• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PHƯƠNG PHÁP HẠ ROM CỦA DESIREHD XUỐNG ROM 1.32.405 (TỔNG HỢP)

huysnet

vấn đề hạ rom với ae dùng DHD đến giờ vẫn còn nhiều khó khăn.để hôm nào rảnh mình sẽ làm 1 bài hạ rom nhờ ACE Advanced hack kit.phương pháp này có thể áp dụng cho các phiên bản từ 3.13 trở xuống.trên XDA-deverlopers có 1 bài rất chi tiết.tool sẽ chạy trên phiên bản 2.xx nhưng nếu bạn đang ở 3.xx thì ban đầu nó sẽ hạ về 2.xx trước sau đó tool sẽ thực hiện chạy trên 2.xx và set s-of, super cid, recovery.các bạn có thể tham khảo tại đây trước.http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1377119.lưju ý.đối với các máy đang ở phiên bản 3.13 các bạn nên cẩn thận.nếu chưa rõ thì không nên làm theo.để hôm nào mình sẽ viết bài hướng dẫn chi tiết.còn các máy đang ở 2.xx thì các bạn cứ làm theo hướng dẫn.

Chỉnh sửa cuối:

venusian

Moderator
vấn đề hạ rom với ae dùng DHD đến giờ vẫn còn nhiều khó khăn.để hôm nào rảnh mình sẽ làm 1 bài hạ rom nhờ ACE Advanced hack kit.phương pháp này có thể áp dụng cho các phiên bản từ 3.13 trở xuống.trên XDA-deverlopers có 1 bài rất chi tiết.tool sẽ chạy trên phiên bản 2.xx nhưng nếu bạn đang ở 3.xx thì ban đầu nó sẽ hạ về 2.xx trước sau đó tool sẽ thực hiện chạy trên 2.xx và set s-of, super cid, recovery.các bạn có thể tham khảo tại đây trước.http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1377119.lưju ý.đối với các máy đang ở phiên bản 3.13 các bạn nên cẩn thận.nếu chưa rõ thì không nên làm theo.để hôm nào mình sẽ viết bài hướng dẫn chi tiết.còn các máy đang ở 2.xx thì các bạn cứ làm theo hướng dẫn.

Đã và vẫn hạ từ 3.x xuống bình thường nhé bạn.
Một điều bạn cần lưu ý. Không phải là do quá trình bạn hạ Rom xuống làm sai bước nào đó dẫn đến máy lỗi. kể cả bạn dùng Tools hay dùng cách thủ công thì máy lỗi nó vẫn lỗi. Và cũng không phải chỉ lỗi với những máy 3.x. Bản thân mình đã làm một con hạ từ 2.37 xuống bị lỗi khởi động(rung rất lâu).

phungdanghuy

Đã và vẫn hạ từ 3.x xuống bình thường nhé bạn.
Một điều bạn cần lưu ý. Không phải là do quá trình bạn hạ Rom xuống làm sai bước nào đó dẫn đến máy lỗi. kể cả bạn dùng Tools hay dùng cách thủ công thì máy lỗi nó vẫn lỗi. Và cũng không phải chỉ lỗi với những máy 3.x. Bản thân mình đã làm một con hạ từ 2.37 xuống bị lỗi khởi động(rung rất lâu).

Máy của em bản 3.x hạ xuống bị lỗi khởi động (rung rất lâu). Sửa được về rom ship rồi.
H em muốn hạ rom thì còn cách nào khác không ?
Thanks anh.

venusian

Moderator
Máy của em bản 3.x hạ xuống bị lỗi khởi động (rung rất lâu). Sửa được về rom ship rồi.
H em muốn hạ rom thì còn cách nào khác không ?
Thanks anh.

Hạ tiếp thì lại lỗi tiếp đấy. Bạn chuyển qua cách Unlock Bootloader để up Rom Cook đi.

wish89

Cập nhật Hạ Rom từ 3.13 (Sense 3.0) xuống Rom
Giúp e với ! e làm hết các bước như trên , bước cuối
adb reboot bootloader

- Lúc này máy vào bootloader, dùng phím volume di chuyển tới Bootloader, dùng phím Power để chọn. Quá trình load Rom sẽ xảy ra. Nó hỏi bạn có up không thì bạn chọn Yes Chờ ít phút để quá trình up Rom hoàn thành. Máy đã được hạ xuống ROM 1.32.405.
chạy xong máy tự tắt và e khởi động lại không được huhu. h cái đèn báo sạc cứ sáng mà trong khi e đã rút dây sạc ra ... máy e bị sao vậy các bác

Chỉnh sửa cuối:
Cập nhật Hạ Rom từ 3.13 (Sense 3.0) xuống Rom
Giúp e với ! e làm hết các bước như trên , bước cuối
adb reboot bootloader

- Lúc này máy vào bootloader, dùng phím volume di chuyển tới Bootloader, dùng phím Power để chọn. Quá trình load Rom sẽ xảy ra. Nó hỏi bạn có up không thì bạn chọn Yes Chờ ít phút để quá trình up Rom hoàn thành. Máy đã được hạ xuống ROM 1.32.405.
chạy xong máy tự tắt và e khởi động lại không được huhu. h cái đèn báo sạc cứ sáng mà trong khi e đã rút dây sạc ra ... máy e bị sao vậy các bác
Tháo pin ra để 5-10 phút rồi lắp lại, sau đó khởi động xem sao.

wish89

Tháo pin ra để 5-10 phút rồi lắp lại, sau đó khởi động xem sao.

báo cáo bác ! sau1 5ph để pin ra ngoài máy e không thể bật khởi động đc huhu :-/
rõ ràng làm hết các bước trên mà k biết bị sao nữa ! có phải máy e die rồi k ạ ! k bít đc bảo hành chính hãng không bác nhỉ

venusian

Moderator
báo cáo bác ! sau1 5ph để pin ra ngoài máy e không thể bật khởi động đc huhu :-/
rõ ràng làm hết các bước trên mà k biết bị sao nữa ! có phải máy e die rồi k ạ ! k bít đc bảo hành chính hãng không bác nhỉ

Lỗi boot khi hạ Rom rồi bạn ạ. Làm theo bài này nhé :http://www.pdaviet.net/showthread.p...-bi-loi-khoi-dong-man-hinh-trang-rung-rat-lau
Chính hãng ko bảo hành cho bạn up Rom lỗi đâu :p

wish89

sau 30 phút máy e tự nhiên sáng và ở chế độ bootloader nhưng không thể di chuyên = phím volume đc và bị đơ luôn ! e tháo pin ra lắp vào và nhấn power để khởi động thì nó lại tắt ngấm , 1 màu đen huyền bí T.T .....help e vs

AquaSta

Moderator
Do bootloader của bạn hạ xuống 0.85 rồi nhưng system không up nên bị lỗi kiểu này. Giờ phải up lại rom bản rom 3.13 từ bootloader

phannamqn

Thank venusian nhiều. Mình đã làm rất thành công.....

Last edited by a moderator:

saicmf

lúc trước update qua OTA lên 3.13 cái không nhận thẻ nhớ có ai giúp mình hạ ko cần gold card không

thongbn99

bác PhamQuang ơi. e làm hoài k đc, bước này bác có thể team view xem giúp e dc k , vô cùng cảm ơn bác, ym : thong.lv

xin cảm ơn và hậu tạ!!