• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Python đầy đủ nhất cho 7610 (và các máy dòng OS7_S60v2)

nguoiqualoicu

anh ơi có sao lúc em vào icon cua nó hok2 vào dc vậy anh máy em la nokia 7610 như vậy là sao anh

Trường hợp của bạn thì cũng thường gặp thôi, do mục System của 7610 rất nhạy cảm nên khi chép bộ Libs vào lần đầu có khi nó sẽ kô nhận,do đó sẽ kô chạy đc ứng dụng python nào hết, cách đơn giản nhất để giải quyết đó là nếu chép bộ Libs đó vào đúng đường dẫn rồi mà vẫn kô chạy thì xóa đi và làm lại, cứ kiên trì chép bộ Libs đó 1 vài lần cho đến khi chạy đc là OK thôi :)).

saodoingoi142

Moderator
Vẫn ko đc thì...!!!

anh ơi có sao lúc em vào icon cua nó hok2 vào dc vậy anh máy em la nokia 7610 như vậy là sao anh

Nếu trường hợp bạn đã làm theo lời hướng dẫn của Pro nguoiqualoicu mà vẫn ko đc_Thì bạn nên thử với cách Format thẻ nhớ_Nếu cần thì Format luôn cả máy cho tốt! ;;)
Lúc này bạn nên kiên trì cài lại từ A đến Z các phần mềm của bạn trước đây,sau đó mới cài lại Python_Libs này!Làm xong xuôi rồi bạn nên Khởi động lại máy!!!
Đây là cách rất tốt mình đã làm cho mấy đứa bạn làm cùng công ty đó!Vậy nhé!!!Chúc bạn sớm thành công!!! ;);;)

NgTuong

Công nhận thấy vậy mà ko phải vậy .

Post bài rõ ràng tí nha bạn!

Last edited by a moderator:

hanamyb

python cho 7610

Sao minh cắm thẻ nhớ vào đầu đọc thẻ mà nó ko có SYSTEM để mình copy LIB được, trong khi đó trong phần quản lý file trên máy vẫn có thư mục system

DreamLand

Sao minh cắm thẻ nhớ vào đầu đọc thẻ mà nó ko có SYSTEM để mình copy LIB được, trong khi đó trong phần quản lý file trên máy vẫn có thư mục system

Thư mục System là thư mục ẩn. Trong My Computer, bạn vào Tools -> Folder Options (qua thẻ View) chọn Show hidden files and folders. Xong OK :D

hanamyb

python cho máy 7610

mình đã copy vào được thư mục system trên thẻ nhớ, sau đó cài đặt file.sis , khởi động lại máy nhưng khi nháy vào biểu tượng vẫn ko vào được, cấu hình máy mình la V6.0522.0. 02-06-05, RH 51, liệu mình có phải nâng cấp lên ko
và cho mình hỏi luôn với đời máy trên đã có ai cài được chưa

Thangnd31082

mình đã copy vào được thư mục system trên thẻ nhớ, sau đó cài đặt file.sis , khởi động lại máy nhưng khi nháy vào biểu tượng vẫn ko vào được, cấu hình máy mình la V6.0522.0. 02-06-05, RH 51, liệu mình có phải nâng cấp lên ko
và cho mình hỏi luôn với đời máy trên đã có ai cài được chưa

FW của bạn là ổn rồi ! Cái này không liên quan tới FW đâu ! Bạn thử đi , nhiều người làm được rồi đó.
Trường hợp đọc kỹ HD của Nguoiqualoicu và các Pro ở trên mà không làm được thì có thể tham khảo topic dưới chữ ký của mình, cũng hỗ trợ cho Os7 đó !

Thangnd31082

Sao em cài vào mà con 76 của em chẳng chịu chạy?

Đầu tiên phải gỡ hết các laọi Python đã cài trước đó ! Sau đó làm tiếp theo hướng dẫn , nếu cũng không được thì PM cho mình mình sẽ trợ giúp chi tiết !
MÀ bạn phải hiểu đây không phải là phần mềm nhé ! Nó chỉ là cái nền để chạy các ứng dụng Python thôi !

