• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Pin dung lượng cao, sạc và các vấn đề liên quan!

huysmall

pin dlc thì mình dùng được khoảng bao nhiêu ngày là bình thường nhỉ?
Cái vấn đề về pin của Atom đúng là muôn thuở. Mình dùng cục pin zin đã 2 năm, giờ nó chai quá rùi mà chán chẳng buồn thay. Thấy anh em mua pin mới mà còn bất trắc tùm lum.

Chắc nên mua pin dluong bình thường thôi cho nó đảm bảo. Mà mắc quá, 400k luôn. :(

Còn vấn đề cục sạc thì sao ta. Mình mua cục sạc ở cửa hàng anh BatKid M&D ảnh nói sạc 2A là chuẩn. không biết đúng không?

Sạc chuẩn mini USB cho các thiết bị điện thoại đều là 1A hết. Miễn sao dùng OK với máy của bro là dc.

AsTimeGoesBy

Posted via Mobile Device
pin mà 400k thì bị hố roài, chi 250k đổi lại thôi. Còn sạc thì mih choi sạc nào cũg được thấy vao ko ổn là thay.. nhu nokia, samsúg,....HO CAM DAO.. lấy đầu đấu là oke hết. muốn sạc an toan thì sạc qua ÚSB với PC nhe.

=)) anh ơi sạc thế thì chai hết pin an toàn nỗi j`
còn Pin thì 250k đổ lại là đúng rồi :))
em đang sài pin 1530 cũng 1 ngày hết
vọc > 5 tiếng wifi nghe nhạc chat cũng hết pin thế đã bị chai chưa hả các bác để em còn thay

ThaiChienvn

vọc > 5 tiếng wifi nghe nhạc chat cũng hết pin thế đã bị chai chưa hả các bác để em còn thay
Posted via Mobile Device
lafm sao mà chai được em, mìh coi xem khi sạc trên ppc dòng điện vào là bn cho nó chứ thưòng thì 3.39v là được..sạc qua CPU là an toàn nhất đó.
cục pin của e thay đước roài...hiiiii

mapbuidoi

Ôi mẹ ơi cái này thuộc hàng cưa bom nè. wifi mở chừng 1 tiếng là nó weo râu chứ mà 5 tiếng.
Posted via Mobile Device
lafm sao mà chai được em, mìh coi xem khi sạc trên ppc dòng điện vào là bn cho nó chứ thưòng thì 3.39v là được..sạc qua CPU là an toàn nhất đó.
cục pin của e thay đước roài...hiiiii

Chào các bạn giúp mình 1 vé với. Hiện tại mình sưu tầm và đua được 1 cục PIN của laptopMINI của thằng nhật, dòng 4800mAh Pin cũng tương đối nhỏ gọn, nhưng xài thì không xác định được pin chừng nào sẽ hết. Còn mod mạch pin zin của nó vào thì không chạy, câu trực tiếp - + thì nó chạy nhưng pin nó báo lúc nào cũng FULL.
Nay nhờ các cao thủ có biết cách MOD lại mạch cho pin chịu nỏi dòng 4800mAh hay ko? Giống như MOD cho SL45i thì càng đã. Đang cần rất cần. Còn mình thì đang xài Atom và cả Atom Exec mình chẳng thấy khác gì ngoại trừ bộ nhớ trong và cục pin thằng Atom Exec nhỉnh hơn tí. Còn rom thì up bản nào của Atom và Atom Exec cũng điều chạy được chỉ khác hệ bị lổi chút đỉnh.

imleeu

Posted via Mobile Device
pin mà 400k thì bị hố roài, chi 250k đổi lại thôi. Còn sạc thì mih choi sạc nào cũg được thấy vao ko ổn là thay.. nhu nokia, samsúg,....HO CAM DAO.. lấy đầu đấu là oke hết. muốn sạc an toan thì sạc qua ÚSB nhe.

mua ở đâu 250k mà chất lượng vậy bạn? mình ở tpHCM.

Bữa mình hỏi giá anh Huysmall ở trên ảnh nói 380k đó.

UBBnZq

hôm trước em đi mua sạc zin cho O2 atom. tìm mòn mắt mới có chỗ bán, họ bán cái sạc thông sô 5V 1A. về sạc máy rất tốt. nhưng e đọc trên này thấy 5V 2A mới là chuẩn atom, thì sạc như của em lâu pin có làm sao k ạ ?

huysmall

hôm trước em đi mua sạc zin cho O2 atom. tìm mòn mắt mới có chỗ bán, họ bán cái sạc thông sô 5V 1A. về sạc máy rất tốt. nhưng e đọc trên này thấy 5V 2A mới là chuẩn atom, thì sạc như của em lâu pin có làm sao k ạ ?

