• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PowerMP3 V.1.06 UIQ3.0 FULL

Caohieu88

bác dongxanh ơi,sao mình chép file .sis vào máy rồi nhưng lúc install nó lại báo là "The package uses a protected uid. E đã thử với các phiên bản khác của PowerMp3 đều báo lỗi như vậy. Giúp mình với >"<

Nếu bạn chưa Hack phone thì phải Hack phone trước đã, có thể làm theo "Cách Hack Phone nhanh" của bạn Vietduck ( Có thể tìm trên Forum ). Còn nếu đã hack phone rồi thì Dowload file dưới, giải nén và Copy file installserver.exe vào C:\sys\bin. Từ bây giờ có thể thoát khỏi cái bảo vệ đáng ghét của UIQ!

huynhminhhung

bác dongxanh ơi cho em hỏi tý . lâu nay em cài bản 1.6 chạy tốt bõng dưng hôm nay em mở ra bấm play thì nó báo là ko hỗ trợ . chiều hôm qua em gỡ bỏ và cài lại thì chạy được đến sáng nay thì mở ra và bấm play thì nó lại báo ko hỗ trợ , em lại gỡ và cài lại thì đang chạy tốt chưa biết chừng nào nó lai báo KHÔNG HỖ TRỢ nữa đây ? bác có biết tại sao ko giúp em với . thank bác

vnyelsea

bác dongxanh ơi cho em hỏi tý . lâu nay em cài bản 1.6 chạy tốt bõng dưng hôm nay em mở ra bấm play thì nó báo là ko hỗ trợ . chiều hôm qua em gỡ bỏ và cài lại thì chạy được đến sáng nay thì mở ra và bấm play thì nó lại báo ko hỗ trợ , em lại gỡ và cài lại thì đang chạy tốt chưa biết chừng nào nó lai báo KHÔNG HỖ TRỢ nữa đây ? bác có biết tại sao ko giúp em với . thank bác

Mình cũng bị lỗi tương tự, không biết Dongxanh có cách gì khắc phục không?
Vừa lên Final của SoundMod mà cái này lai dở chứng, pực wa!
Mình thử copy đè cái file powermp3 trong Sys (lấy file backup) thì nó lại chạy; Mình thử cài đè lại toàn bộ nó cũng chạy; Mình rỡ bỏ rồi cài lại nó cũng chạy...
Nhưng khởi động lại máy là ...hết chạy, tất cả đều Not Supported.
Mình đoán là hết hạn sử dụng nhưng đã mod cái dòng Register nên cái dòng 14 ngày gì đó cũng mất lun...
Mình rỡ bỏ hoàn toàn, và search trong C và D không thấy còn file dạng tên powermp3. Nhưng sau khi khởi động lại máy nó vẫn có thông báo đòi cài đặt PowerMp3, chứng tỏ trong máy còn một file gì đó của nó, nhưng tìm hoài không biết là file gì...
Nếu Dongxanh có cách xử lý giúp mình và huynhminhhung nhé. Cảm ơn Dongxanh trước.
Một tuần làm việc suôn sẻ!

Son_Do

Well-Known Member
Mình cũng bị lỗi tương tự, không biết Dongxanh có cách gì khắc phục không?
Vừa lên Final của SoundMod mà cái này lai dở chứng, pực wa!
Mình thử copy đè cái file powermp3 trong Sys (lấy file backup) thì nó lại chạy; Mình thử cài đè lại toàn bộ nó cũng chạy; Mình rỡ bỏ rồi cài lại nó cũng chạy...
Nhưng khởi động lại máy là ...hết chạy, tất cả đều Not Supported.
Mình đoán là hết hạn sử dụng nhưng đã mod cái dòng Register nên cái dòng 14 ngày gì đó cũng mất lun...
Mình rỡ bỏ hoàn toàn, và search trong C và D không thấy còn file dạng tên powermp3. Nhưng sau khi khởi động lại máy nó vẫn có thông báo đòi cài đặt PowerMp3, chứng tỏ trong máy còn một file gì đó của nó, nhưng tìm hoài không biết là file gì...
Nếu Dongxanh có cách xử lý giúp mình và huynhminhhung nhé. Cảm ơn Dongxanh trước.
Một tuần làm việc suôn sẻ!

