• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PM báo thức và đọc giờ bằng Tiếng Việt (Mới Keng)

Status
Không mở trả lời sau này.

Kojiro

Super V.I.P
Vậy bài của bạn bên box việt hóa còn có lỗi gì ? Mình thấy ok rồi mà ?

...i
Bài bên box VH bình thường chỉ có điều đó là file chứa các icon chuẩn, VIP kia có yêu cầu mình build lại file chứa icon iPhone :) Bản nào cũng chuẩn cả :)

Le_Quang_Minh

Vậy bài của bạn bên box việt hóa còn có lỗi gì ? Mình thấy ok rồi mà ?

Mình thích nhất đoạn từ 22h nó nói: đêm đã khuya. Bạn nên đi ngủ để giữ gìn sữc khoẻ. Giá buổi sáng nó nói: dậy thôi, chúc 1 ngày vui vẻ, buổi trưa nó nói : đến giờ ăn trưa, chúc bạn ngon miệng hay gì đó hihi

Nếu bạn có một cô bạn gái với giọng nói ngọt ngào, bạn chỉ cần giúp mình thâu âm tiếng của cô ta với những câu ngắn gọn như vậy!mình hứa mình sẽ đáp ứng được nhu cầu của bạn và mang giọng nói dễ thương đó giúp ich cho mọi ngườ!Bạn thấy lời đề nghị hấp dẫn chứ?:D

Chỉnh sửa cuối:

thanhlongnd

Nếu bạn có một cô bạn gái với giọng nói ngọt ngào, bạn chỉ cần giúp mình thâu âm tiếng của cô ta với những câu ngắn gọn như vậy!mình hứa mình sẽ đáp ứng được nhu cầu của bạn và mang giọng nói dễ thương đó giúp ich cho mọi ngườ!Bạn thấy lời đề nghị hấp dẫn chứ?:D

Ái chà chà, để tiện mình thương thảo với mấy em bên tổng đài viettel xem có đc ko. Mà chỉ ghi âm ra đuôi MP3 thôi chứ sao ra đc đuôi .amr . Bạn phải coverter à ?

Le_Quang_Minh

Ái chà chà, để tiện mình thương thảo với mấy em bên tổng đài viettel xem có đc ko. Mà chỉ ghi âm ra đuôi MP3 thôi chứ sao ra đc đuôi .amr . Bạn phải coverter à ?

Nếu bạn dùng phầm mềm ghi âm cuộc gọi thì format mặc định đã là ARM rồi, còn nếu bạn ghi âm trực tiếp, mình không nghĩ cô bạn đó sẽ thoải mái và nói những câu đó một cách tự nhiên đâu!Tốt nhất vẫn là format MP3, khi nào chuẩn bị được thì nói mình nhé, mình sẽ cho bạn biết bạn nên thâu những câu nói nào!Chúc thành công!:D

thanhlongnd

Nếu bạn dùng phầm mềm ghi âm cuộc gọi thì format mặc định đã là ARM rồi, còn nếu bạn ghi âm trực tiếp, mình không nghĩ cô bạn đó sẽ thoải mái và nói những câu đó một cách tự nhiên đâu!Tốt nhất vẫn là format MP3, khi nào chuẩn bị được thì nói mình nhé, mình sẽ cho bạn biết bạn nên thâu những câu nói nào!Chúc thành công!:D

Bạn nói luôn nên thu những câu nào đi ?
Mình sẽ cố thử nhờ mấy em bên tổng đài, nhờ thẳng thắn lịch sự may ra...Đã làm thì làm hay luôn chứ nhờ vợ mình thì quá dễ nhưng giọng mình ko thích lắm.
Và dù mình ghi âm nó ra đuôi gì thì bạn cũng coverter đc mà chất lượng tiếng ko đổi chứ ?

Le_Quang_Minh

Bạn nói luôn nên thu những câu nào đi ?
Mình sẽ cố thử nhờ mấy em bên tổng đài, nhờ thẳng thắn lịch sự may ra...Đã làm thì làm hay luôn chứ nhờ vợ mình thì quá dễ nhưng giọng mình ko thích lắm.
Và dù mình ghi âm nó ra đuôi gì thì bạn cũng coverter đc mà chất lượng tiếng ko đổi chứ ?

