• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Pin dung lượng cao, sạc và các vấn đề liên quan!

xdaatom21

Mình dùng pin Atom dung lượng cao 3200mAh, nhưng máy không hiển thị chính xác % còn lại của pin. Không biết có cách nào hay soft nào khắc phục được vấn đề này ko, mong mọi người giúp đỡ !

pin bạn hiển thị vậy là đúng rồi đó,nếu mà nó hiển thị phần trăm thì máy sẽ hiểu là pin thường đó bạn,còn nếu pin bạn mua về mà hiển thị phần trăm đúng như pin thường thì bạn phải bịch lợi một chân 2 từ trái đếm qua nó mới sài hết dung lương ,mình đa sài hết 1 quả của bác huymass

M

ManyKaty

Guest
Sao pin của tui luôn báo là 255% vậy ? Liệu có phải là do pin ko ?

M

ManyKaty

Guest
Ủa ... nếu vậy thì mình phải xử lý như thế nào ?
Chứ sạc xong 255% mà trước khi hết pin cũng 255% ! :-??

huysmall

Ủa ... nếu vậy thì mình phải xử lý như thế nào ?
Chứ sạc xong 255% mà trước khi hết pin cũng 255% ! :-??

Trường hợp này là do mạch báo pin hoặc bị lỗi hoặc đã che chân báo chỉ thị pin. Nó chỉ làm mình khó chịu thôi.

có Bác nào o.ở hà nội bán pin này ko ạ

Nếu ở HN ko có thì bác cứ order trong HCM, hàng sẽ ship ra HN thôi.

connguatrang

hôm bữa 1 anh trên đây cũng mua mình 1 viê pin 1700 mah của mình để xài cho neo , anh ấy gắn vào cũng ko hiển thị dc dung lượng pin , nó chỉ báo unknow làm cho máy sạc ko dc ??? ko biết vậy là sao anh em ?
mình đã bảo hành hoàn tiền cho anh ấy rùi

M

ManyKaty

Guest
Ở HN thì có thể ra phố Đặng Văn Ngữ để mua pin 02.
Pin của mình mua chẳng hiểu sao luôn hiển thị 255%. Vậy như các bạn nói thì chỉ còn cách đem ra đổi cái khác. Mình vừa mới mua xong ... lại mất time đi lại.
Các bác còn cách nào khác ko ?

huysmall

Ở HN thì có thể ra phố Đặng Văn Ngữ để mua pin 02.
Pin của mình mua chẳng hiểu sao luôn hiển thị 255%. Vậy như các bạn nói thì chỉ còn cách đem ra đổi cái khác. Mình vừa mới mua xong ... lại mất time đi lại.
Các bác còn cách nào khác ko ?

Ko còn cách nào khác. Nếu bro đổi mà vẫn thế thì chịu thôi. Vì loại hàng bro mua là hàng ko đảm bảo chất lượng. Con pin cho Atom với dung lượng 1600 mah đã là 380k rồi

M

ManyKaty

Guest
con pin mình mua có 145k thôi :p
Đúng là pin lởm, mình vừa đi đổi xong, cửa hàng đồng ý 1 đổi 1.
Có điều con pin mới tuy hiện đủ dung lượng, nhưng có vẻ ko phải là pin mới :-s.
Lại phải test 1 thời gian rùi kiểm chứng đã.

Mr_DHL

Bác nào biết chỗ nào ở HN có pin Atom dung lượng cao không chỉ cho em với. Thanks. (Kèm vỏ sau nữa nhé)

lemoncream

Các pác oi cho mình hỏi là pác nào co pin 1530 mAh khi sử dụng thì máy báo chính xác % khong vay?mình moi mua 1 vien nhưng dể vào thì máy không hiều được thông số của pin j het do và khong bao * pin luon,thnks cac pro nha

Chỉnh sửa cuối:

imleeu

1530mAh là dung lượng chuẩn pin khi sản xuất dành cho máy, tất nhiên phải báo chính xác rồi bạn. Nếu báo không chính xác bạn nên đổi ngay viên mới.

Mr_DHL

Quan trọng nhất là "cầu" không gặp được "cung" mới khổ cho em chứ. Vẫn đang tìm pin dù biết sắp Tết ...

atn831

e dang dung em hp6828,xin hoi cac pro pin3200mah neu xai cho may e co on dinh k?va neu o saigon thi mua o dau ha cac bac??va gia ca thi sao ha cac bac?mong cac bac tra loi e som nhe,mong tin cac bac

bbcat

viên pin dung lượng cao 3200mah của tớ bị thế này : lúc nào cũng báo đầy, sau đó tụt 1 lèo xuống 0% rồi tắt, để khoảng 5 phút mở máy lên lại thì lại thấy báo đầy pin và tình trạng cũ lặp lại.
Cắm sạc thì có vẻ như pin ko vào điện. Không biết bên anh Huy có sửa đc không? Tớ mua của anh Huy đc gần 8 tháng ... Lúc đầu sạc sau 4 lần thì pin hiển thị chính xác, tình trạng này mới xảy ra khoảng 2 tuần nay thôi. Tớ luôn xài đến hết pin tự tắt máy thì mới sạc, khoảng 4-5 tiếng là đầy.
Xin cảm ơn.