Trước đây mình cũng bị lỗi đăng ký như các bạn, mình đã fix lỗi theo cách bạn Dongxanh hướng dẫn thì đã hết lỗi, sử dụng tốt tới bây giờ. Các bạn tải về và làm theo hướng dẫn xem sao nhé.
Chúc thành công.

vnyelsea

Trước đây mình cũng bị lỗi đăng ký như các bạn, mình đã fix lỗi theo cách bạn Dongxanh hướng dẫn thì đã hết lỗi, sử dụng tốt tới bây giờ. Các bạn tải về và làm theo hướng dẫn xem sao nhé.
Chúc thành công.

Vẫn không được bạn ạ.
Cũng giống như mình copy powermp3.exe (.bak) vào Sys\bin thôi. Copy vào thì chạy ngay. chẳng đòi code gì cả. Nhưng khi khởi động lại thì ...y như cũ.
Mình dùng cái này cũng cỡ hơn nửa năm rùi. Mấy lần up lai fw, có lần cài vào thì chạy ngay, có lần cài vào thì đòi code. Những lần không đòi code thì chay ngon lành chẳng sao. Không may lần cuối cùng up fw này thì nó lại đòi code. Đến tối qua mở nghe nhạc thì ... Cũng đoán nó đòi code nhưng chẳng biết nó đòi ở đâu. Cài lại và đăng ký lại với số bất kỳ thì nó báo registed, và lại chạy ngon. Nhưng khởi động lại máy thì...
Thôi thì đành để một cái file powermp3.exe.bak trong máy để khi khởi động lại thì dùng vậy.

Chỉnh sửa cuối:

dongxanh

Chúc thành công.

Cảm ơn Son_Do đã trả lời giúp. Cách làm của mình thật ra cũng có rất nhiều người áp dụng thành công rồi. Các bạn có thể thử đăng ký với 000000, 123456 và 021202 nhé.

Bạn nào đó thỉnh thoảng bị đòi đăng ký thì chỉ có 3 lý do:
1) Bản này chưa thật sự được bẻ khóa hoàn toàn
2) Bản thân PowerMP3 1.06 vẫn còn bị lỗi từ nhà sản xuất. Ngay cả những người đã mua bản quyền vẫn có thể bị lỗi update music.
3) File mp_2001A704.dat rất quan trọng. Nó ghi nhớ thông tin đăng ký nên các bạn đừng xoá lầm.

vnyelsea

Cảm ơn mọi người nhiệt tình.
Loay hoay mãi cuối cùng cũng tìm ra nguyên nhân.
Của mình không phải lỗi register. Mỗi lần mình cài lại, chuyển thời gian lên sau 01 năm, vẫn dùng bình thường. Nhưng cứ khởi động lại máy là...
Nghĩ lại, mấy hôm rồi chẳng làm gì ngoài mod callscreen và cài thêm gói ngôn ngữ American English. Sau cùng rỡ bỏ gói ngôn ngữ mới đi là xong luôn.
Trước khi rỡ, khởi động máy là PowerMp3 đã Not supported. Rỡ ra, chẳng cần cài lại, khởi động PowerMp3 là nó chạy liền.
Từ 05 giờ chiều ngồi mở file backup chép toàn bộ các file của PowerMp3 từ máy tính qua, và cái PowerMp3 nó biến mất luôn. Cài mới cũng không được mà cũng chẳng còn nó trong Uninstall để rỡ. Tưởng ...toi. Lại ngồi thủ công tìm file xóa toàn bộ những gì thuộc về PowerMp3, sau cùng cũng ...ok.
Cái này đã crk nên thực ra có nhập code gì chăng nữa nó cũng là 000000 thôi mà.
Mình nghĩ bạn nào cài thêm gói ngôn ngữ nữa chắc cũng bị giống mình. Vậy các bạn biết cách để khắc phục nhé.

