• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PYAPPCREATOR_S60v2 - Tạo ứng dụng Python trên Mobile

JuRay-Duan

Có bro nào bjết pm chống trộm bên v3 mà khj đang để dt 1 chỗ mà nếu có aj cầm vào là nó kêu tjt tjt tít..! Ko?? Nó hoạt động dựa vào cảm ứng của camera,, Covert sang v2 dc thì hay quá, :))

saodoingoi142

Moderator
Cầu cứu tới cấp trên về pm Pyappcreator!!!

Posted via Mobile Device Bạn Tâmhcm thân mến!Bạn nói Down về từ Blog của VKyen,nhưng hiện giờ mình chưa biết đến địa chỉ của trang đó.Bạn giúp mình cho mình xin d/chỉ Blog của VKyen đẻ mình tham khảm dc chứ!Đến hiện giờ mình vẫn chưa sử dụng dc pm của bạn đó!do chưa biết và chưa tìm thấy bộ MegaPyMudle-bản nâng cao.Cũng hơi buồn thật nhưng biết làm sao đây hả trời...????:(:-?

Chỉnh sửa cuối:

anhtamhcm

Posted via Mobile Device Bạn Tâmhcm thân mến!Bạn nói Down về từ Blog của VKyen,nhưng hiện giờ mình chưa biết đến địa chỉ của trang đó.Bạn giúp mình cho mình xin d/chỉ Blog của VKyen đẻ mình tham khảm dc chứ!Đến hiện giờ mình vẫn chưa sử dụng dc pm của bạn đó!do chưa biết và chưa tìm thấy bộ MegaPyMudle-bản nâng cao.Cũng hơi buồn thật nhưng biết làm sao đây hả trời...????:(:-?

Tôi nghĩ bạn có tải Python trong Blog của VKY cũng không chạy được trên 7610 đâu

Bạn đã cài hết mọi thứ ở trên rồi thì down thêm bộ Libs này về giải nén copy đè nguyên thư mục LIBS vào đường dẫn E:\System\

Không chạy nữa thì tôi cũng đành bó tay thôi:-??

Download

Nhớ chờ 10 giây sau đó Click vào dòng Proceed to File Download Page để download

nguoiqualoicu

Có bro nào bjết pm chống trộm bên v3 mà khj đang để dt 1 chỗ mà nếu có aj cầm vào là nó kêu tjt tjt tít..! Ko?? Nó hoạt động dựa vào cảm ứng của camera,, Covert sang v2 dc thì hay quá, :))

Symbian cũng có 1 chương trình dạng này, khi bật CT này và đặt máy cố định ở 1 vị trí thì camera sẽ lưu giữ hình ảnh đó,trong khi chạy thì máy vẫn ở chế độ screensaver nhưng nếu máy bị xê dịch hoặc có vật gì đó xen vào tầm ngắm của camera thì máy sẽ hú báo động :D, cái này thời SV mình hay xài lắm đó (chống mấy thằng bạn xài máy chùa ấy mà :D), lâu quá kô xài nên kô còn giữ nó, CT này cũng cũ rồi, tên nó là Start monitor, em trai có thể search bằng google.

Còn nếu không thì chờ các cao thủ Python nc ngoài convert cho dòng v2, nếu chờ đến khi đó mà chưa có thì đổi qua máy v3 mà xài nhé =)).

vokhanhyen

Tôi nghĩ bạn có tải Python trong Blog của VKY cũng không chạy được trên 7610 đâu

Bạn đã cài hết mọi thứ ở trên rồi thì down thêm bộ Libs này về giải nén copy đè nguyên thư mục LIBS vào đường dẫn E:\System\

Download

Trước có vài người bên GSM dùng 7610 cũng như bạn này,có cảm giác nó kén python hay sao ý ! nhưng hầu như những người dùng python145 của em cho con 7610 cũng thấy ok ! nhưng theo em nghĩ là có lẽ họ cũng chưa khám phá ra hết cho con 7610 !
mà tôt nhất khuyên mấy bạn này chuyển sang N72 cho nó sướng,thêm tiền mua con N73 rồi nhảy sang 3rd cũng đc :))

saodoingoi142

Moderator
Cầu Cứu Khẩn Cấp Về PM Pyappcreator trên 7610!!!!

