• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PowerMP3 1.06 (Full) - Bản Việt hóa 100% ( Ngày 25/11 )

NokuaN70

Well-Known Member
SAo mình dùng bản PowerMP3 1.06 update lên khoảng 50 bài hát nó nó báo lỗi
Mã:
Application: PowerMp3
Reason code:User
Reason number:11

Vấn đề này mình đã có bài trong topic này nhưng hôm nay nói lại luôn: Lỗi update nhạc kg dc do các bản nhạc tải từ Internet về nó kèm theo ghông tin về ca sĩ, album, comment v.v...để khắc phục lỗi này bạn nên xóa hết các thông tin đó bằng cách nhấp chuột phải vào bản nhạc chọn Properties chọn thẻ Summary có thông tin gì kèm theo thì xóa hết chỉ để lại tên ca sĩ, tên bài hát. Xử lý xong các bản nhạc bạn sẽ update nhạc dc ms̀ kg bị lỗi nữa.
P/S thẻ nhớ của mình chứa gần 150 ản nhṣc vẫn update bt. Chúc vui nhé.

Posted via Mobile Device

huyenbeo

Mình cài soft này vào dùng tốt và hay lắm tạo danh sách theo tên ca sỹ rất thuận tiện,nhưng sao không có *** cho phần đăng ký vậy?? vào phần đăng ký thì thấy báo là mua key ở pdaviet.net huhu

Son_Do

Well-Known Member
Mình cài soft này vào dùng tốt và hay lắm tạo danh sách theo tên ca sỹ rất thuận tiện,nhưng sao không có *** cho phần đăng ký vậy?? vào phần đăng ký thì thấy báo là mua key ở pdaviet.net huhu

Như vậy có nghĩa là bạn cứ dùng thoải mái đi, đừng lo tới phần đăng ký nữa nhé.

hoanganht

NAN GIẢI UPDATE MÀ LỖI APPCLOSE VỚI CÁI NÀY HUHU.ĐÃ 1 TUẨN TRÔI QUA TÌM ĐỦ MỌI CÁCH MÀ VẪN THẾ.

NokuaN70

Well-Known Member
NAN GIẢI UPDATE MÀ LỖI APPCLOSE VỚI CÁI NÀY HUHU.ĐÃ 1 TUẨN TRÔI QUA TÌM ĐỦ MỌI CÁCH MÀ VẪN THẾ.

Bạn tham khảo thêm bài viết của mình ở phía trên nhé, thông cảm cho mình vì đang on trên mobile nên kgb dẫn link cho bạn dc.

Posted via Mobile Device

hoanganht

Không được đã tham khảo tuyệt đối ý kiến mọi người.Hoàn toàn vô phuơng .Mình đang dùng tạm jukebox 2.30

NokuaN70

Well-Known Member
Không được đã tham khảo tuyệt đối ý kiến mọi người.Hoàn toàn vô phuơng .Mình đang dùng tạm jukebox 2.30

Bạn đã thử cài lên bộ nhớ máy chưa? Nếu đã thử rồi thì thì chịu thua luôn. Bạn thử cách cuối cùng này đi nếu không dc nữa thì xin chia buồn cùng bạn.

Posted via Mobile Device

hoanganht

Uh mình cũng đã thử rồi.Mình hay mò mẫm lắm.Thậm trí thử thẻ khác copy toàn bộ sang và update cung pó tay.Mình dùng jukebox tạm và mò mẫm..;)

NokuaN70

Well-Known Member
Bạn đã sửa các bản nhạc rồi vẫn kg update dc, vậy bạn vào Power Mp3 vào Setting\Preferences click vào tab Update,ở ô Exclude files of bạn chọn Less than 1MB rồi thử update lại thử xem, mình nghĩ trong folder nhạc của bạn có một số bản nhạc chuông hay gì đó dung lượng nhỏ, mà bạn có thể chưa chỉnh sửa hết, lúc nó Update tới mấy bản đó nên lỗi thôi. Lỗi này lúc trước mình cũng bị như bạn, mình đã mày mò và phát hiện ra như vậy( và các anh em trên 4rum giúp đỡ) rồi làm theo thì tới bây giở kg bị nữa.
Posted via Mobile Device