Son_Do

Well-Known Member
Cảm ơn mọi người nhiệt tình.
Loay hoay mãi cuối cùng cũng tìm ra nguyên nhân.
Của mình không phải lỗi register. Mỗi lần mình cài lại, chuyển thời gian lên sau 01 năm, vẫn dùng bình thường. Nhưng cứ khởi động lại máy là...
Nghĩ lại, mấy hôm rồi chẳng làm gì ngoài mod callscreen và cài thêm gói ngôn ngữ American English. Sau cùng rỡ bỏ gói ngôn ngữ mới đi là xong luôn.
Trước khi rỡ, khởi động máy là PowerMp3 đã Not supported. Rỡ ra, chẳng cần cài lại, khởi động PowerMp3 là nó chạy liền.
Từ 05 giờ chiều ngồi mở file backup chép toàn bộ các file của PowerMp3 từ máy tính qua, và cái PowerMp3 nó biến mất luôn. Cài mới cũng không được mà cũng chẳng còn nó trong Uninstall để rỡ. Tưởng ...toi. Lại ngồi thủ công tìm file xóa toàn bộ những gì thuộc về PowerMp3, sau cùng cũng ...ok.
Cái này đã crk nên thực ra có nhập code gì chăng nữa nó cũng là 000000 thôi mà.
Mình nghĩ bạn nào cài thêm gói ngôn ngữ nữa chắc cũng bị giống mình. Vậy các bạn biết cách để khắc phục nhé.
Bạn nói vậy cũng không chính xác vì mình dùng P990i ngôn ngữ tiếng Việt mà có bị gì đâu?

vnyelsea

Bạn nói vậy cũng không chính xác vì mình dùng P990i ngôn ngữ tiếng Việt mà có bị gì đâu?

Mình cũng không hiểu, nhưng bỏ ngôn ngữ hai đi là ok.
Mình cài PMp3 trước sau mới cài gói ngôn ngữ II.
Có thể bạn cài gói ngôn ngữ II trước rồi mới cài PMp3 nên không sao chăng?!
Trên thực tế cũng chẳng rỡ bỏ nổi thằng này. Mình kiếm hoài cả chiều mà không biết nó còn sót file gì. Rỡ rồi nhưng khi khởi động lại nó yêu cầu cài PMp3, chứng tỏ vẫn sót file gì đó. Sau khi rỡ xong mình đã vào xóa hết file trong Shared, trong Sys, cả C và D..
Khó hiểu???
Nhưng dẫu sao cũng được rồi, mất thời gian vì cái này quá.

cantienwa100

Posted via Mobile Device

Bạn phải vào Setting... Preference... Update, và chọn No filter là update vô tư thôi.

Máy mình có 658 bài, nó update không sót 1 bài nào cả
mình đã làm theo từ 12 bài ==> reset máy h update lên được 42 bài mới bị reset :(

calvinklein87

mình dùng cái việt hóa của cao hiếu nhưng sao cũng ko updat duoc vậy ta??đã làm như congvoi chỉ rùi nhưng duoc 51 bài văng ra lun..nhưng mình cập nhật ở PM khác thì ok..load đầy đủ ko thiếu thấy cái này hay dùng thử nhưng bị vầy chán wa
((( theo các bro thì đây là PM nghe nhạc đỉnh nhất chưa?? cái nào mà nghe đỉnh nhất bro cho mình xin nhé)))