Download

Bạn Tâm a!Mình xin cảm ơn bạn đã giúp đỡ nhiệt tình cho mình!Nhưng có lẽ chẳng bao giờ mình xài dc pm này của bạn rồi!Mình đã làm theo y như những gì bạn bảo song kết quả ko như mong muốn.Thất bại ê chê,theo dõi bài ròng rã mấy tuần liền,làm đủ mọi phương pháp mà các bạn khác trong D.Đàn bày mà ko dc.Máy 7610 của mình vẫn báo lỗi <Please install MegaPyModulePack by smart 4n> .Thiết nghĩ vì sao những người dùng 7610 khác họ làm dc (như những lời nói của VKYen) đó,còn tôi lại ko chứ!!!Thôi ko sao, coi như P.Mềm này của bạn AnhTam xem như chưa từng có vậy!!! :(:(:(
Nhưng dù sao cũng chân thành cảm ơn Tam,KYen,Ng.Tr.Dung,..v.v...Đã nhiệt tình giúp đỡ tôi suốt thời gian qua!!! :):O:-?:(:(
Không biết ở trên D.Đàn này có đến bao nhiêu người cũng bị lỗi giống như tôi nhỉ?Các bạn hãy giúp tôi tìm ra nguyên nhân với...???Nói thì nói vậy thôi chứ 1 trong những pm hay này của bạn anhtamhcm mà ko dùng dc nó thì cũng thật là TIẾC thật...!!!hiiii!!! :(;;):);;):-?:(

nguoiqualoicu

Bài viết cảm động quá, huhu :D, đúng là 7610 rất kén các chương trình python, và cái smartsis 2.23 này cũng không là ngoại lệ, mình đã mở file py của nó ra và thấy trong câu lệnh của nó có import 1 số module mà bộ py thon cho 76 kô có nên khi vào nó báo lỗi vậy đó.

Nhưng kô sao nếu bạn đam mê cái này thì có thể sử dụng Smartsis 1.4 mà mình up lên dưới đây, mặc dù nó không nhiều tính năng như bản 2.23 nhưng vẫn đáp ứng đc yêu cầu cơ bản đó là giải nén các file sis của dòng S60v3, giúp cho bạn có thể sử dụng đc cái pyAppcreat này rồi đó, chọn file và bung ra thôi, toàn bộ file đc bung sẽ nằm ở ổ C nhé.

Việc convert phần mềm python của dong v3 sang v2 là công việc rất khó, đòi hỏi người làm phải có kiến thức sâu rộng về python, các module chạy chương trình, sao cho sau khi convert thì nó tương thích với dòng v2.

saodoingoi142

Moderator
Bài viết cảm động quá, huhu :D, đúng là 7610 rất kén các chương trình python, và cái smartsis 2.23 này cũng không là ngoại lệ, mình đã mở file py của nó ra và thấy trong câu lệnh của nó có import 1 số module mà bộ py thon cho 76 kô có nên khi vào nó báo lỗi vậy đó.

Nhưng kô sao nếu bạn đam mê cái này thì có thể sử dụng Smartsis 1.4 mà mình up lên dưới đây, mặc dù nó không nhiều tính năng như bản 2.23 nhưng vẫn đáp ứng đc yêu cầu cơ bản đó là giải nén các file sis của dòng S60v3, giúp cho bạn có thể sử dụng đc cái pyAppcreat này rồi đó, chọn file và bung ra thôi, toàn bộ file đc bung sẽ nằm ở ổ C nhé.

Việc convert phần mềm python của dong v3 sang v2 là công việc rất khó, đòi hỏi người làm phải có kiến thức sâu rộng về python, các module chạy chương trình, sao cho sau khi convert thì nó tương thích với dòng v2.