Bạn vui lòng nhờ cô ấy đọc :
- Âm rời từ 1 đến 10.
- chữ "mươi"
- Chữ "Giờ, phút"
- Sáng, Trưa, Chiều, Tối, Đêm.
- Chữ "Bây giờ là"
- Chữ "Chào buổi sáng, chúc bạn một ngày tốt lành"
- Chữ "Chúc bạn ngủ ngon cùng giấc mơ đẹp"
- chữ "Đêm đã khuya rồi, bạn nên nghỉ sớm để giữ gìn sức khỏe"
(Ặc..ặc..thấy sến quá, nhưng nếu để dành cho anh chàng cô đơn nào đó "như mình" chắc cũng ok lắm"keke :D )
- còn lại bạn muốn nói chúc ngon miệng, chúc đi chơi vui hay chúc..gì gì đó mà bạn thích...!
Chuẩn âm nào mình cũng đổi format được, nhưng các file gốc tốt nhất vẫn là MP3 hay WMA để có chất lượng âm phát tốt nhất!

Le_Quang_Minh

Mình định dùng IVCM 2.52 ghi âm cuộc gọi. Hi vọng dụ dỗ đc chị ấy.

Ặc..ặc..làm cứ tưởng bạn "ngang nhiên" thâu âm người ta chứ! Mình đã có kinh nghiệm cho chuyện đó rồi, hy vọng bạn sẽ có kết quả khá hơn mình!Nếu bạn thích, cứ thâu luôn những lời yêu thương ngọt gào, mình làm tặng bạn một bộ riêng luôn!hahahahh
(Hứa suông thôi đó nha!:D )

DHD194

Banned
hix, dự án hay quá. giá như bác viết cái này cho windows mobile nhỉ. bên đó có cái phudong voil clock. nhưng mà nghe dở ẹc. ko như dự án của s60 đâu.
Posted via Mobile Device

BuuPhucCT

Well-Known Member
hix, dự án hay quá. giá như bác viết cái này cho windows mobile nhỉ. bên đó có cái phudong voil clock. nhưng mà nghe dở ẹc. ko như dự án của s60 đâu.
Posted via Mobile Device

Bác nói sao chứ lúc trước mình xài O2 có xài PV clock rồi. Khi ấy mình thấy nó khá ổn rùi vì nó là Pm có tính năng chuyên về báo giờ, bây giờ các bản cập nhật chắc là OK hơn chứ. Còn tính năng báo giờ trong soft này chỉ là tính năng bỗ trợ thêm nên không thể nào chuyên nghiệp bằng PV clock đâu.

thanhlongnd

Ặc..ặc..làm cứ tưởng bạn "ngang nhiên" thâu âm người ta chứ! Mình đã có kinh nghiệm cho chuyện đó rồi, hy vọng bạn sẽ có kết quả khá hơn mình!

Hi, mình sẽ ngang nhiên thu âm mà, chứ với nhìu từ cần thu như vậy mà vòng vo khó đạt đc ý mình lắm.

Chắc sẽ mất 2,3 hôm do mình sẽ cố gắng tìm đúng chị tổng đài viên trước giúp mình. Và chị này ko đc mình sẽ thử với ... Chị khác hihi

Quan trọng nhất là IVCM đang lỗi sao ấy chưa ghi âm đc ???

thanhlongnd

Xin nhiệt liệt chúc mừng bản thân TL cũng như anh em trên diễn đàn vì có thể chúng ta sắp sở hữu 1 giọng báo giờ khá trong trẻo và oanh vàng thật sự.

TL đã nhờ đc 1 chị bên tổng đài đọc đc các từ cần thiết để hoàn thành pm này.

Bác Lê Quang Minh cho mình cách liên lạc để mình gửi file thu âm đó cho bác. Chúc bác thành công để anh em đc nhờ .

Le_Quang_Minh

Xin nhiệt liệt chúc mừng bản thân TL cũng như anh em trên diễn đàn vì có thể chúng ta sắp sở hữu 1 giọng báo giờ khá trong trẻo và oanh vàng thật sự.

TL đã nhờ đc 1 chị bên tổng đài đọc đc các từ cần thiết để hoàn thành pm này.

Bác Lê Quang Minh cho mình cách liên lạc để mình gửi file thu âm đó cho bác. Chúc bác thành công để anh em đc nhờ .

Bạn gửi qua mail này nhé : lequangminh@live.com
Mình hứa sẽ hoàn tất nhưng không hưá sẽ hoàn thành nhanh chóng, lúc này mình có rất ít thời gian rảnh!:D

BuuPhucCT

Well-Known Member
Hi, mình sẽ ngang nhiên thu âm mà, chứ với nhìu từ cần thu như vậy mà vòng vo khó đạt đc ý mình lắm.