Sạc zin theo máy chỉ có 1A thôi bro.
Các sạc chuẩn mini USB là chuẩn 1A, một vài hãng làm 1.5A thôi. Còn loại 2A thì chắc là sạc ghi ảo rồi.

sututam

các bác cho em hỏi
em dùng pin dlc 2400mAh, thấy nó ghi rõ là cho 02 atom
nhưng lúc sạc thì máy lúc nào cũng báo là 255%. nhiều khi tháo sạc ra rồi
bật máy lên vẫn báo là đang sạc pin.
nó hay bị reset lại máy và hay tắt máy.
vậy thì theo các pác em có nên dùng pin này ko

huysmall

các bác cho em hỏi
em dùng pin dlc 2400mAh, thấy nó ghi rõ là cho 02 atom
nhưng lúc sạc thì máy lúc nào cũng báo là 255%. nhiều khi tháo sạc ra rồi
bật máy lên vẫn báo là đang sạc pin.
nó hay bị reset lại máy và hay tắt máy.
vậy thì theo các pác em có nên dùng pin này ko

Mạch pin của viên pin có vấn đề. Vì 2400 mah thì việc hiển thị trên hệ thống vẫn tốt.

sututam

Mạch pin của viên pin có vấn đề. Vì 2400 mah thì việc hiển thị trên hệ thống vẫn tốt.

pác huysmall ơi.
em lấy máy của thằng em. nó mua pin của pác.
còn 2 tháng bảo hành.
hic hic
pác xem thế nào cho em xin ý kiến với.

huysmall

pác huysmall ơi.
em lấy máy của thằng em. nó mua pin của pác.
còn 2 tháng bảo hành.
hic hic
pác xem thế nào cho em xin ý kiến với.

Bên Huy ko kinh doanh pin 2400 mah bro ah. Bro check lại thông tin nhé. Xem thử chân báo chỉ thị pin nếu dán keo trong thì việc hiển thị như bro nói là chính xác.

sututam

hic
mih kiểm tra rồi. trong viên pin ngon lành lắm. không có vẻ gì là dán keo cả.
mih gọi điện cho nó, thì nó kêu là mua của huy.
mà tem pin còn bảo hành đến tháng 12/09
thôi đành phải dùng lại em pin máy vậy.

huysmall

hic
mih kiểm tra rồi. trong viên pin ngon lành lắm. không có vẻ gì là dán keo cả.
mih gọi điện cho nó, thì nó kêu là mua của huy.
mà tem pin còn bảo hành đến tháng 12/09
thôi đành phải dùng lại em pin máy vậy.

Bro vui lòng chụp hình viên pin rồi post lên nhé. Nếu còn trong thời gian bảo hành thì chuyển về cho Huy để bảo hành thôi. Rất đơn giản.

luckysmile

minh o hn ,muon mua pin dung luog cao thj wa dau ha ban, ma ro gia cua no la nhieu vay, nho bro nao cho minh biet voi

imleeu

Bạn mua ở đâu có sạc zin vậy chia sẻ cho anh em với. Mình ở HCM

UBBnZq

e mua ở khâm thiên - HN. e tìm trên muare 2 hôm mới thấy đấy :| . bác ra mấy cửa hàng lớn đều có, có điều giá hơi cứng đấy ;))
e mua mất 120k

thai_vfu

các bác cho em hỏi với: Thằng bạn em no cho e 1 cuc pin 1530mah (made in china) nó để lâu không dùng. em mang về dùng thủ. lần đầu sạc bằng cabsync. thi thấy báo 100%. để qua đêm còn 80%. sáng hôm sau cắm cab vô để cài chương trinh được 1 lúc tự nhiên chết ngóm (tưởng máy hỏng hóa ra hết pin) rồi em sạc lại bằng cục sạc khoảng 30' chẳng thấy được gì (đèn led thì nháy loạn xạ) sạc bằng cabsync cũng tương tự. NẾu vừa cắm sạc vừa dùng thi ok. rút sạc ra là tắt ngóm.
bác nào chỉ cho em cách khắc phục với. huhuh

huysmall

các bác cho em hỏi với: Thằng bạn em no cho e 1 cuc pin 1530mah (made in china) nó để lâu không dùng. em mang về dùng thủ. lần đầu sạc bằng cabsync. thi thấy báo 100%. để qua đêm còn 80%. sáng hôm sau cắm cab vô để cài chương trinh được 1 lúc tự nhiên chết ngóm (tưởng máy hỏng hóa ra hết pin) rồi em sạc lại bằng cục sạc khoảng 30' chẳng thấy được gì (đèn led thì nháy loạn xạ) sạc bằng cabsync cũng tương tự. NẾu vừa cắm sạc vừa dùng thi ok. rút sạc ra là tắt ngóm.
bác nào chỉ cho em cách khắc phục với. huhuh

Khắc phục sao đc bro. Bản thân viên pin nó bị thế rồi. Bro nên mua viên pin khác.

sau_dep

Cho mình hỏi mua pin chất lương cao 3200mA ở đâu vậy bạn ? Giá của nó là bao nhiêu vậy ?