• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Pin dung lượng cao, sạc và các vấn đề liên quan!

mapbuidoi

Sort thì ko có đâu vì Em up đã mấy bản rom rồi Pin thì xài ít khoản 3 ngày mới hết pin. Nó chỉ có cái bệnh khó chịu đó mà thôi. Hic xạc mà phải canh như cho con ăn thì khổ quá. Có bác nào biết cách đặc trị của nó không Em xin cảm ơn nhìu nhìu.

tuancannt

Kiểm tra cái sạc đi bác.có lẻ cái sạc của bác bi die rồi đó.nên thay cái sạc khác cứ để vậy máy dẽ die lắm đó.với lại người ta khuyến cáo hem nên sạc pin qua đêm.

mapbuidoi

Uhm nhưng Em đã thử xạc pin từ máy tính cũng bị tình trạng đó. Khó hiểu. Hic mua cục xạc zin ở đâu? Giá nó khoản nhiu thế? Ở Phan Thiết có bán hem nhỉ? Hay vào Si Phố? Tháng Em vào SPhố có 1 lần à.

linh_ck01

Uhm nhưng Em đã thử xạc pin từ máy tính cũng bị tình trạng đó. Khó hiểu. Hic mua cục xạc zin ở đâu? Giá nó khoản nhiu thế? Ở Phan Thiết có bán hem nhỉ? Hay vào Si Phố? Tháng Em vào SPhố có 1 lần à.

Atom hết sx rồi, bạn kiếm cục zin new ở đâu ra, chỉ có thể kiếm sạc chuẩn thôi.
Sạc chuẩn cho Atom có Output:5v-2Amax - Giá khoảng 150k
Ở HCM, bạn có thể ghé

M&D MobilePhoneShop
1465A - 3 Tháng 2 - P.16 - Q.11 - Tp.HCM
Tel: (08)2150365 - Mobile: 0903128822
Email: mdmobileshop@yahoo.com.vn

Chúc bạn vui:D

letuankhung

không phải là tuột pin dâu bạn oi là do sạc chua dầy mà nó báo dầy dó mình từng bị như vậy rùi do cái dầu cam của cục sạc bị dơ bạn vệ sinh lại đi chắc chắn la pin dầy 100%

mapbuidoi

Đã đổi hết 10 cục sạc vẫn thế. Từ xav5 chuẩn đến xạc lô. Giờ chỉ xạc dc trên pc không xạc dc ttên cục xạc nữa rồi chắc kiểu này giải phẫu nó ra thôi
:D
:))

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Đã đổi hết 10 cục sạc vẫn thế. Từ xav5 chuẩn đến xạc lô. Giờ chỉ xạc dc trên pc không xạc dc ttên cục xạc nữa rồi chắc kiểu này giải phẫu nó ra thôi
:D
:))

Cái bệnh này thường là do sử dùng pin lô dẫn tới tình trạng như vậy đổi cục pin zin vào là ok thui......

mapbuidoi

Dạ Em lấy cả cục pin zin 100% cửa exel của thằng bạn gắn vào nó vẫn như thế. Mới đầu xạc bằng cục xạc thì vào nhưng giờ gắm vào nó hút pin ngược ra ngoài luôn. Không lễ giờ phải dùng dao kéo tua vít mổ nó ra hay sao chớ. Bùn như con chuồn chuồn mong bác nào có cách giải quyết đúng bệnh.
Giờ chỉ duy nhất Only xạc trên PC thì Ok :( Nhưng ko rút pin nó cũng hết pin :(

congdang1709

minh cung bi nhu ban. ban thu thay cuc sac moi xem sao. biet dau no ok. minh cung thay cuc sac moi la ok. ma minh xai sac da nang

waterlemon46

mình cũng đã bị giống như bạn . là do chỗ tiếp nối giữa sạc và máy không còn khớp như lúc mới nữa ,do xài lâu ngày
ban đầu còn có thể sạc được chút ít càng ngày sẽ càng tệ cắm sạc đèn đỏ cháy nhưng pin dô không được bao nhiêu . rồi sẽ tới lúc cắm sạc dô nó báo pin 100% ngay lập tức ,khi rút sạc ra lại báo hết pin. chỉ còn nước thay cái đuôi sạc mới cho máy hoặc mua thêm cục pin nữa và xài sạc đa năng trung quốc giống mình nè 2 cục pin thay ra thay dô , xài good chán mình xài nửa năm nay ko thay pin bi chai gi hết xài được khoảng 2 ngày chỉ bực mình cái vụ set lại h mỗi khi thay pin

mapbuidoi

Uhm thank bạn tháng sau vào Si Phố M$D quá. Bệnh giờ của nó nhìu quá nào là nứt màn hình cảm ứng, bị nhìu bệnh linh tinh chả ra mô tê gì cả. Hic .....

duclinh84bk

May quá ở đây đang nói về pin
Con AT Exec mình bị làm sao, tự nhiên sạc ko vào, cắp sạc vào nó ko sáng đèn, kiểm tra trong power thì lúc mới cắp vài giây nó báo charging xong rùi lại thôi, kiểm tra lại sạc vẫn có điện, tháo pin ra lắp lại,ko bật cứ cắm sạc vào thì đèn (đèn led báo sạc ý!) lại sáng, lại sạc bình thường, cứ bật máy lên là tịt ko sạc được, Rom up các kiểu vẫn thế,
không hiểu do cái sạc hay do máy hỏng nguồn, minh dùng cục sạc 1A từ trước ko vấn đề gì! lo wa, đêm nay chắc mất ngủ!

