• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PYAPPCREATOR_S60v2 - Tạo ứng dụng Python trên Mobile

nguoiqualoicu

Thế à>:)>:), ha ha đúng là cách nói chuyện của VKY. Quá thường, Việt hóa có dấu đi cưng>:)>:)

Hic, nghe những người có "máu mặt" về Python thách đố nhau mà nóng cả mặt, nhưng cũng không biết làm gì hơn là nói theo cách của những người chỉ dừng lại ở mức "biết sử dụng" python đó là " cái này thì mình chịu thôi, không VH đc đâu, chắc là nó bị mã hóa rồi" =))=))=)).

vokhanhyen

Thế à>:)>:), ha ha đúng là cách nói chuyện của VKY. Quá thường, Việt hóa có dấu đi cưng>:)>:)

Ha ha ha ! cái anh này ! Miếng ngon bao giờ cũng dành cho phút cuối !em nói là nói thế,chứ có anh8 ở đây thì he he he....không dám động thủ !!!:p

saodoingoi142

Moderator
ĐAU ĐẦU VÌ KO CÀI DC PM SMARTSIS...!!!!

Các bạn tranh luận,cải nhau thế đã đủ chưa?Với pm PYAPPCREATOR Tạo ứng dụng Python trên Mobile.Đến ngày hôm nay mình vẫn chưa làm dc,mặc dù đã thử đủ mọi cách làm mà các bạn trên d.đàn đã chỉ bảo.Hôm nay mình sẽ quyết đinh REMOVE hết, FORMAT lại hết dữ liệu trong thẻ nhớ và sẽ lần lượt cài lại từ đầu từng pm ứng dụng lại.Hi vọng cách này mình nghĩ ra sẽ đem lại tia hi vọng nào đó để cài dc pm PYAPPCREATOR trong đó có pm SmartSIS (khó cài)này!!!
Còn các bạn!có ai có cách khác giúp tôi tìm ra cách tháo gỡ ko để tôi cài dc pm này trên máy 7610 với...hiii!!!????:-??:(:-?

Thangnd31082

Các bạn tranh luận,cải nhau thế đã đủ chưa?Với pm PYAPPCREATOR Tạo ứng dụng Python trên Mobile.Đến ngày hôm nay mình vẫn chưa làm dc,mặc dù đã thử đủ mọi cách làm mà các bạn trên d.đàn đã chỉ bảo.Hôm nay mình sẽ quyết đinh REMOVE hết, FORMAT lại hết dữ liệu trong thẻ nhớ và sẽ lần lượt cài lại từ đầu từng pm ứng dụng lại.Hi vọng cách này mình nghĩ ra sẽ đem lại tia hi vọng nào đó để cài dc pm PYAPPCREATOR trong đó có pm SmartSIS (khó cài)này!!!
Còn các bạn!có ai có cách khác giúp tôi tìm ra cách tháo gỡ ko để tôi cài dc pm này trên máy 7610 với...hiii!!!????:-??:(:-?

Bạn chắc đã có trong tay tất cả các loại Python + Module + Scrip Shell "chuẩn đang cần chỉnh lại" cho 7610 đúng không :

Bước 1 : Trả lời câu hỏi sau : " 7610 và 6260 có phải là anh em không ?" Nếu câu trả lời là " Không " thì dừng lạichờ một Pro đăng đàn giải quyết giúp bạn .
Nếu câu trả lời là " Hình như đúng vậy" thì làm tiếp theo các bước sau

Bước 2 : Tải bộ Python + Module + Scrip Shell chuẩn cho 6260 theo link đây về máy .

Bước 3 : Gỡ bỏ tất cả những gì gọi là Python+ Module + Scrip Shell của bạn đã cài từ trước tới nay ( bộ libs của Pro tám thì cứ để dấy nếu bạ đã copy vào thẻ nhớ), Khởi động lại máy cho chắc ăn.

Bước 4 : Copy lại bộ Libs của Pro tám vào máy ( Chọn Over Write_ Chép đè nếu máy hỏi )

Bước 5 : Cài Python + Module + Scrip shell chuẩn 6260 vừa tải ở trên
Bước 6 : Xong hàng rồi giờ chỉ việc làm một thao tác nhỏ đó là vào Ổ C :\ Data kiểm tra xem có File powlite_fm.mbm trong đó chưa, có rồi thì bắt đầu cài mấy ứng dụng Python được rồi đấy . Chúc thành công !