Trời ơi!Cuối cùng cũng có 1 giải pháp khác nghe cũng rất hợp tình hợp lý!Ngay bây giờ mình thử làm xem sao!Cầu trời + cầu đất mọi vấn đề đều gặp suôn sẽ!Cảm ơn bạn 1 lần nữa,nếu mà làm thành công chắc bạn là vị cứu tinh của mình quá!!! hiiii...!!!Thôi "vợ" gọi về rồi chán thật,đang có cảm hứng!Có gì hẹn gặp bạn và mọi người sau nhaaa!!! ;):-??;;):-?

NGUYENTRANDUNG

Sao không up cái 1.7 cho bạn ấy dễ dùng bạn?>:)

saodoingoi142

Moderator
Gặp "bế tắc" trong PM_PyAppcreator....!!!!

Trời ơi!Cuối cùng cũng có 1 giải pháp khác nghe cũng rất hợp tình hợp lý!Ngay bây giờ mình thử làm xem sao!Cầu trời + cầu đất mọi vấn đề đều gặp suôn sẽ!Cảm ơn bạn 1 lần nữa,nếu mà làm thành công chắc bạn là vị cứu tinh của mình quá!!! hiiii...!!!Thôi "vợ" gọi về rồi chán thật,đang có cảm hứng!Có gì hẹn gặp bạn và mọi người sau nhaaa!!! ;):-??;;):-?

saodoingoi142

Moderator
Có thêm hi vọng trong việc install Pyappcre...!!!

Sao không up cái 1.7 cho bạn ấy dễ dùng bạn?>:)

Chao ôi!Biết nói sao đây với các bạn nhỉ!Dc rồi mình sẽ làm theo những gì mà các bạn g.đỡ."Vợ" gọi về tắm rữa đêw ăn cơm nên chào và cảm ơn bạn đã nhé!!!

saodoingoi142

Moderator
Giải pháp nào cho 7610 với pm PYAPPCREATOR !!!???

Giải pháp nào cho 7610 với pm PYAPPCREATOR !!!???Vâng!Mình cũng đã cài phiên bản Smartsis 1.4 của bạn rồi, cũng như về sau gỡ bỏ để cài phiên bản 1.7 của NgTrDung nhưng tất cả đều ko thành công.Khi click vào pm thì nó ào ra ngay!Một lần nữa chứng tỏ 7610 nó đúng là "kén" Python và cả "kén" luôn pm PYAPPCREATOR này nữa!Bó tay thật rồi phải ko các bạn???!!!
Với những ai đang dùng 7610 ơi!!!!!Có bạn nào bị lỗi giống tôi có giải pháp nào ko hãy chỉ bảo giúp tôi với...!!!Mình chân thành cảm ơn....!!!!!:-??:-?:(;;)

nguoiqualoicu

Ở trên mình đã bảo là mình cũng dùng 76 và đã chuyển qua dùng thằng smartsis 1.4 này thành công mà, sao máy ông này nhì nhằng về python thế nhỉ.

anhtamhcm

Giải pháp nào cho 7610 với pm PYAPPCREATOR !!!???Vâng!Mình cũng đã cài phiên bản Smartsis 1.4 của bạn rồi, cũng như về sau gỡ bỏ để cài phiên bản 1.7 của NgTrDung nhưng tất cả đều ko thành công.Khi click vào pm thì nó ào ra ngay!Một lần nữa chứng tỏ 7610 nó đúng là "kén" Python và cả "kén" luôn pm PYAPPCREATOR này nữa!Bó tay thật rồi phải ko các bạn???!!!
Với những ai đang dùng 7610 ơi!!!!!Có bạn nào bị lỗi giống tôi có giải pháp nào ko hãy chỉ bảo giúp tôi với...!!!Mình chân thành cảm ơn....!!!!!:-??:-?:(;;)