Sonblack

Super V.I.P
May quá ở đây đang nói về pin
Con AT Exec mình bị làm sao, tự nhiên sạc ko vào, cắp sạc vào nó ko sáng đèn, kiểm tra trong power thì lúc mới cắp vài giây nó báo charging xong rùi lại thôi, kiểm tra lại sạc vẫn có điện, tháo pin ra lắp lại,ko bật cứ cắm sạc vào thì đèn (đèn led báo sạc ý!) lại sáng, lại sạc bình thường, cứ bật máy lên là tịt ko sạc được, Rom up các kiểu vẫn thế,
không hiểu do cái sạc hay do máy hỏng nguồn, minh dùng cục sạc 1A từ trước ko vấn đề gì! lo wa, đêm nay chắc mất ngủ!

Cái này liên quan phần cứng òi, mang ra tiệm kiểm tra lại đi! Hoặc Pin hoặc Mainboard! :D Trên diễn đàn không xử lý vấn đề này được đâu! Atom Exec thì có khu vực riêng bạn nhé, ở đây chỉ Atom thôi.

duclinh84bk

Cái này liên quan phần cứng òi, mang ra tiệm kiểm tra lại đi! Hoặc Pin hoặc Mainboard! :D Trên diễn đàn không xử lý vấn đề này được đâu! Atom Exec thì có khu vực riêng bạn nhé, ở đây chỉ Atom thôi.

Hi , sửa đựoc rùi!
Do cái sạc bị hỏng, mua cái sạc khác lại ok! cũng ko biết là sạc hỏng hay cái rắc hỏng, tại vì thử hai dây nguồn cuả nó vẫn đủ 5V, đưa thẳng nguồn dó vào cái đường + - của cái cáp sync thì nó cũng chả lên, ==>chịu! mua sạc mới cho lành!
Thanks sonblack!
(AT Exec cả AT thường cũng chỉ khác cái Chip cả rom thui mà, còn tháo ra xem từng con điện trở cũng ko khác gì cả)

datbaodaihan

Các huynh cứu đệ với , đệ dùng o2 atom, pin xịn theo máy nhưng ko hiểu sao nghe nhạc tầm 3 -4 bài gi đấy thì mất đến 30-35 % pin, binh thường nghe gọi đệ cũng chỉ dùng dc 1/2 ngày.huuuuuuu. Có huynh nào biết mua pindung lượng cao ở đâu tốt mà rẻ chỉ cho đệ với , chứ cứ thế này nhiều lúc đệ muốn cầm con máy hết pin đập nát lun, hixhixx. TKS cáchuynh

linh_ck01

hi` .. đập Atom á ... cái này thì không xong với mem của PPC rùi, bị trục trặc thì xem lại coi PPC của mình bị phần nào, có thể do ROM , cũng có thể do pin,.. từ xưa tới giờ Atom vẫn nổi tiếng với chuyện hao pin do nghe nhạc ... hihihihi.. còn tìm mua thì bạn vào bõ mua bán dt nhé .
chúc vui

thanhle_uit

có bác nào biết ở TP Hồ Chí minh chỗ cài WM6 thay cho cái WM5 cũ không ( chỗ uy tín mà giá cả phải chăng nha, bác nào biết giá thì nói giùm lun ha) ? mà thay htế WM5 bằng WM^.0 hay WM6.1 thì hay hơn.WM6.0 6.1 có tôn pin hơn so với WM5 ko mấy bác ? Thanks mấy bác

hoangcongkhanh

tui cung bi truong hop nhu the ne kho le'm co :(.cam sac ca dem lau lau tinh day de canh no mat ngu lun. luc moi sac thi pin con 50% cam sac may tieng ma pin tut suong 21%.hong hieu lun.pin tui cung moi mua duoc 2 thang con moi ma`.nhung ma` may van bao la` pin dang sac.. lau lau ngo' zo thi thay dc 100% rut sac ra thi chi con 21% thoi...ai co cach khac phuc mat bao nha..a` tu khi minh up rom 333 thi bi tinh trang nhu the do.....:-/

duclinh84bk

ở trên cục pin đó!bạn có thấy có những 4 cực đồng, ngoài hai cực +,- ra thì hai cực còn lại có vai trò để đưa ra các thông tin của pin, nếu như hai cực này tiếp xúc kém hoặc do IC ở trong cục pin có vấn đề thì nó sẽ đưa ra lượng ko chính xác, đặc điểm của pin là nếu đã đầy 100% thi nó sẽ không cho dòng sạc vào nữa, vấn đề này chủ yếu do pin thôi, bạn thay cục pin khác là hết liền!

ai trả lời giúp mình với. máy mình khi khởi động lên vao đến màn hình windown mobile rồi tắt ngóm. nếu cắm sạc vào rồi bật thì lên bình thường. nhưng nếu đi đường mà thay sim phải tắt máy thì không thể nào khởi động lên được. mình đang đoán bệnh này do pin. mặc dù mình đã sạc đủ 100% rồi mới bật mà vẫn không được. mọi người bắt bệnh hộ với