P/S : Cái này của mình chạy Winfile_ một thằng kén Python_ nuột lắm , tất cả các ƯD Python đã up chạy tuyệt vời luôn .>:)

Các Pro chú ý nếu chạy được PYAPPCREATOR của bác tám mà không chạy được Smartsis 2.2.3 thì phải tải cái module bổ sung này do Nguyễn Trần Dũng cung cấp rồi cài vào máy là OK ngay !

Chỉnh sửa cuối:

saodoingoi142

Moderator
Trước hết mình xin cảm ơn và đa tạ bạn đã giúp đỡ nhiệt tình cho máy 7610 của mình.Mình sẽ Down về và tiếp tục làm theo lời bạn xem sao,có kết quả sớm mình sẽ báo cho bạn và mọi người cùng biết...!!!!Vậy nha!!!"Bạn trẻ như vậy mà đã cưới vợ rồi ư_thangnd31082 ??? "Thích nhỉ...!!!!:):p

Thangnd31082

Trước hết mình xin cảm ơn và đa tạ bạn đã giúp đỡ nhiệt tình cho máy 7610 của mình.Mình sẽ Down về và tiếp tục làm theo lời bạn xem sao,có kết quả sớm mình sẽ báo cho bạn và mọi người cùng biết...!!!!Vậy nha!!!"Bạn trẻ như vậy mà đã cưới vợ rồi ư_thangnd31082 ??? "Thích nhỉ...!!!!:):p

Không có gì !

À mà để chạy được Smartsis bạn có thể phải cài thêm cái module bổ sung này do NguyễnTrần Dũng cung cấp nhé ! Mình test rồi, OK lém !

saodoingoi142

Moderator
Xảy ra nghịch cảnh sau khi cài Python xong...!!!

Không có gì !

À mà để chạy được Smartsis bạn có thể phải cài thêm cái module bổ sung này do NguyễnTrần Dũng cung cấp nhé ! Mình test rồi, OK lém !

Có nghịch cảnh oái oam thế này bạn nè!Với cách làm của bạn ở phần Ứng dụng Python S60--->WinFile1.4.2... --->Trang 10 thì mình đã làm thành công.Nhưng mà ngược lại thì cả 2 pm đó là :pm SmartSIS của anh8 và pm SISTail_2.52 của bạn ManhTu cũng bị lỗi ,ko vào dc...!!!Vì vậy bạn xem lại giúp mình nhaa...!!!
Đó là lúc mình chưa xem bài viết mới này của bạn,bây giờ để mình Down file này của bạn gửi rồi cài đặt lại xem sao!có gì mới mình sẽ liên lạc lại!Chân thành cảm ơn bạn và mọi người đã nhiệt tình giúp đỡ mình rất nhiều...!!!hiiii;;)8-|:|:p

saodoingoi142

Moderator
Xung đột_Nghịch cảnh 2 phần mềm!

Bạn chắc đã có trong tay tất cả các loại Python + Module + Scrip Shell "chuẩn đang cần chỉnh lại" cho 7610 đúng không :

Bước 1 : Trả lời câu hỏi sau : " 7610 và 6260 có phải là anh em không ?" Nếu câu trả lời là " Không " thì dừng lạichờ một Pro đăng đàn giải quyết giúp bạn .
Nếu câu trả lời là " Hình như đúng vậy" thì làm tiếp theo các bước sau

Bước 2 : Tải bộ Python + Module + Scrip Shell chuẩn cho 6260 theo link đây về máy .

Bước 3 : Gỡ bỏ tất cả những gì gọi là Python+ Module + Scrip Shell của bạn đã cài từ trước tới nay ( bộ libs của Pro tám thì cứ để dấy nếu bạ đã copy vào thẻ nhớ), Khởi động lại máy cho chắc ăn.