Chắc sẽ mất 2,3 hôm do mình sẽ cố gắng tìm đúng chị tổng đài viên trước giúp mình. Và chị này ko đc mình sẽ thử với ... Chị khác hihi

Quan trọng nhất là IVCM đang lỗi sao ấy chưa ghi âm đc ???

IVCM bản FULL có một số lỗi khi ghi âm. Nếu muốn xài tính năng ghi âm tốt thì bạn nên xài IVCM bản quyền thì OK hơn nhiều.

thanhlongnd

Mình đã gửi vào email lequangminh@live.com cho bác rùi đó .
Bác nên nghe thử cả đoạn trước khi làm vì vấn đề gọi điện này rất ... tế nhị, nó làm mình rất run và chị kia cũng ... ngại nên nói hơi nhỏ . mỗi từ chị đó hầu như đã phải nói đi nói lại 2,3 lần rùi đó .Bác cứ chọn đoạn nào hay và ngọt ngào nhất nha .

Hi vọng bác sớm thành công, nếu có lỗi gì trong khi thu âm bác cứ nói và cố gắng khắc phục . Nếu bắt buộc thì phải gọi lại thu lại , còn ko thì cố gắng thôi, vì gọi 7,8 lần mới có 1 chị đồng ý giúp á ( mình còn lưu 6 file bị từ chối thằng thừng nè hihi )

Le_Quang_Minh

Mình đã gửi vào email lequangminh@live.com cho bác rùi đó .
Bác nên nghe thử cả đoạn trước khi làm vì vấn đề gọi điện này rất ... tế nhị, nó làm mình rất run và chị kia cũng ... ngại nên nói hơi nhỏ . mỗi từ chị đó hầu như đã phải nói đi nói lại 2,3 lần rùi đó .Bác cứ chọn đoạn nào hay và ngọt ngào nhất nha .

Hi vọng bác sớm thành công, nếu có lỗi gì trong khi thu âm bác cứ nói và cố gắng khắc phục . Nếu bắt buộc thì phải gọi lại thu lại , còn ko thì cố gắng thôi, vì gọi 7,8 lần mới có 1 chị đồng ý giúp á ( mình còn lưu 6 file bị từ chối thằng thừng nè hihi )

Vui lòng chờ mình thêm vài ngày nhé, thời gian này nhiều việc quá, có thời gian rảnh mình sẽ thực hiện ngay!(Mình thức đến giờ này mà chỉ kịp ghé qua PDA một chút là bạn hiểu rùi) Hiện giờ mình cũng chưa mở Mail xem thư nữa, sáng mai mình sẽ kiển tra!Nếu có gì cần giúp thêm, mình sẽ liên lạc với bạn sau!

thaonhanh

giờ thì găp rắt rối với clock rồi nè anh minh ới.no kg dọc gời mà chỉ cháy dèn 1giúp em với

Le_Quang_Minh

giờ thì găp rắt rối với clock rồi nè anh minh ới.no kg dọc gời mà chỉ cháy dèn 1giúp em với

"Cháy đèn"????kỳ vậy, bạn cài đặt như hướng dẫn chưa, đọc kỹ lại nhé, nguyên folder XclockVoice là chép thằng vào ổ E:\ chứ không chép vô bất kỳ đâu nữa!Còn PM này nếu bạn cài đặt đọc giờ, nó chỉ đọc giờ bình thường chứ không sáng đèn hoặc có dấu hiệu nào cả!Vui vui lòng đọc kỹ hướng dẫn ở trên nha!

thaonhanh

nhờ sự giúp đỡ tận tình của a LE_QUANG_MINH mà e giờ đã được báo giờ bàng một giọng nói thật dễ thương,một lần nửa thanks anh Minh nhe=D>

anhchanbonmat

"Cháy đèn"????kỳ vậy, bạn cài đặt như hướng dẫn chưa, đọc kỹ lại nhé, nguyên folder XclockVoice là chép thằng vào ổ E:\ chứ không chép vô bất kỳ đâu nữa!Còn PM này nếu bạn cài đặt đọc giờ, nó chỉ đọc giờ bình thường chứ không sáng đèn hoặc có dấu hiệu nào cả!Vui vui lòng đọc kỹ hướng dẫn ở trên nha!
anh bạn mình đã làm xong chưa anh em đang nóng lòng muốn biết kết quả

Status
Không mở trả lời sau này.