cantienwa100

mình dùng cái việt hóa của cao hiếu nhưng sao cũng ko updat duoc vậy ta??đã làm như congvoi chỉ rùi nhưng duoc 51 bài văng ra lun..nhưng mình cập nhật ở PM khác thì ok..load đầy đủ ko thiếu thấy cái này hay dùng thử nhưng bị vầy chán wa
((( theo các bro thì đây là PM nghe nhạc đỉnh nhất chưa?? cái nào mà nghe đỉnh nhất bro cho mình xin nhé)))
có người chỉ cho mình cách rùi bạn xóa walkman đi xài vô tư ;)

calvinklein87

thank bạn nhiều nha,.vẫn ko được nữa là sao mà mình updat bên phần nghe nhạc mặc định hay là WM vẫn bình thường nhưng wa bên PM này lại bị cỡ 30 thì văng ra
mình có add hình vào bài nhạc và sửa thông tin bài nhạc..vd thông tin bài nhac nhac.vui.vn mình thay bằng cái khác dùnh PM của PC...nhưng sau khi thay đổi mấy PM khác vẫn đọc được mà...
mình updat nhac bằng PW xong vào lại fiemanager vào forlder nahc thì thấy cứ một bài nhạc là một tấm hình kèm theo..vd:yeu lam anh.mp3 kèm theo đó là tấm hình yeu lam anh.jpg
pó tay:-??

cantienwa100

hum qua không nỡ xóa WM hum nay xóa thử ,rôi cài Pmp3 >> vẫn không đươc , bực mình format ổ c cài Pmp3 và tình hình là vẫn bị restart máy , tìm google hoài chỉ thấy chỉ mấy cách khắc mình đã làm thử nhưng không ăn thua :(( thôi đành quay lại xài WM thui bạn ah :D

vnpt1706

hum qua không nỡ xóa WM hum nay xóa thử ,rôi cài Pmp3 >> vẫn không đươc , bực mình format ổ c cài Pmp3 và tình hình là vẫn bị restart máy , tìm google hoài chỉ thấy chỉ mấy cách khắc mình đã làm thử nhưng không ăn thua :(( thôi đành quay lại xài WM thui bạn ah :D

sau mình cài 1 cái là OK thôi mà ta
Mà PW mp3 này nghe nhạc cũng không hay gì hơn so với chương trình mặc định của p9 đâu ta

Caohieu88

sau mình cài 1 cái là OK thôi mà ta
Mà PW mp3 này nghe nhạc cũng không hay gì hơn so với chương trình mặc định của p9 đâu ta

Đúng là về chất lượng âm thanh thì cũng hơi khó nói, nhưng có 1 PM nghe nhạc Pro trong máy ngoài mặc định và Mod Walkman thì cũng hay... tính con người vẫn tham mà :))

Caohieu88

thank bạn nhiều nha,.vẫn ko được nữa là sao mà mình updat bên phần nghe nhạc mặc định hay là WM vẫn bình thường nhưng wa bên PM này lại bị cỡ 30 thì văng ra
mình có add hình vào bài nhạc và sửa thông tin bài nhạc..vd thông tin bài nhac nhac.vui.vn mình thay bằng cái khác dùnh PM của PC...nhưng sau khi thay đổi mấy PM khác vẫn đọc được mà...
mình updat nhac bằng PW xong vào lại fiemanager vào forlder nahc thì thấy cứ một bài nhạc là một tấm hình kèm theo..vd:yeu lam anh.mp3 kèm theo đó là tấm hình yeu lam anh.jpg
pó tay:-??

Để sử dụng PowerMp3 tốt nhất thì anh nên cài vào ổ C vì ổ D thường hay bị lỗi của thẻ nhớ khiến chương trình bị Corupt!!! Hồi trước em cũng bị lỗi update nhưng từ khi cài vào C thì vô tư!

vnpt1706

Đúng là về chất lượng âm thanh thì cũng hơi khó nói, nhưng có 1 PM nghe nhạc Pro trong máy ngoài mặc định và Mod Walkman thì cũng hay... tính con người vẫn tham mà :))

Mod Walkman mình chưa làm bao giờ (có phải là cài chương trình nghe nhạc Walkman ).Giống như các dòng máy w của sony?