Bước 4 : Copy lại bộ Libs của Pro tám vào máy ( Chọn Over Write_ Chép đè nếu máy hỏi )

Bước 5 : Cài Python + Module + Scrip shell chuẩn 6260 vừa tải ở trên
Bước 6 : Xong hàng rồi giờ chỉ việc làm một thao tác nhỏ đó là vào Ổ C :\ Data kiểm tra xem có File powlite_fm.mbm trong đó chưa, có rồi thì bắt đầu cài mấy ứng dụng Python được rồi đấy . Chúc thành công !

P/S : Cái này của mình chạy Winfile_ một thằng kén Python_ nuột lắm , tất cả các ƯD Python đã up chạy tuyệt vời luôn .>:)

Các Pro chú ý nếu chạy được PYAPPCREATOR của bác tám mà không chạy được Smartsis 2.2.3 thì phải tải cái module bổ sung này do Nguyễn Trần Dũng cung cấp rồi cài vào máy là OK ngay !

Với cách này của bạn thì mình chỉ dùng dc pm SmartSiS khi chép đè bộ Libs của anh8 + với Modules_SmartSis.sis(TrDung).Nhưng ngược lại pm WinFile của anh8 + SisTail của MTu thì ko dùng dc máy báo lỗi!Bạn hãy bỏ chút thời gian quý báu của bạn giúp mình 1 lần nữa xem!!!:-??:-?:((

Thangnd31082

Với cách này của bạn thì mình chỉ dùng dc pm SmartSiS khi chép đè bộ Libs của anh8 + với Modules_SmartSis.sis(TrDung).Nhưng ngược lại pm WinFile của anh8 + SisTail của MTu thì ko dùng dc máy báo lỗi!Bạn hãy bỏ chút thời gian quý báu của bạn giúp mình 1 lần nữa xem!!!:-??:-?:((

Bạn làm chi để rắc rối thế . Tóm lại nè :

1> Python + Libs chuẩn 6260 mình up cho bạn, bạn thử thì chạy Winfile ngọt rồi đúng không?
2> Vấn đề nảy sinh khi bạn cài thêm Smartsis 2.2.3 của anhtam thì nó bắt bạn phải cài thêm module, bạn chỉ việc tải cái module do NTD cung cấp về xài là ngon ngay. Linh đây nè.

Bạn đã trót copy đè bộ libs của anhtam rồi thì bạn làm ngược lại là xong :

1> Cài đè lại bộ Python hôm trước mình cung cấp
2> chép đè bộ libs do mình cung cấp vào thẻ nhớ như cũ
3> Cài Module bổ sung cho Smartsis Linh đây nè.
---> OK

Chúc thành công !

Ha_Vip_Pro

Tình huống của bạn cũng giống của mình ! Ko cái dại nào bằng cái dại nào , đang thử xem cách của Pro kia thế nào!

Ha_Vip_Pro

Bạn làm chi để rắc rối thế . Tóm lại nè :

1> Python + Libs chuẩn 6260 mình up cho bạn, bạn thử thì chạy Winfile ngọt rồi đúng không?
2> Vấn đề nảy sinh khi bạn cài thêm Smartsis 2.2.3 của anhtam thì nó bắt bạn phải cài thêm module, bạn chỉ việc tải cái module do NTD cung cấp về xài là ngon ngay. Linh đây nè.

Bạn đã trót copy đè bộ libs của anhtam rồi thì bạn làm ngược lại là xong :

1> Cài đè lại bộ Python hôm trước mình cung cấp
2> chép đè bộ libs do mình cung cấp vào thẻ nhớ như cũ
3> Cài Module bổ sung cho Smartsis Linh đây nè.
---> OK

Chúc thành công !

cảm ơn anh nhiều nhé ! em đang thử , hy vọng là được !=D>

kataj

Các Pro làm ơn vào chỉ giáo giúp mình với !
Sau khi Pack 1 ứng dụng cho 3rd (MClearn) bằng Smastsis - > Chỉnh sửa bằng EsyEdit ->Chạy Pyappcreat (anhtamhcm) -> Ứng dụng xuất hiện Icon ở ngoài màn hình chính nhưng khi kick vào không chạy được là sao nhỉ ?
mình online bằng mobile nên không biết cách up SceenShot lên như thế nào cả !

oducduyo

Bqt upload pyappcreator lên 4shared đi.Tất cả file đính kèm mình chẳng down được gì hết.Thanks