cho Desire HD:

*Kết nối với mạng (3G hoặc Wifi)
*Vào Market tải ứng dụng Astro File Explorer về cài cho máy
- Tải file đầu về, giải nén sẽ là com.modaco.visionaryplus.r14.apk, chép vào thẻ nhớ và dùng ứng dụng Astro File Explorer (Link tới ứng dụng com.modaco.visionaryplus.r14.apk để cài com.modaco.visionaryplus.r14.apk cho máy.
- Mở ứng dụng đã cài và tích vào ô Enable "Set system r/w after root"
Sau đó nhấn "Temproot Now!" và đợi quá trình hoàn thành.
Mình làm tới đây sau khi nó chay xong thì đen thui luôn không nhúc nhích gì hết
- Nhấn tiếp "Attempt Permroot Now!" để máy tự khởi động lại.
Máy Desire HD đã có PermROOT.
Mình cũng cùng hoàn cảnh này giống bạn, và vẫn đang ko biết làm thế nào để S-on lại hoặc là root và cài recovery lại để có thể cài rom cook.
Tình hình là vẫn treo ở "tam jác" hoặc chạy termroot thì nó đen thui màn hình và chờ mãi chẳng quay trở lại màn hình của VISIONnary (chỉ có thể bấm nút home để trở ra màn hình home thôi rồi mới dùng các ứng dụng khác được).

truonghoaphong

Mình cũng cùng hoàn cảnh này giống bạn, và vẫn đang ko biết làm thế nào để S-on lại hoặc là root và cài recovery lại để có thể cài rom cook.
Tình hình là vẫn treo ở "tam jác" hoặc chạy termroot thì nó đen thui màn hình và chờ mãi chẳng quay trở lại màn hình của VISIONnary (chỉ có thể bấm nút home để trở ra màn hình home thôi rồi mới dùng các ứng dụng khác được).

Bạn nói vậy là đúng chính xác bệnh mà vợ em đang mắc phải ráng đợi đến mai có bác sĩ Venusian tư vấn giúp;;)