Bộ Lisb chuẩn của tôi up cho bạn mà không dùng được nữa thì xin chào 7610 của bạn. Dành tiền Mua v5 hay Iphone 3Gs mà dùng cho đỡ phải nhức đầu;)

vokhanhyen

=))ha ha ha ! cái bạn này dùng 76 buồn cười thật nhỉ ! QD còn chạy đc ào ào mà 76 không chạy đc ha ha ha=))
Mà\ nếu bạn thích dùng SmartSIS thì mình cho bản 1.7 việt hóa + cái python 1.45 cho QD của mình nhé ! đảm bảo chạy nuột như trong phim ! mà dùng bản 2.2.3 này làm qué gì ! hay hơn nhưng không dịch đc sang tiếng việt=)) ha ha ha (trừ khi VOKHANHYEN ra tay !:)))

saodoingoi142

Moderator
Ứng dụng PYAPPCREATOR làm tôi tức ghê!!!

Bộ Lisb chuẩn của tôi up cho bạn mà không dùng được nữa thì xin chào 7610 của bạn. Dành tiền Mua v5 hay Iphone 3Gs mà dùng cho đỡ phải nhức đầu;)

Ứng dụng PYAPPCREATOR làm tôi tức ghê!!! X-( Đúng là bộ Libs của bạn mình cũng đã cho nó nằm gọn trong máy với ổ đĩa E/System/Libs ,chiếm đến hơn 7MB của tôi rồi đó nhưng có cho dc kết quả tốt gì đâu???
Còn với 7610 của tôi ư?,tôi mua máy mới "RIN"đóng hộp phải gần hơn 3 năm rồi đó.Chưa 1 lần để rớt,hay hư hỏng để phải đi sửa chữa gì cả.Nâng niu hắn như nâng niu vàng ấy!Có đứa bạn cùng cơ quan muốn mua lại vói giá rất tuyệt nhưng tôi vẫn "Không" là "Không".Tôi rất yêu và quý nó,vì vậy tôi cũng chẳng có ý đinh mua máy mới đâu!Nếu pm của bạn ko dùng dc thì thôi tôi biết làm sao dc!Đành cầu cứu tứ phương chứ biết làm sao!!! Bực ghê..!!!X-:)(

saodoingoi142

Moderator
7610 "khó nuốt trôi" pm PYAPPCREATOR !!!

=))ha ha ha ! cái bạn này dùng 76 buồn cười thật nhỉ ! QD còn chạy đc ào ào mà 76 không chạy đc ha ha ha=))
Mà\ nếu bạn thích dùng SmartSIS thì mình cho bản 1.7 việt hóa + cái python 1.45 cho QD của mình nhé ! đảm bảo chạy nuột như trong phim ! mà dùng bản 2.2.3 này làm qué gì ! hay hơn nhưng không dịch đc sang tiếng việt=)) ha ha ha (trừ khi VOKHANHYEN ra tay !:)))

Thì chẳng phải tôi đã (cài đủ bộ Python + Bộ Libs của anhtam) rồi mà đến giờ đã thấy kết quả gì tốt đâu!Mình ko biết giờ bạn đang ở đâu ?nếu ko mình sẽ đi 1 chuyến để gặp bạn làm cho rõ đó...!!!! Tức ghê!!!X-:)-/

vokhanhyen

Thì chẳng phải tôi đã (cài đủ bộ Python + Bộ Libs của anhtam) rồi mà đến giờ đã thấy kết quả gì tốt đâu!Mình ko biết giờ bạn đang ở đâu ?nếu ko mình sẽ đi 1 chuyến để gặp bạn làm cho rõ đó...!!!! Tức ghê!!!X-:)-/

Mình cho bạn nick của bạn này nhé ! Bạn này cũng dùng 76 đó,và chạy nột như trong phim ! có gì thì liên lạc nhé :=)) mando_vn
Có gì thì bảo là do VOKHANHYEN giới thiệu là ok ! có gì thắc mắc thì anh em trao đổi !:))

anhtamhcm

Thế à>:)>:), ha ha đúng là cách nói chuyện của VKY. Quá thường, Việt hóa có dấu đi cưng>:)>:)