NgTuong

Hjx . em đã làm theo hướng dẫn mà vẫn hok dc , có lúc em làm liên tiếp 3 lần mỗi lần ko dc là em format máy . Cài đặt thành công nhưng khi chọn icon thì nhá lên 1 cái thì thôi .
Em chỉ làm khác ở chổ là cài python trc ( để kiểm tra ) rồi mới cài mấy cái pm khác . SOS

thuyenb1

Các pac ơi cho em hỏi:"em cài bộ này vào máy 3230 có dc không. Nếu cài dc thì có phải remo bộ lis cũ đi ko. Bác giup em với . Thank nhe

saodoingoi142

Moderator
cho mình hỏi 6680 cài bộ python nào?

Máy 6680 là máy nó cũng chạy Hệ điều hành Symbian S60v2,vì vậy bạn chỉ cần chọn 1 trong các Bộ Python của thangnd31082 hay của nguoiqualoicu hay bộ của anhtamhcm sau đó về cài xem sao???;;)
Nhưng nên nhớ gỡ bỏ tất cả những phiên bản hay là Bộ Python cũ mà bạn cài trước đây,nếu cần thiết thì bạn nên Format máy và thẻ luôn cho nó hoạt động dễ dàng và tốt hơn sau này!!!Và hãy nhớ đọc kĩ cũng như tham khảo kĩ các bài hướng dẫn sử dụng trước khi cài!!!\-/

Chúc bạn làm thành công!!!;;)

jimmyvn88

Vip trả lời chung chung wá, mà mấy bộ python của Thangnd và Nguoiqualoicu là của FP1 còn 6681 là FP2 mà.Bạn pm xin sếp Manhtu nha anh ý dùng 6681 đó

thuonghonda68

Vip trả lời chung chung wá, mà mấy bộ python của Thangnd và Nguoiqualoicu là của FP1 còn 6681 là FP2 mà.Bạn pm xin sếp Manhtu nha anh ý dùng 6681 đó

nói tóm lại máy mình dùng 6680 các fro nên nói rõ là mình nên cài bộ python nào ? thành thật cám ơ nhiều ! ! !

thuonghonda68

Máy 6680 là máy nó cũng chạy Hệ điều hành Symbian S60v2,vì vậy bạn chỉ cần chọn 1 trong các Bộ Python của thangnd31082 hay của nguoiqualoicu hay bộ của anhtamhcm sau đó về cài xem sao???;;)
Nhưng nên nhớ gỡ bỏ tất cả những phiên bản hay là Bộ Python cũ mà bạn cài trước đây,nếu cần thiết thì bạn nên Format máy và thẻ luôn cho nó hoạt động dễ dàng và tốt hơn sau này!!!Và hãy nhớ đọc kĩ cũng như tham khảo kĩ các bài hướng dẫn sử dụng trước khi cài!!!\-/

Chúc bạn làm thành công!!!;;)

cuối cùng 6680 cài mấy bộ Python của thangnd31082 hay của nguoiqualoicu hay bộ của anhtamhcm thì cũng chạy được khoảng 70% ứng dụng nó ko trơn tru ,được cái này mất cái nọ

saodoingoi142

Moderator

Ủa!Lạ ghê!!!hic!!!Sao có vẻ jimmyvn88 hay bắt bẻ mình vậy ta??? :-? Mình đâu có làm gì sai và nên tội đâu nào!!!;;):p Mà ông nói lộn rồi kìa!!! :)) Thành viên thuonghonda68 đang gặp rắc rối với con 6680 chứ không phải con 6681_hic ;;)

cuối cùng 6680 cài mấy bộ Python của thangnd31082 hay của nguoiqualoicu hay bộ của anhtamhcm thì cũng chạy được khoảng 70% ứng dụng nó ko trơn tru ,được cái này mất cái nọ

Như vậy là bạn đã cài được tất cả các Bộ của các Pro trên rồi phải không???:-?Thế hiện giờ bạn nói chạy được khoảng 70% ứng dụng,vậy số còn lại mà cụ thể là phần mềm gì bạn chạy không được trơn tru_mất cái này mất cái kia!!!Bạn hãy nói rõ hơn để các anh em họ biết họ sẽ giúp cho (nếu có thể)!!!_Vậy nha!!!;;)