hoanganht

Bạn đã sửa các bản nhạc rồi vẫn kg update dc, vậy bạn vào Power Mp3 vào Setting\Preferences click vào tab Update,ở ô Exclude files of bạn chọn Less than 1MB rồi thử update lại thử xem, mình nghĩ trong folder nhạc của bạn có một số bản nhạc chuông hay gì đó dung lượng nhỏ, mà bạn có thể chưa chỉnh sửa hết, lúc nó Update tới mấy bản đó nên lỗi thôi. Lỗi này lúc trước mình cũng bị như bạn, mình đã mày mò và phát hiện ra như vậy( và các anh em trên 4rum giúp đỡ) rồi làm theo thì tới bây giở kg bị nữa.
Posted via Mobile Device
mình làm được rồi.hí hí.nhưng do cả bài nhạc dưới 1mb lẫn thông tin các bài nhạc.cảm ơn nokuan70 nha

Posted via Mobile Device

NokuaN70

Well-Known Member
Bạn đã chắc chắn là đã sửa hết mấy bản nhạc và chọn không Update những bản nhạc nhỏ hơn 1MB chưa? Thử lại lần nữa đi bạn, mình làm như vậy và bây giờ kho nhạc của mình tới 220 bài vẫn Update đầy đủ.
Posted via Mobile Device

hoanganht

Mình thì phải mò mẫm cả tuần và làm đủ mọi cách.Cuối cùng Nghe nokua70 và mình thấy của mình bị 2 lỗi:
1 là do các bản nhạc trong thẻ < 1mb(vài kb) .Tốt nhất là mình xóa hết nó đi.
2 là do các bản nhạc trong thẻ kèm theo thông tin nhu anbum,ca si... lên máy vi tính vao propertires vào sumary nó hiện ra như thế này bạn xóa bỏ hết những cái gì có thể bỏ đi:

Làm với các bài khác.
Và hiện h mình đang update bình thường .

thaiminh40

Mình cũng bị lỗi tương tự. nó cứ báo lỗi :
PPaudioplayerproxy5075a56e
lỗi: USER
Mã lỗi: 11

Sau đó nếu chọn update nữa là reastart máy. Đã thử nhiều lần với cả 2 bản Eng,Việt đều như nhau

NokuaN70

Well-Known Member
Bạn đã thử hết những cách trên chưa? Lỗi lớn nhất của Power MP3 là không update dc những bài hát chứa quá nhiều thông tin đi kèm, để khắc phục bạn xóa hết những thông tin đó đi là xong. Có thể bạn đã tải thêm nhạc vào thẻ nhớ, chính những bản chép vào sau nó gây lỗi, nếu rảnh rỗi thời gian, bạn kiểm tra lại thử xem.
Posted via Mobile Device

thaiminh40

Mình đã kiểm tra và xóa hết mấy cái hình ca sĩ đi kèm nhưng vẫn bị. buồn quá unistall luôn rồi. Powermp3 mình chủ yue61 dùng để tạo playlist từ folder cho tiện thôi. chứ nghe thì dùng walkman :))

a2king

của mình thì sau khi cài vào nó update dc co 61 bài, trong khi máy mìnnh có tới hơn 100 bài, vậy là sao???? mình khi down nhạc trên Internet về, hay chuyển chuyển đuôi, và thay đổi thông tin ca sĩ thành tên mình lắm, vậy đó có phải là vấn đề ko??? Walkman của mình chạy đủ cà 100 bài hát mà ( tình trạng này mình cũng bị trên phiên bản 1.06 full tiếng Anh, trước kia ko có, nhưng format lại máy, sau đó cài lại thì ko thể update đầy đủ bài hát, bản Tiếng Việt này cũng vậy, giúp mình với....). Sau khi cài PowerMp3 Việt Hóa thì có hiện tương nũa là màn hình sáng liên tục, ko tắt, phải uninstall rồi khởi động lại mới hết sáng...